ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ใช้ all in one  (อ่าน 15582 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
Re: ตอนนี้ใช้ all in one
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2010, 23:28:03 น. »
จาก All in one มาถึง Xtreme เวอร์ชั่นปัจจุบัน
ผมให้อ่าน 1 เดือน ก็น่าจะยังอ่านไม่หมดนะครับ.

อ่านไม่หมดแน่นอน ครับท่าน
อยากให้ท่านได้ลอง แล้วจะรู้ว่า Xtreme...
ความหมายตรงตัว อย่างที่บอก คือ "ที่สุด"
ต้อง HardLock ของแท้...เท่านั้น

ออฟไลน์ เชษฐา

• ระดับ 3
  • *
  • V6DDB59CF เด็กชายโสด
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2010, 07:09:03 น. »
ดีกว่า all in one แน่นอนครับ  มองในแง่ธุรกิจ 2000 บาท งาน2งานก็คุ้มทุนแล้วครับ ไม่ต้องลังเล เปลี่ยนได้เลย แล้วท่านจะลืมall in one

ออฟไลน์ อำนาจซาวด์

• ระดับ 5
  • *
  • 1E008FA0วิทูร สุนทร(NEW)-6dd98493 เด็กชายโสด(หาย)
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2010, 12:28:29 น. »
ใครเคยใช้แล้วพบความแตกต่าง อย่างไร มันควรเปลี่ยนหรือไม่ เสียตังค์แล้วมันคุ้มไหม
สุดยอดครับเมื่อก่อนผมเล่นมาตั้งแต่ นิก วินคารา โปรพัส อออินวัน เอ็กตรีมv1-v2+เคล็ก แล้วก็วิ่งตามซาวฟร้อนจนเต็มเครื่อง แล้วก็มา หยุดตรงนี้ที่เธอ ฮาดร็อคv3+sf พรีเซน01 ก็ถือว่าสุดยอดครับ ถ้าซื้อแล้วไม่พอใจส่งต่อผมเด้อ{ในราคาเท่าทุน} :thank1:

ออฟไลน์ ลำดวนแดง

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6D20986D 087-9574522 HL#จากท่านริมมูลน้อย
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2010, 15:49:30 น. »
ท่านมาถามที่นี่ต้องถามว่าผมจะซื้อกับใครยังไง ไม่ใช่ใครเคยใช้แล้วพบความแตกต่าง
เพราะที่นี่เค้าใช้กันทุกคน ถ้าไม่ดีจริงคงไม่มีสังคมแห่งนี้นอกจากจะใช้เล่นคาราโอเกะแล้ว
บางคนใช้ห้อยคอแทนพระก็มี บางคนได้เมียเพราะซื้อ xtreme ของแท้ก็มาก บางคนได้ดิบได้ดีออกรถ
คันงามๆเพราะใช้ xtreme ของแท้ก็มีเยอะแยะครับ...

ก็อย่างท่านป้อมว่าแหละครับ อย่าว่าเป็นการซื้อขายเลยครับคิดว่าเป็นค่าบูชาล่ะกัน  (ก็ขลังซะขนาดนั้น) แสดงว่าสรรพคุณดีแน่นอน

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2010, 21:32:44 น. »
อยู่ที่ไหน ใกล้ ผมมาดูเองเลย อธิบายไม่หมด

ออฟไลน์ ขจร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6D211877 (ลูกทุ่งสมใจนึก)
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2010, 17:42:15 น. »
ขอตอบมั่ง ในฐานะที่เคยใช้อย่างอื่น ๆ มาแล้วเกือบทุกอย่าง เจ้าของกระทู้ใช้โปรแกรมคาราฯ เพื่ออะไร ใจรักในเสียงเพลงดนตรีหรือเปล่า  :Dสำหรับผมเล่าให้ฟังผมรักดนตรี รักเสียงเพลง เล่นให้ฟรีในทุกโอกาสชอบที่คนร้องเพลงมีความสุข วันหนึ่งผมมาซื้อ HL ก็ยังเล่นให้ฟรี ผู้จัดการโรงแรมที่มาจัดเลี้ยงเห็นและชอบ มันผิดไปจากที่เขาได้ยินอยู่ประจำ ทุกวันนี้ผมรับเล่นงานเลี้ยงในโรงแรม  :happy:คุ้มครับ แค่ 2 งานก็คุ้มหลุดแล้วครับ มีแต่กำไร  :happy:โปรแกรมดีแต่ขาดเทคนิคการเล่น ขาดความรู้เรื่องเพลง ก็ไปไม่รอดเหมือนกัน เทคนิคต่าง ๆ ผมก็ศึกษามาจากในนี้ แอบอ่านทุกวันถ้าว่าง ใช้ไม่หมดทำได้มากมาย คุ้มมาก ๆ อัฟเดทได้ตลอดชีพ :happy:

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2010, 19:26:04 น. »
ที่ท่านว่ามา  ผมว่ามันน่าจะเกี่ยวกับ  Soundfont ด้วยนะครับ  ;)

:happy: :D ท่านจูเนียร์ ซาวด์ คงหมายถึงว่าในส่วนของชุดกลองอย่างเดียวก็มีแตกย่อยให้เราได้ปรับแต่งทั้งกระเดื่อง สแนร์ หรืออย่างอื่นได้อีกนะครับท่านขวัญ  :cheer: :beer:

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2010, 19:46:55 น. »
แค่เสียงกลองชุด(กระเดื่อง)ของเอ๊กทรีมแน่นกว่าค่ายอื่นแน่นอนรับรอง สแนร์นี่โป๊ะๆๆเลย

ที่ท่านว่ามา  ผมว่ามันน่าจะเกี่ยวกับ  Soundfont ด้วยนะครับ  ;)

:happy: :D ท่านจูเนียร์ ซาวด์ คงหมายถึงว่าในส่วนของชุดกลองอย่างเดียวก็มีแตกย่อยให้เราได้ปรับแต่งทั้งกระเดื่อง สแนร์ หรืออย่างอื่นได้อีกนะครับท่านขวัญ  :cheer: :beer:

ไม่แน่ใจครับพี่  ตีความหมายไม่ค่อยถูกครับ  รู้แค่เพียงว่า  ตัว Xtreme เองมันไม่มีเสียงชุดกลองในตัว  ต้องดึงจาก Soundfont เลยลองโพสไปครับพี่