ผู้เขียน หัวข้อ: คอม ฯ เก่า เล่น eXtreme Karaoke กระตุกแล้วค้าง สั่งงานอะไรไม่ได้ ต้องรีสตาร์ท  (อ่าน 22545 ครั้ง)

ออฟไลน์ supet

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • #4DE72CF1 (ลูกทุ่งสมใจนึก)
 :shoots: คอมของผม สเปก...Pentium [R] 4   2.26 Ghz  Win XP  Service Pack 2   Ram  1 Gb  ฮาร์ดดิส 500 Gb  ก่อนนี้ผมไปจ้างช่างคอมฯ  ลง Xtreme เวอร์ชั่นที่ไม่มี ฮาร์ดล็อกเสียบก็เล่นได้  มาเล่นไม่มีปัญหาอะไร  เล่นได้สบาย ๆ ออกงานได้  ขณะนี้ผมสั่งซื้อฮาร์ดล็อกพร้อมโปรแกรม  2,000 บาท(สองพันบาทถ้วน)  และซื้อฮาร์ดดิสใหม่ 500 Gb  ลงเพลงใหม่(คนขายลงให้)  พอมาเล่นกระตุก ๆๆ  แล้วก็ค้าง  สั่งงานอะไรที่คอมฯ  ไม่ได้เลย  ต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่จึงสั่งงานคอมฯได้   มันเกิดอะไรขึ้นครับ  ใครก็ได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ  ต้องลงทุนซื้อคอมฯ  เครื่องใหม่เชียวหรือครับ ตั้งใจจะเล่นของดีมีลิขสิทธิ์แต่แล้วก็เป็นเสียอย่างนี้   :fireting2:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ซื้อจากใครครับติดต่อคนขายก่อนครับอันดับแรก

อาการที่ท่านว่ามานี้น่าจะเกิดจากไดรเวอร์การ์ดจอไม่สมบูรณ์ครับ

ลองลง  ตัวไลท์ดูครับว่าเล่นได้ไหม  และดูการตั้งค่าด้วยครับ

คำถามไม่มีรายละเอียดเลยครับ  ใจเย็น ๆ ครับ  ไม่นานก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 07:51:56 น. โดย เด็กชายเคยโสด »

ออฟไลน์ สุระชาติ

• *
  • 7485360D,9660E447,5D12658A(เด็กชายเคยโสด)
ก็เป็นไปตามท่านเด็กชายเคยโสดบอกครับ แต่บางทีมันหยุดความคิดกันไม่ได้ครับ ลองดูใหม่นะครับ เผื่อมีอะไรติดขัดอยู่ ขอบคุณครับ

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ผมอยู่อุดรนะครับ  ถ้าได้เข้ามาในตัวจังหวัดติดต่อได้ครับ  ปกติแล้วที่อุดรธานีลูกค้าผมทุกรายไม่ให้มีปาหันครับ  ท่านซื้อมาจากใครครับ

• ระดับ 3
  • *
ขอบคุณมากครับ...เด็กชายเคยโสด....ผมซื้อจาก....อาจารย์สมใจ  ลิสนิ (ลูกทุ่งสมใจนึก) ครับ....ผมอยู่อุดรธานีครับ  เคยโทรถามคุณเด็กชายเคยโสด...สองครั้ง....ว่าจะสั่งซื้อกับคุณนั่นแหล่ะ....ที่คุณบอกว่า...ขอ 2,500  บาทพร้อมจะลงเพลงให้ด้วย.....แต่นี่อาจารย์ท่านมีโปรโมชั่นลงเพลงให้ฟรี.....เลยสั่งซื้อจากท่านครับ....

ออฟไลน์ จุฑาภรณ์ มิวสิคคอมพ์

• *
  • HL#6D22186E , 6D219861 ,55D8ACCD,(47E55510-XMEN)
ขอบคุณมากครับ...เด็กชายเคยโสด....ผมซื้อจาก....อาจารย์สมใจ  ลิสนิ (ลูกทุ่งสมใจนึก) ครับ....ผมอยู่อุดรธานีครับ  เคยโทรถามคุณเด็กชายเคยโสด...สองครั้ง....ว่าจะสั่งซื้อกับคุณนั่นแหล่ะ....ที่คุณบอกว่า...ขอ 2,500  บาทพร้อมจะลงเพลงให้ด้วย.....แต่นี่อาจารย์ท่านมีโปรโมชั่นลงเพลงให้ฟรี.....เลยสั่งซื้อจากท่านครับ....
ใจเย็นๆครับ ค่อยแก้ปัญหา ต้องดูองค์ประกอบหลายๆอย่างครับ
เครื่องอาจจะลงไดร์เวอร์ไม่สมบูรณ์ โปรแกรมท่าน X ก็บอกว่าให้ทดสอบก่อนใช่งานจริง

