ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการเล่นคาราระหว่าง win7 และ xp  (อ่าน 24751 ครั้ง)

ออฟไลน์ ช้างโปรโมชั่น

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#- 55E16D74 ประจักร
เรื่องการเล่นคาราระหว่าง win7 และ xp
« เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 19:55:55 น. »
แต่ก่อนใช้ win7 เล่นครับแต่เป็น32บิต รู้สึกว่าเครื่องช้าๆก็เลยลองเปลี่ยนมาเป็น XP แทนพอลงโปรแกรมครบหมดทุกอย่างก็เริ่มเทสเครื่องกันเลย พอเข้าโปรแกรมก็โหลดตัวที่ผมตั้งค่าไว้แล้วลองใช้งาน พอเล่นไปเล่นมารู้สึกว่าเพลงเหมือนมันกระตุกๆ ก็เลยงงว่ามันเป็นอะไรแต่ตอนที่ใช้ Win7 กลับเพลงไม่กระตุกแต่เพียงแค่ฟังก์ชันของโปรแกรมเวลากดแล้วมันดีเลย์นิดๆเพราะแรมแค่1.5G แต่ลองเป็น XP ก็ดีเลย์นิดๆเหมือนกันแล้วอีกอย่างเพลงกระตุกด้วยหรือว่าต้องเปลี่ยนกลับไปเล่น win7 เหมือนเดิมแล้วเนี้ย

ออฟไลน์ แคมเมอร์

• ระดับ 4
  • *
  • 440A42C7
Re: เรื่องการเล่นคาราระหว่าง win7 และ xp
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 20:28:53 น. »
พึ่งลองใช้Win7ครั้งแรก..ผมรู้สึกว่ามันปรูดปร้าดลื่นไหลดีกว่าตอนใช้Xp หรือจะเป็นเพราะแรมค่อนข้างที่จะมากหน่อย แบบว่ากิ๊ก4คนนะครับ... :th1: :th1:

• ระดับ 4
  • *
Re: เรื่องการเล่นคาราระหว่าง win7 และ xp
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 20:36:38 น. »
พึ่งลองใช้Win7ครั้งแรก..ผมรู้สึกว่ามันปรูดปร้าดลื่นไหลดีกว่าตอนใช้Xp หรือจะเป็นเพราะแรมค่อนข้างที่จะมากหน่อย แบบว่ากิ๊ก4คนนะครับ... :th1: :th1:

ของผมสเปคคร่าวๆก็ p4 3.0 ram 1.5 ฮาร์ดดิส160 ลงวินกับคารา แค่นี้เองครับ แต่ว่าตอนใช้ Win7 ความรู้สึกว่ามันโอเคมากกว่า XP หรือเปล่า ;D ;D ;D ;D

• ระดับ 4
  • *
  • 440A42C7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 20:52:04 น. »
ของผมสเปคคร่าวๆก็ p4 3.0 ram 1.5 ฮาร์ดดิส160 ลงวินกับคารา แค่นี้เองครับ แต่ว่าตอนใช้ Win7 ความรู้สึกว่ามันโอเคมากกว่า XP หรือเปล่า ;D ;D ;D ;D

ผมว่ามันน่าจะใช่นะครับ...คือก่อนหน้านี้ผมใช้xpมาตลอดตั้งแต่ v.38 มาจนถึงปัจจุบัน แรม 2 G ก็รู้สึกว่ามันอาการกระตุกอยู่บ้าง พอผมได้โน๊ตบุคตัวใหม่มา ตอนแรกก็กะจะลงxpเหมือนเดิมนั่นแหละครับ..แต่มันลงไม่ได้ถูกบังคับให้ลงwin7...ก็ลงด้วยความไม่เต็มใจ....แต่ตอนนี้ผมว่าชักจะติดใจแล้วล่ะ...ผมว่ามันน่าจะโอเคกว่า.แต่ของผมมันเป็น i3 นะครับ....

