ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคับ ฮาร์ดล็อกผมหาย ไปยืมของเพื่อนมาเล่นแล้วเพลง XMK เล่นไม่ได้คับด่วนๆ  (อ่าน 15746 ครั้ง)

ออฟไลน์ yomin

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 5DE484A7 (เอก สุมหัว)
ตอนนี้สั่่งซื้อมาใหม่แล้ว  กำลังเดินทาง ผมอยากทราบว่า  ตอนนี้ฮาร์ดล็อกที่ผมดูแลอยู่ที่เกาหลีใต้ มีอยู่  5  ตัว
ถ้าไม่หายไป ก้อเป็นหก  ขอบอกคับท่านตอนนี้ตัวแคกกำลังระบาดที่เกาหลีใต้อย่างหนัก  เค้าทำมาข้อมูลมาให้ถึง 80 กิก  สองพันกว่าเพลง
เริ่มระบาดแร้วที่นี่  คิดว่าต่อไปอนาคตคงจะมีคนสนในซาวด์ฟร้อน  เสียงดนตรีสดมากๆยิ่งๆขั้น    ตอนนี้ที่สั่งผ่านผมก้อ  ห้ารายแล้วรวมทั้งผม
ผมกำลังเผยแพร่ให้ไวที่สุด เพราะผมรับซ่อมคอมลงโปรแกรมมั่วๆๆไปด้วย  ซอยซะไปเรืือยกลับมาเรื่องหลักก่อนนะคับ
ฮาร์ดล็อกผมหาย  ผมสมัครสมาชิก XMK เอาไว้แบบ 3 เดือน  โหลดไลน์เซ่นอะไรมาหมดแล้ว  เค้าส่งเพลงมาให้แร้วกว่าจะเปิดได้ถามท่านนิมิตใหม่ดูว่าต้องเปลี่ยนไลน์เซ่น
กันตั้งสองรอบ  ดั้นมาหายซะนี่   ปวดหัวจิงๆๆ ไปยืมฮาร์ดล็อกเพื่อนมาใช้ มันคนละหมายเลขกัน  เล่นXMK ไม่ได้ ซาวด์ฟร้อน เวอร์ชั่น 4.0 ก้อไม่ได้ 
ผมต้องทำยังไงคับ   ทีแรกนึกว่าฮาร์ดล็อกเหมือนกันเสียบไปคงใช้ได้  จะไปเปิดในร้านหน้าแตกเลยมันฟ้องว่า song license invalid  แต่วหน้าแตกเลย  ต้องทำไงหรอคับถึงกลับมาใช้ได้เหมือนเดิม    หลายประเด็นนะเนี่ยะ  งงกันไหมน้อ    คำถามสุดท้าย  ฮาร์ดล้อคที่ผมดูแลอยู่มีอยู้  สามตัวตอนนี้นะคับ อีกสองตัวกำลังมาถึง รวมเป็นห้า  ถ้าผมแจ้งฮาร์ดล็อกไปทั้งหมด 5 ตัว 5 ระหัส  อยากให้แบบว่าใช้ได้ทุกเครื่อง ท่านส่งไลน์เซ่นให้ผมได้ไหมคับเพราะว่า  ถ้ามีลูกค้าสั่งผมก้อจะเอาของที่ผมมีอยู่ให้เค้าไปแล้วผมก้อสั่งมาใหม่  จะทำได้ไหมคับ   เห็นรหัสฮาร์ดล็อกบางคนเขียน สองระหัส  สามระหัส  แสดงว่าเค้าใช้ตัวไหนเล่นก้อได้ใช่ไหมคับ ไม่งั้นผมต้องมาลงไลเซ่น xmk หลายๆๆรอบ
อีกนิดนึง  ขอถามว่า  งวดแรก xmk ผมโหลดมาแร้ว  งวดต่อไปผมต้องไปหาโหลดที่ไหนหรอคับ หรือว่าท่านจะมายังข้อความส่วนตัวของผมคับ  อยากใช้ๆๆ  กำลังเพลิน.