พบปัญหาที่เกิดจากการใช้โปรแกรมก็แจ้งมาสมาชิกมีคำตอบให้เสมอครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ขอบคุณมากครับ...เด็กชายเคยโสด....ผมซื้อจาก....อาจารย์สมใจ  ลิสนิ (ลูกทุ่งสมใจนึก) ครับ....ผมอยู่อุดรธานีครับ  เคยโทรถามคุณเด็กชายเคยโสด...สองครั้ง....ว่าจะสั่งซื้อกับคุณนั่นแหล่ะ....ที่คุณบอกว่า...ขอ 2,500  บาทพร้อมจะลงเพลงให้ด้วย.....แต่นี่อาจารย์ท่านมีโปรโมชั่นลงเพลงให้ฟรี.....เลยสั่งซื้อจากท่านครับ....

งานเข้าแล้วครับพี่น้อง    นี่เป็นอีกปัญหาหนึ่งของการสั่งซื้อมา  และติดตั้งใช้งานโดยไม่ผ่านการทดสอบโดยผู้สัดทัดกรณี   ทำให้บางครั้ง  ปัญหาจาก ฮาร์ดแวร์  และซอฟแวร์  รวมถึงระบบปฏิบัติการและไฟล์ตกค้างต่างๆ   ไม่ได้รับการตรวจสอบ      และน่าจะมีไฟล์ตกค้างจากโปรแกรมตัวแฮ็ก  ทำให้งึกๆงักๆ

ท่านอยู่อุดร  แนะนำให้ติดต่อท่านเด็กชายโสดเลยครับเพื่อรับการแก้ไข  สเปคนี้เล่นได้สบายๆ  
ฝากไว้ด้วยครับ  ท่านที่จะสั่งซื้อโปรแกรมแท้    ท่านจะซื้อจากตัวแทนท่านใหนก็ได้ครับ    ไม่มีปัญหา  ถึงมีปัญหาก็มีพวกเราคอยช่วยกันแก้ไขให้  ส่วนที่เกินมาถือเป็นน้ำจิ้มเล็กๆน้อยๆ (ผมคิดว่าท่านต้องมีเพลงกันอยู่แล้วทุกคนล่ะน๊า)  
แต่อยากขอให้เลือกซื้อจากตัวแทนใกล้ๆท่านจะเป็นการดีที่สุดครับ    ค่าใช้จ่ายเกินกว่ากันก็ไม่เกิน 500 หรอกครับ  เป็นค่าน้ำใจเล็กๆน้อยๆคบกันไว้ดีกว่าครับ  เวลามีปัญหาจะได้แก้ไขกันก่อน

• คณะบริหาร
ขอบคุณมากครับ...เด็กชายเคยโสด....ผมซื้อจาก....อาจารย์สมใจ  ลิสนิ (ลูกทุ่งสมใจนึก) ครับ....ผมอยู่อุดรธานีครับ  เคยโทรถามคุณเด็กชายเคยโสด...สองครั้ง....ว่าจะสั่งซื้อกับคุณนั่นแหล่ะ....ที่คุณบอกว่า...ขอ 2,500  บาทพร้อมจะลงเพลงให้ด้วย.....แต่นี่อาจารย์ท่านมีโปรโมชั่นลงเพลงให้ฟรี.....เลยสั่งซื้อจากท่านครับ....

ป๋าสมใจนึกครับงานเข้าแล้วครับโปรแกรมลูกค้ามีปัญหาครับ  ทำไงดีครับ  อิอิ

อ๋อครับ  พอดีว่าเพลงผมมันมีลิขสิทธิ์ครับให้ใครฟรีไม่ได้ครับ  เขาซื้อกันราคาแพงกว่านี้ครับ  ถ้ารู้จักผมดีพอท่านอาจยินดีให้ผมมากกว่าที่ผมขอครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 08:50:40 น. โดย เด็กชายเคยโสด »