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 20:59:59 น. »
ผมว่ามันน่าจะใช่นะครับ...คือก่อนหน้านี้ผมใช้xpมาตลอดตั้งแต่ v.38 มาจนถึงปัจจุบัน แรม 2 G ก็รู้สึกว่ามันอาการกระตุกอยู่บ้าง พอผมได้โน๊ตบุคตัวใหม่มา ตอนแรกก็กะจะลงxpเหมือนเดิมนั่นแหละครับ..แต่มันลงไม่ได้ถูกบังคับให้ลงwin7...ก็ลงด้วยความไม่เต็มใจ....แต่ตอนนี้ผมว่าชักจะติดใจแล้วล่ะ...ผมว่ามันน่าจะโอเคกว่า.แต่ของผมมันเป็น i3 นะครับ....
แต่ก่อนก็ใช้ XP แหละครับพี่แต่ว่าช่วงนั้นอยากลองใช้ win7 ดูพอใช้แล้วมันโอเคดีแต่รู้สึกอยากที่บอกมาก็เลยคิดว่าลองเปลี่ยนกลับไปใช้ XP แทนเพราะ win7 มันกินสเปคมากกว่า XP อยู่พอสมควรทีเดียว แต่ว่าi3 สู้ p4ผมไม่ได้หรอกครับของผมตั้ง 3GHz ส่วน i3 ยังไม่ถึงเลย อิอิ  :love2: :love2:

ออฟไลน์ ไพรัช หนุ่มสุพรรณ(หนึ่ง)

• ระดับ 4
  • *
  • HL#96E43AD9( อ.ไก่ต๊อก)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 21:19:29 น. »
ด้วยทฤษี และปฏิบัติ ผมมั่นใจกับวิน 7ครับ :th2: :th2: :th2:

ออฟไลน์ SR-2514

• ระดับ 3
  • *
  • HL#8E60409E. เอื้อศิลป์ มิวสิค
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 22:22:08 น. »
เสียดาย วิน 7 กับโซน่า ไม่กินเส้นกัน :shoots:

ออฟไลน์ spm150

• ระดับ 4
  • *
  • HL#8CABD2E8 (ปีอกมิวสิคโปร)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 22:36:24 น. »
อย่างที่รู้ๆกันครับ  วิน 7 ก้แจ๋วถ้าเครื่องแรงดี   ส่วน xp ก้แจ๋ว  เข้าใจปรับแต่ง  
สรุป   xp  ไม่ค่อยมีปัญหาเกี่ยวกับ software  
ส่วน win 7 อาจจะมีปัญหาเกี่ยวกับ จำพวกไดร์เวอร์ที่กำลังพัฒนาให้สามารถเข้ากันได้กับเทคโนโลยี่ใหม่ๆ  
เพราะผมใช้ทั้ง เครื่อง PC  และ Note Book  ครับ  (ฐานะจนนะ  แต่อยากได้จนต้องหา 2 เครื่อง 2 สไตล์ )
สับเปลี่ยนกันลองลงวินโดว์ทั้ง 2 เครื่อง ลองหาจุดเด่นจุดด้อยของแต่ละวินโดว์  กับการเล่นคาราโอเกะ  
ถ้าท่านใดไม่มีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์มากนัก ( คือ พอรู้จักใช้เป็นอย่างเดียว )  ผมแนะนำให้ใช้ XP  ครับ  
แต่ถ้าท่านใดมีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์ จากเบื้องต้นกลางๆ  (มีระดับกลางด้วย )ถึงระดับขั้นเซียน  ใช้วิน 7 เจ๋งเป๋ง  
เสียงจะออกมาค่อยข้างดีกว่า xp เยอะเลยครับ  ( เพราะวิน 7 ก้พัฒนาเริ่มมาจากขั้นพื้นฐาน - เทคโนโลยี่ใหม่ๆ )
ถ้าท่านใดมีความรู้ลึกซึ้งแต่ไม่ถึงแฟน ...อิอิอิอิ  ...  ( ความรู้เรื่องคอมฯ )  แนะนำ  วิน 7 ไปเลยครับ  
ผิดถูกก็ไม่รู้นะครับ  ลองจากประสบการณ์ตรงและความรู้เรื่องคอมระดับกลาง (ยังไม่ถึงเซียนครับ)

ออฟไลน์ Ausanee Homya

• ระดับ 5
  • *
  • 9F661094 "เอื้อศิลป์" 55E4ACC6 "วิชัย"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 22:39:47 น. »
ไม่ขอตอบอะไรมาก ที่แน่ๆ ผม Format Win7 ทิ้งไปแล้วเมื่อคืนนี้ 20 ก.พ. 2554 แล้วลง XP  :beer:

ออฟไลน์ สมชายทุมอาริยะ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#:740CB299
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 22:40:49 น. »
ตอนนี้กำลังจะลองบนอุบันตูไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่านะครับ ย้ายฝั่งมั้งดีกว่า

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 22:43:43 น. »
ไม่มีข้อบังคับตายตัวครับ เราเล่นบนตัวไหนดีกว่า ก็ยึดตรงนั้นครับ.