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL4C9D39B0(X-men)
สรุปว่าต้องการ รหัสแบบกลุ่ม ไม่ทราบทีม xmk มีความคิดเห็นอย่างไรครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
ตอนนี้ระบบ Hardlock แต่ละตัวจะใช้ License XMK ได้ 1 รหัสเท่านั้นครับ
ในกรณีที่หายต้องพิจจารณา Gen Key ใหม่ให้เป็นราย ๆ ไปครับ
เนื่องจากการตรวจสอบการหาย จะตรวจสอบได้ยากมากครับ
ส่วนกรณีของท่าน yomin คงต้องรอให้ Hardlock ใหม่ไปถึง
หรือกรณีเร่งด่วนก็ใช้แลก Hardlock ตัวที่ยืมมาแล้วแจ้งเลขรหัสตัวนั้นมาให้ใหม่ครับ

ส่วนกรณีใช้งานรหัสเป็นกลุ่มทีมงานจะนำมาพิจจารณาหาแนวทางพัฒนาต่อไปครับผม

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
ต้องมีข้อพิสูจน์ได้ว่า Hardlock หายจริง จึงจะขอ .lic สำหรับตัวใหม่ได้ครับ
ปกติสั่งซื้อตัวใหม่ จะใช้เพลง XMK ก็ต้องซื้อเพลงสำหรับ Hardlock ตัวนั้น
ผมตอบตามเงื่อนไขที่เขาวางไว้น่ะครับ ยังไงก็รอฝ่าย .lic มายืนยันอีกทีครับ. ;D

• ระดับ 4
  • *
ฮาร์ดล็อครหัสเดิมผมด้านล่างชื่อผมเลยคับท่าน x-men  ผมยังไม่เปลียนแปลงข้อมูลส่วนตัวคับ

• ระดับ 4
  • *
หายจิงๆๆคับท่าน  หายไปพร้อมกับ  usb fashdrive   ผมห้อยไว้สองตัวด้วยกัน  หาหมดแล้วหาทั่วโรงงานห้องนอนห้องอาบน้ำ  ล่าสุดไปอาบน้ำแล้วถอดทิ้งไว้
ไป  กลับมาหาไม่เจอ  ไม่รู้ใครหยิบไป  หายจิงๆคับท่าน

ออฟไลน์ ไผ่

• ระดับ 5
  • *
  • HL#:75211841(ฅนคอน)
ให้เข้าใจว่า 1 รหัส ต่อ 1 H/L เลยครับสำหรับเพลง XMK/XSF ที่สงวนลิขสิทธิ์ไว้ดีแล้วตั้งแต่ก่อนออกจำหน่ายครับ
นอกเสียจากจะ Gen Lic รวม อย่างเช่นผมทำ SF แจก ก็ทำ Lic รวม สามารถเล่นได้เป็นกลุ่มเฉพาะกลุ่มนั้นได้ครับ

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
ท่าน yomin สั่งจากผมไป อีกสองอัน ...ส่งไปแล้ววันนี้

ต้องรอให้ของไปถึงแล้วดูรหัส เพื่อที่ทางทีมงาน XMK จะได้ดำเนินการให้ตามความเหมาะสมต่อไป ...ครับ

• ระดับ 4
  • *
 รหัสตัวที่หาย  5DE60496
ผมต้องไปทำงานก่อนนะคับ   เดียวดึกๆๆถ้าว่างจะมารับคำชี้แนะจากอาจารย์  สิดน้องผูุ้ฝากเนื้อฝากตัวด้วยสิดพี่

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
ให้เข้าใจว่า 1 รหัส ต่อ 1 H/L เลยครับสำหรับเพลง XMK/XSF ที่สงวนลิขสิทธิ์ไว้ดีแล้วตั้งแต่ก่อนออกจำหน่ายครับ
นอกเสียจากจะ Gen Lic รวม อย่างเช่นผมทำ SF แจก ก็ทำ Lic รวม สามารถเล่นได้เป็นกลุ่มเฉพาะกลุ่มนั้นได้ครับ

กฏ  กติกาเป็นเช่นนั้น  กรณีนี้ ท่าน yomin เป็นลูกค้าเก่า อุดหนุนทีมงานหลายอย่าง
และอยู่ต่างบ้านต่างเมือง   
ที่ผมว่ามา ไม่ได้ว่าให้ทีมงานดูแลเป็นพิเศษ  แต่ผมเห็นว่า กรณีนี้ เป็นกรณีพิเศษ ครับ