ออฟไลน์ TER คนเมืองเลย

• ระดับ 3
  • *
  • 4D622AC7( เด็กชายโสด )74592085 noi1960
ใจเย็นครับท่าน ตอนแรกผมก็มีปัญหาแบบนี้แหละ โปรแกรมก็ซื้อกับท่านเด็กชายโสด(ตอนยังเป็นโสด)
ได้รับการแนะนำชี้แนะจากท่านอาจารย์ทั้งหลายในเวป เดี๋ยวนี้ไม่มีปัญหา แถมได้ความรู้อีกมากมาย
ผมว่าสุดยอดแล้วสำหรับextreme H/L ...... :th2: :th2: :th2: :thank1:

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
ของผมใส่แรมเพิ่ม เป็น 1.5 ลงโปรแรมวินโด และ ไมโครซอพ เช่น ZIP RAR ดูหนัง ฟังเพลง วิ่งสะบายเลย เกมส์และอื่น ๆ ไม่สนเล่นคาราโอเกะอย่างเดียว ลองไปลงโปรแกรมใหม่ดูครับ แล้วตัด HD มาแบ่งให้ผมบ้างมันนากเกิน อิ อิ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ใจเย็น ๆ ครับ
ปัญหาอาจมาจาก Windows ที่ติดตั้งลงไป
หรืออาจมาจากการไม่ลง driver ของ chipset ลอง ลง driver chipset อีครั้งนึ่งครับ
หรือ ยังไม่ได้ลง driver ของการ์ดจอจากผู้ผลิตการ์ดจอ โดยใช้ driver การ์ดจอของ Windows เอง กรณีนี้ให้ลองลง driver การ์ดจอใหม่ครับ

จากการที่ผมรับซ่อมคอม - ลง Windows ให้ลูกค้า บางครั้งเอาเร็วไว้ก่อนคือใช้ Windows ที่มีการตัดแต่งข้อมูล มี Driver ครบ สามารถใช้งานได้ตามปกติเช่นพวก True Faster , Dark ... (ซึ่งอาจจะมีปัญหากับ Xtreme )
แต่ถ้าจะใช้กับ Xreme ผมจะลง windows ตัว original และ driver ใหม่ทั้งหมด

• คณะบริหาร
ปัญหาของลูกค้าที่ผมเจอมาครับ  มีปัญหาคือไม่ได้เล่นเน็ตไม่ได้เข้าเวป  แต่ผมบริการหลังการขายถึงที่ครับ  ไกลขนาดสามร้อยกิโลผมก็ไป  ถามว่ามันคุ้มกันไหมกับค่าเดินทาง  มันไม่คุ้มกันครับ  แต่ที่ผมได้คือมิตรภาพและความรู้สึกดีดี  ของคำว่าเพื่อน  ที่คนที่มีเงินเจ็ดหมื่นล้านก็ไม่อาจซื้อหามาได้กับคำว่าเพื่อนที่แท้จริง  สิ่งนี้ที่ผมค้นหา  ผมบอกกับลูกค้าหรือสมาชิกทุกคนเสมอว่า  เงินสองพันที่เราจ่ายค่าโปรแกรมมันอาจจะแพง  แต่มันคงไม่แพงเกินกว่าค่าของคำว่าเพื่อนที่เราจะได้จากพี่น้องสมาชิกที่มีจิตใจรักในสิ่งเดียวกันทั่วประเทศและอาจจะขยายวงกว้าไปในทั่วโลกอีกไม่นานครับ

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
ปัญหาของลูกค้าที่ผมเจอมาครับ  มีปัญหาคือไม่ได้เล่นเน็ตไม่ได้เข้าเวป  แต่ผมบริการหลังการขายถึงที่ครับ  ไกลขนาดสามร้อยกิโลผมก็ไป  ถามว่ามันคุ้มกันไหมกับค่าเดินทาง  มันไม่คุ้มกันครับ  แต่ที่ผมได้คือมิตรภาพและความรู้สึกดีดี  ของคำว่าเพื่อน  ที่คนที่มีเงินเจ็ดหมื่นล้านก็ไม่อาจซื้อหามาได้กับคำว่าเพื่อนที่แท้จริง  สิ่งนี้ที่ผมค้นหา  ผมบอกกับลูกค้าหรือสมาชิกทุกคนเสมอว่า  เงินสองพันที่เราจ่ายค่าโปรแกรมมันอาจจะแพง  แต่มันคงไม่แพงเกินกว่าค่าของคำว่าเพื่อนที่เราจะได้จากพี่น้องสมาชิกที่มีจิตใจรักในสิ่งเดียวกันทั่วประเทศและอาจจะขยายวงกว้าไปในทั่วโลกอีกไม่นานครับ
งั้นไปดูแลให้น้องเขาหน่อยท่านพี่ อิ อิ