ออฟไลน์ เด็กเมืองน่าน

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8C0CFE98 ชายเสรี
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 22:46:42 น. »
ไม่น่าจะเกี่ยวกับ win หรอกนะผมว่า แต่ต้องดูถึง Hardware ด้วย (Software มีส่วน)
p4 3.0 ram 1.5 ฮาร์ดดิส160 ผมว่าอันนี้ลง XP วิ่งฉลุยอยู่แล้ว
เพราะสเปคเครื่องผมก็ราวๆนี้ล่ะ แต่ว่า Winxp ที่ท่านลง ท่านใช้แผ่นแบบไหนครับ ผมไม่แนะนำแผ่นที่ไม่ใช่ original
ถึงแม้จะสวย แต่ปาหันตามหาเยอะมากครับ ใช้แบบ original ดีกว่า
เพราะ win7 แผ่นที่ท่านใช้ น่าจะเป็นแผ่นที่ไม่ได้ modifire มาหรอกครับ มันเลยไม่เกิดปัญหาไงครับ
ผมตัดเรื่องโปรแกรมออกนะครับ เพราะท่านบอกว่ามีแค่ os กับ karaoke

hardware ก็เช่นพวก harddisk น่ะครับ บางทีใช้มาเป็นปีเป็นชาติ มันก็ทำงานไม่ค่อยไหวเหมือนกัน
เคยเจอนะครับ แรกๆเร็วปลืดๆ พอนานๆเข้า (สัก 3-4-5ปี) มันก็อ่านช้าลงล่ะครับ

การตั้งค่าใน windows ก็มีส่วนนะครับ นึกไม่ออกแล้วครับ รอให้ท่านอื่นเสริมต่อแล้วกันครับ

ออฟไลน์ บ่าวอาชัยโปรโมร์ชั่น

• ระดับ 3
  • *
  • 7D2E156E Wichai musicparks
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 23:00:50 น. »
 :o^: :o^:ของไม่หย่ายนะครับ 1.8g แรม768 ใช้xp มองกร์าดเสียงเห็นเป็น sb5.1เล่นเอ้กตรีมเสียงเหมือนกินข้าวไม่อิ่ม พอไช้วิน7 มองกร์าดเสียงเป็น5.1vxเสียงดีไม่มีตก(เคเอทีฟ) เสียอย่างเดียวรุ่นนี้โหลดsfลงตัวกร์าดบ่ได้ครับ (ขับทุกออฟชั่นได้หมดของเอ้กตรีมsfน้ำหนักที่295m) รูดปื้ดๆๆ :ho: :zzz:

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 23:11:16 น. »
ความรู้เพียบเลย อิอิ
ไม่น่าจะเกี่ยวกับ win หรอกนะผมว่า แต่ต้องดูถึง Hardware ด้วย (Software มีส่วน)
p4 3.0 ram 1.5 ฮาร์ดดิส160 ผมว่าอันนี้ลง XP วิ่งฉลุยอยู่แล้ว
เพราะสเปคเครื่องผมก็ราวๆนี้ล่ะ แต่ว่า Winxp ที่ท่านลง ท่านใช้แผ่นแบบไหนครับ ผมไม่แนะนำแผ่นที่ไม่ใช่ original
ถึงแม้จะสวย แต่ปาหันตามหาเยอะมากครับ ใช้แบบ original ดีกว่า
เพราะ win7 แผ่นที่ท่านใช้ น่าจะเป็นแผ่นที่ไม่ได้ modifire มาหรอกครับ มันเลยไม่เกิดปัญหาไงครับ
ผมตัดเรื่องโปรแกรมออกนะครับ เพราะท่านบอกว่ามีแค่ os กับ karaoke

hardware ก็เช่นพวก harddisk น่ะครับ บางทีใช้มาเป็นปีเป็นชาติ มันก็ทำงานไม่ค่อยไหวเหมือนกัน
เคยเจอนะครับ แรกๆเร็วปลืดๆ พอนานๆเข้า (สัก 3-4-5ปี) มันก็อ่านช้าลงล่ะครับ