• ระดับ 4
  • *
ตอนนี้ โปรแกรมเอ็กตรีมกำลังระบาดที่นี่แร้ว  ส่วนใหญ่เค้ายังไม่รู้จักซาวด์ฟร้อนกัน  ว่าเสียงที่ออกมาเป็นยังไง 
วันข้างหน้า ถ้าคนที่นี่รู้จักมากว่านี้  ผมรับรองว่าจะมีลูกค้าอีกเยอะที่ต้องการสั่ง  แบบของแท้  เพราะเวอร์ชั่นทดลองที่เค้ามีกันหลายสิบเครืองวันนี้วันนึง
ถ้าเค้ามีปัญหา   ผมจะได้มีคำตอบให้เค้าได้  แล้วก้อจะช่วยดันเป็นของแท้ให้หมด ส่วนใหญ่เค้าจะมาสั่งที่ผม เชื่อว่าอีกไม่นาน ไม่ต่ำกว่ายี่สิบฮาร์ดล็อกแน่นอน
ขอบคุณท่าน กฤษฎาที่ช่วยดันนะคับ  อยากให้ดันให้ใช้ได้เป็นกลุ่มจิงๆ เพราะว่าคนที่เล่นที่นี่ส่วนใหญ่เพิ่งจะหัดเล่นคอมกัน   ผมต้องไปเซ็ตให้อยู่ดี เพราะว่าลงให้ยังไง
เค้าก้อเล่นแบบนั้น  อัปเดทไม่เป็นกัน     

ออฟไลน์ ไผ่

• ระดับ 5
  • *
  • HL#:75211841(ฅนคอน)
กฏ  กติกาเป็นเช่นนั้น  กรณีนี้ ท่าน yomin เป็นลูกค้าเก่า อุดหนุนทีมงานหลายอย่าง
และอยู่ต่างบ้านต่างเมือง   
ที่ผมว่ามา ไม่ได้ว่าให้ทีมงานดูแลเป็นพิเศษ  แต่ผมเห็นว่า กรณีนี้ เป็นกรณีพิเศษ ครับ

ขอเชิญผู้ใหญ่พิจารณาด้วยครับ สนับสนุนครับผม

• *
ก็อย่างที่อินเดีย เก่งคอมกัน  แต่เขาก็ไม่เล่น คาราโอเกะ  เล่นงานเวที เท่าเมืองไทยไงครับ  
แต่คนไทยไปอยู่ไหนก็ม่วนหมด  ....ขา  บันเทิง

• *
ท่าน Yomin ท่านเป็นลูกค้า  สนับสนุน เอ็กทรีมด้วยดี ทั้งมิดี้ EMK XMK  จากเมืองนอก เกาหลีใต้ ความไกล
ไม่ใช่อุปสรรค ...ผมเองถือว่าลูกค้าเป็นผู้มีพระคุณ ....(ผมเป็นตัวแทนพอกะเทิน นาน ๆ จะได้จำหน่ายสักครั้ง)

ในส่วนนี้  ท่านอย่าได้กังวล ...ท่าน x-men เจ้าของโปรแกรมจะได้ดำเนินให้ต่อไป นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 พฤษภาคม 2010, 22:16:33 น. โดย กฤษฎานคร »

ponpon

• บุคคลทั่วไป
ไม่ทราบ    ท่าน    ว่าเจ้าของกระทู้  อยู่เขตใหนครับ    
    ผมอยู่อินชอนครับ       เวลาว่างจะแวะไปทักทายครับ :beer: :cheer1:

• *
ไม่ทราบ    ท่าน    ว่าเจ้าของกระทู้  อยู่เขตใหนครับ   
    ผมอยู่อินชอนครับ       เวลาว่างจะแวะไปทักทายครับ :beer: :cheer1:

ท่าน yomin ยังไม่ออน ผมแจ้งให้ครับ
gyeonggi-do   hwasong-si  chongnam-myeon  jege-ri 286-2  south korea

ppl

ท่าน yomin ยังไม่ออน ผมแจ้งให้ครับ
gyeonggi-do   hwasong-si  chongnam-myeon  jege-ri 286-2  south korea
ใกล้บ้านแป้งเลย เดี๋ยวเดินไปเคาะประตู  :o^:

ponpon

อยู่ซองนำนี่เอง    ขอบคุณท่านที่ช่วยตอบครับ

ponpon

เ้ดียวคงต้องปรึกษาท่านเรื่อง    ซาวด์กาด  ละคราวนี้   ไม่รู้จะเลือกอะรัยดี    เห็นเป็นกอง

• *
เ้ดียวคงต้องปรึกษาท่านเรื่อง    ซาวด์กาด  ละคราวนี้   ไม่รู้จะเลือกอะรัยดี    เห็นเป็นกอง