• คณะบริหาร
งั้นไปดูแลให้น้องเขาหน่อยท่านพี่ อิ อิ

พอดี ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ นี้ติดงานที่  บุรีรัมย์  สุรินทร์ และอุบลครับ  คงต้องหลังสิ้นเดือนถ้ายังแก้ไม่ได้  ให้โทรมาหาละกันครับ

• ระดับ 3
  • *
กราบขอบพระคุณทุกท่านนะครับ.....ที่ให้คำปรึกษาและให้ความรู้.....อะไรที่ตัดสินใจไปแล้ว...นั่นหมายความว่าผมตัดสินใจซื้อไปแล้ว...ผมก็ดีใจครับ....ไม่เสียใจเลย....อาจารย์สมใจก็แนะนำให้ซื้อแรมมาเพิ่มอีก....สำหรับท่านเด็กชายเคยโสด....ผมก็กราบขอบพระคุณมาก ๆ ด้วยครับ   ไม่กล้ารบกวนโดยตรงครับเกร่งใจ...แต่ถ้าผ่านมาแถว อ.บ้านดุง...ถ้าจะกรุณามาเยี่ยมผมบ้างก็จะเป็นพระคุณมากครับ  ผมชอบสนุกชอบเสียงเพลงทั้ง ๆ  ที่ผมร้องไม่เป็นไม่เก่ง.....ชอบอย่างจริงใจเรื่องคาราโอเกะ   อยากเล่นเป็นเผื่อมีงานเพื่อน ๆ  จะได้สนุกกันโดยมิต้องง้อใคร.....คือไม่ต้องจ้างเล่นได้ตามใจชอบ.....ขอบพระคุณมาก จริง ๆๆ  นะครับ

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D

ป๋าสมใจนึกครับงานเข้าแล้วครับโปรแกรมลูกค้ามีปัญหาครับ  ทำไงดีครับ  อิอิ

อ๋อครับ  พอดีว่าเพลงผมมันมีลิขสิทธิ์ครับให้ใครฟรีไม่ได้ครับ  เขาซื้อกันราคาแพงกว่านี้ครับ  ถ้ารู้จักผมดีพอท่านอาจยินดีให้ผมมากกว่าที่ผมขอครับ 
ผมให้ 5000 เลยครับ

แต่เซ็นต์ไว้ก่อน   อิอิ

ว่าแต่อาการเพลงสะดุดนี้เป็นกันมากครับ กรณีที่แรมไม่พอ
หลายท่านหาทางออกยังไม่เจอ
ก็มางงอยู่ที่โปรแกรมครับ   อิอิ

บางครั้งแรมเยอะ แต่มีโปรแกรมหลายตัวแย่งกันใช้พร้อมกัน
มันก็งึก ๆ งัก ๆ ได้ครับ

ขอให้มีความสุขกับการร้องเพลงครับท่าน supet

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
เอาตัวเก่าออกไปรึยังครับ เคยเจอมันชนกันครับ....ต้องเอาออกให้มันถอนรากถอนโคนไปเลย แล้วลงใหม่...ไม่งั้นของแท้ก็จะเหมือนของแ้ท้กว่า..คือมันจะงึกๆ งักๆ อย่างว่าครับ...ถ้าให้ดี ยกไปให้ป๋าสมใจนึกดูแลครับ โทษฐานขายสินค้าข้ามเขต...เวลาดูแลก็ให้ข้ามเขตมาดูแลให้...จะได้เข็ด....ฮี่..ฮี่.... ;D ;D ;D

• ระดับ 3
  • *
ขอบคุณทุกท่านครับ....ที่เป็นห่วง.....ท่านสไปเดอร์แมนครับ....ผมใช้ฮาร์ดดิสคนล่ะตัวครับ....ฮาร์ดดิสตัวที่เล่นฮาร์ดล็อกนี่ไม่มีอะไรแปลกปลอมเลย...เพราะผมรักมันสุดชีวิตเลยกลัวไวรัส.....คงมีข้อสรุปแล้วล่ะ....ท่านอาจารย์สมใจบอกว่าให้เพิ่มแรม....ปัญหานี่จะหายขาดว่างั้นครับ   ขอบคุณเพื่อน ๆ  พี่ ๆ  ทุก ๆ  ท่านด้วยนะครับ

• คณะบริหาร
ขอบคุณทุกท่านครับ....ที่เป็นห่วง.....ท่านสไปเดอร์แมนครับ....ผมใช้ฮาร์ดดิสคนล่ะตัวครับ....ฮาร์ดดิสตัวที่เล่นฮาร์ดล็อกนี่ไม่มีอะไรแปลกปลอมเลย...เพราะผมรักมันสุดชีวิตเลยกลัวไวรัส.....คงมีข้อสรุปแล้วล่ะ....ท่านอาจารย์สมใจบอกว่าให้เพิ่มแรม....ปัญหานี่จะหายขาดว่างั้นครับ   ขอบคุณเพื่อน ๆ  พี่ ๆ  ทุก ๆ  ท่านด้วยนะครับ

ปัญหาไม่น่าจะเกิดจากแรมครับ....ถ้าตัวเก่า (ไม่มี H/L ) สามารถเล่นได้ ตัวใหม่ (มี H/L ) น่าจะเล่นได้ลื่นกว่าเดิม...เท่าที่เจอมา...ตัว .38 สะดุด งึกๆ งักๆ ลงตัวใหม่จะลื่นปรี๊ดกว่าเดิมครับ น่าจะชนกันอย่างที่ว่า... ;D

เคยลงให้ลูกค้า ขนาด Celoron420 (L2 Cache 512 Kb) ธรรมดาๆ Win Xp Sp3 แรม 1 GB เท่ากัน โหลด SF ขนาด 3-400 เมก แถมแยกไลน์ 8 ไลน์อีกต่างหากไม่มีสะดุดครับ เล่นได้ ข้ามวันข้ามคืน....อีกอันที่เคยเจอ...ถ้าใช้เพลง NCN 3 ไฟล์ ลองแปลงเป็น EMK ดูครับ...หายสะดุดทันที.... ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 14:33:33 น. โดย สไปเดอร์แมน »

• ระดับ 3
  • *
จริง ๆ  หรอ......ตัวเก่าที่ไม่มี (H\L)....อยู่ฮาร์ดดิสอีกตัวครับ....เล่นได้ทั้งคืนเคยเล่นมาแล้วครับ....ก็ต้องการให้ดีกว่าเดิมและมีลิขสิทธิ์ด้วย  เพลงและโปรแกรมเวอร์ชั่นใหม่สุดอยู่ฮาร์ดดิสอีกตัวครับ....รับรองว่าไม่ชนกันแน่นอน....SF  ก็เปลี่ยนหลายตัวแล้ว...ก็ยังสะดุดและค้างสั่งงานอะไรไม่ได้  ต้องรีสตาร์ทเครื่องคอมฯใหม่จึงสั่งงานได้  ขณะนี้ใช้ SF ตัวเล็กเสียดี  16 เม็ก  ก็ยังเหมือนเดิม....ถ้าไม่เพราะแรมท่านสไปเดอร์แมนช่วยชี้แนะหน่อยครับ   จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ boombeem_kitsada

• ระดับ 3
  • *
  • HL#55E7ACC6 (ครูภูม)
:shoots: คอมของผม สเปก...Pentium [R] 4   2.26 Ghz  Win XP  Service Pack 2   Ram  1 Gb  ฮาร์ดดิส 500 Gb  ก่อนนี้ผมไปจ้างช่างคอมฯ  ลง Xtreme เวอร์ชั่นที่ไม่มี ฮาร์ดล็อกเสียบก็เล่นได้  มาเล่นไม่มีปัญหาอะไร  เล่นได้สบาย ๆ ออกงานได้  ขณะนี้ผมสั่งซื้อฮาร์ดล็อกพร้อมโปรแกรม  2,000 บาท(สองพันบาทถ้วน)  และซื้อฮาร์ดดิสใหม่ 500 Gb  ลงเพลงใหม่(คนขายลงให้)  พอมาเล่นกระตุก ๆๆ  แล้วก็ค้าง  สั่งงานอะไรที่คอมฯ  ไม่ได้เลย  ต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่จึงสั่งงานคอมฯได้   มันเกิดอะไรขึ้นครับ  ใครก็ได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ  ต้องลงทุนซื้อคอมฯ  เครื่องใหม่เชียวหรือครับ ตั้งใจจะเล่นของดีมีลิขสิทธิ์แต่แล้วก็เป็นเสียอย่างนี้   :fireting2:
:fireting2:  :shoots: การ์ดจอต้องน้อยกว่า 128 MB