หากเมนบอร์ด  รุ่นใหม่ ๆ  แรงมาแต่เกิด ออนบอร์ดนี่ละครับ   เสียงดีได้ ...
บอร์ดเก่า ค่อยว่ากันไปเป็นการ์ด  ๆ ไปครับ  ว่าแต่มีรุ่นใด บ้างครับ

nimitmai

ส่วนกรณีของท่าน yomin คงต้องรอให้ Hardlock ใหม่ไปถึง

*** หรือกรณีเร่งด่วนก็ใช้แลก Hardlock ตัวที่ยืมมาแล้วแจ้งเลขรหัสตัวนั้นมาให้ใหม่ครับ ***

• ระดับ 4
  • *
ดีใจจังมีคนอยู่ไกล้เราด้วย   ผมอยู่เขตโอซานนะคับ  ไกล้กับซูวอน คงจะรู้จับผับแอนด์คาราโอเกะ พูชอนแนะนะคับ ตอนนี้ผมดูแลโปรแกรมให้เค้าอยู่  และล่าสุดที่ร้านก๋วยเตี่ยวสุโขทัยนะคับ  ว่างๆๆแวะมาเที่ยวเน้อ ท่าน คนไกลถิ่น และ ท่านคุณแป้ง มีคนอยู่ในเกาหลีค่อยอุ่นใจ  ผมคงอยู่ระดับอนุบาล  ว่างๆๆให้คำปรีกษากันบ้างเน้อ
เล่นเมดเลย์เก่งๆมาโชว์ทางฝั่งโอซานบ้างเน้อพี่

ppl

ดีใจจังมีคนอยู่ไกล้เราด้วย   ผมอยู่เขตโอซานนะคับ  ไกล้กับซูวอน คงจะรู้จับผับแอนด์คาราโอเกะ พูชอนแนะนะคับ ตอนนี้ผมดูแลโปรแกรมให้เค้าอยู่  และล่าสุดที่ร้านก๋วยเตี่ยวสุโขทัยนะคับ  ว่างๆๆแวะมาเที่ยวเน้อ ท่าน คนไกลถิ่น และ ท่านคุณแป้ง มีคนอยู่ในเกาหลีค่อยอุ่นใจ  ผมคงอยู่ระดับอนุบาล  ว่างๆๆให้คำปรีกษากันบ้างเน้อ
เล่นเมดเลย์เก่งๆมาโชว์ทางฝั่งโอซานบ้างเน้อพี่
;Dแฮ่ๆๆ แป้งล้อเล่นค่ะ ไม่ได้อยู่เมืองนอกเมืองนา กะเค้าหรอกค่ะ อยู่ระยองค่ะ  ;D ;D

แต่ก็ถือว่าเป็นคนบ้านเดียวกันนะคะ คนบ้าน คาราซอร์ฟ เหมือนกัน :love2:

• ระดับ 4
  • *
ฮาร์ดล็อคตัวที่ผมยืมมาจะไปให้ร้านสุโขท้ยวันเสาร์อาทิตย์นี้แล้วหนะคับ ( ร้านสุโขทัยอาหารอร่อยมักๆขอบอก  อยู่พะลานนะคับ)    ถ้าผมเอาไปให้เค้าก่อนถ้าฮาร์ดล็อกตัวใหม่มาถึงผมเอาไปแลกคืน  จะใช้ได้เหมือนเดิมใช่ไหมคับท่านนิมิตใหม่  หรือว่ารอดี  ท่านกฤษของคงจะมาถึงอาทิตย์หน้าใช่ไหมคับรบกวนช่วยบอกเวลาผมหน่อยก้อดีนะคับ

• *
ฮาร์ดล็อคตัวที่ผมยืมมาจะไปให้ร้านสุโขท้ยวันเสาร์อาทิตย์นี้แล้วหนะคับ ( ร้านสุโขทัยอาหารอร่อยมักๆขอบอก  อยู่พะลานนะคับ)    ถ้าผมเอาไปให้เค้าก่อนถ้าฮาร์ดล็อกตัวใหม่มาถึงผมเอาไปแลกคืน  จะใช้ได้เหมือนเดิมใช่ไหมคับท่านนิมิตใหม่  หรือว่ารอดี  ท่านกฤษของคงจะมาถึงอาทิตย์หน้าใช่ไหมคับรบกวนช่วยบอกเวลาผมหน่อยก้อดีนะคับ

ส่งไปแบบธรรมดา เรื่อย ๆ ไปเรียง ๆ นกบินเฉียงไปทั้งหมู่ครับ...