• คณะบริหาร
งานเข้าแล้วครับพี่น้อง    นี่เป็นอีกปัญหาหนึ่งของการสั่งซื้อมา  และติดตั้งใช้งานโดยไม่ผ่านการทดสอบโดยผู้สัดทัดกรณี   ทำให้บางครั้ง  ปัญหาจาก ฮาร์ดแวร์  และซอฟแวร์  รวมถึงระบบปฏิบัติการและไฟล์ตกค้างต่างๆ   ไม่ได้รับการตรวจสอบ      และน่าจะมีไฟล์ตกค้างจากโปรแกรมตัวแฮ็ก  ทำให้งึกๆงักๆ

ตามนั้นครับ..ตามที่ลุงนพบอก.....อีกอัน...ลองใช้ HDD ตัวใหม่ตัวเดียวดูครับ ไม่แน่ใจว่าจะเป็นทีี่ HDD รึเปล่า ถ้า HDD ตัวเก่าใกล้จะหมดอายุขัย มี Badsector แล้วลง Windows ไว้ที่มัน ก็อาจจะทำให้ครื่องค้างไปได้เหมือนกัน รึอาจจะมีปัญหาที่ M/B ระหว่าง Slot IDE กับ  SATA ตัวเก่า ตัวใหม่ เหมือนกันหรือไม่ มีหลายปัจจัยครับ....ที่เคยเจออีกกรณี ร้านลงเพลงไว้อีก Drive แล้วยังซับซ้อน ไว้ หลายๆ Folder ยังกะเล่นซ่อนหา เวลาโปรแกรมทำงาน ก็ยิ่งใช้ทรัพยากรเครื่อง + แรมมากขึ้นไปด้วย ค่อยๆ คิด ค่อยๆ ลองหาสาเหตุดูครับ...Spec Hardware น่าจะผ่านครับ....ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร...ลองหาวิธีแก้ไขแบบที่ไม่เสียตังค์ดูก่อนครับ...;D

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
ผมให้ 5000 เลยครับ

แต่เซ็นต์ไว้ก่อน   อิอิ

ว่าแต่อาการเพลงสะดุดนี้เป็นกันมากครับ กรณีที่แรมไม่พอ
หลายท่านหาทางออกยังไม่เจอ
ก็มางงอยู่ที่โปรแกรมครับ   อิอิ

บางครั้งแรมเยอะ แต่มีโปรแกรมหลายตัวแย่งกันใช้พร้อมกัน
มันก็งึก ๆ งัก ๆ ได้ครับ

ขอให้มีความสุขกับการร้องเพลงครับท่าน supet
ไปเบิ่งไห่เพิ่นแน้

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D
ไปเบิ่งไห่เพิ่นแน้
gfuJp;vud:yd8i^j8iy[

0txyjo0ydipkovvdwxsk8iy[vk0kipN

แป่ว  อ่านบ่ออกครับ 55555555555

• คณะบริหาร
จริง ๆ  หรอ......ตัวเก่าที่ไม่มี (H\L)....อยู่ฮาร์ดดิสอีกตัวครับ....เล่นได้ทั้งคืนเคยเล่นมาแล้วครับ....ก็ต้องการให้ดีกว่าเดิมและมีลิขสิทธิ์ด้วย  เพลงและโปรแกรมเวอร์ชั่นใหม่สุดอยู่ฮาร์ดดิสอีกตัวครับ....รับรองว่าไม่ชนกันแน่นอน....SF  ก็เปลี่ยนหลายตัวแล้ว...ก็ยังสะดุดและค้างสั่งงานอะไรไม่ได้  ต้องรีสตาร์ทเครื่องคอมฯใหม่จึงสั่งงานได้  ขณะนี้ใช้ SF ตัวเล็กเสียดี  16 เม็ก  ก็ยังเหมือนเดิม....ถ้าไม่เพราะแรมท่านสไปเดอร์แมนช่วยชี้แนะหน่อยครับ   จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

น่าจะชนกันอย่างว่าครับ เอาไอ้ .38 ออกให้เกลี้ยงครับ เสร็จแล้วลงใหม่ ครับ ถึงมันจะอยู่คนละ Drive HDD คนละตัว แต่ไอ้ตัว x-***.cfg ที่อยู่ใน Windows มันจะไปอยู่ที่เดียวกันครับ มันก็เลยชนกัน...อย่างว่า... ;D