การตั้งค่าใน windows ก็มีส่วนนะครับ นึกไม่ออกแล้วครับ รอให้ท่านอื่นเสริมต่อแล้วกันครับ

ที่ผมลองก็เป็นpack3แบบแท้ๆนะครับแบบว่าโหลดมาลงไปไดร์เวอร์ไม่ครบสักทีโปรแกรมก็ไม่มีต้องมานั่งลงใหม่กว่าจะเสร็จ ลงวิน7ลงเสร็จต่อเน็ตแล้วอัพเดทรอเสร็จแล้วลงโปรแกรมแถมอัพเดทได้ตลอดำไม่มีปัญหา
ไม่ขอตอบอะไรมาก ที่แน่ๆ ผม Format Win7 ทิ้งไปแล้วเมื่อคืนนี้ 20 ก.พ. 2554 แล้วลง XP  :beer:
เป็นอะไรหรอครับพี่ถึงได้ทำอย่างนั้น พรุ่งนี้ก็ว่าจะลองเทสดูอีกทีถ้าไม่ดีขึ้นคงกลับไปใช้วิน7เช่นเคย

• ระดับ 4
  • *
  • 440A42C7
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 23:52:00 น. »

เออ..รึว่ามันจะเป็นของใหม่อย่างท่านว่าเนาะ...เอ..รึว่า..ผมกะลังเห่อโน๊ตบุ๊คใหม่ก็ไม่รู้...อะไรๆก็เลยดีไปโหม๊ด...ฮิๆ ;D ;D

แต่ก่อนก็ใช้ XP แหละครับพี่แต่ว่าช่วงนั้นอยากลองใช้ win7 ดูพอใช้แล้วมันโอเคดีแต่รู้สึกอยากที่บอกมาก็เลยคิดว่าลองเปลี่ยนกลับไปใช้ XP แทนเพราะ win7 มันกินสเปคมากกว่า XP อยู่พอสมควรทีเดียว แต่ว่าi3 สู้ p4ผมไม่ได้หรอกครับของผมตั้ง 3GHz ส่วน i3 ยังไม่ถึงเลย อิอิ  :love2: :love2:

ใช่ ใช่ ผมก็ว่ายังงั้นแหละ ไอตั้ง 3 ที มีกิ๊กตั้ง 4 คน แล้วมันจะหรอดไหมเนี๋ย.... :o^: :o^:

ออฟไลน์ wissanu

• ระดับ 5
  • *
  • HL-770C118C/HL-6FE7BD51/HL-23068C63 น้านพ สุพรรณ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 06:22:41 น. »
ส่วนผมใช้ WIN XP ครับ ผมเคยลง Win 7 แต่ปรากฏว่า เสียงกลองตามเพลงไม่ทันครับ (ผมใช้ SF+BFD2)
คือเสียงกระเดื่องมันเหลื่อม ๆ ช้ากว่าเสียงดนตรีน่ะครับ สเปคเครื่อง CPU คอร์ด 2 แรม 2 Gb ฮาร์ดิส 500 Gb
ซาว์ดการ์ด X-Fi music แต่ถ้าใช้ Win XP ไหลเลื่อนตลอดไม่ติดปัญหาใด ๆ ครับ

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 08:15:50 น. »
วินโดว 7 หากต้องการเบา ๆ กินแรมน้อย ๆ  ตอนลงเลือกเป็น 
7   Home Premium  ครับ 

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 08:56:40 น. »
ถ้าไม่ได้ใช้อะไรมากนะ...ลง Win7 home basic เบาสบาย ลองแล้วครับ

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 09:30:11 น. »
ส่วนผมก็อยากจะลองลงวิน 7 เหมือนกัน
แต่ยังกลัวใช้กับโปรแกรมที่ผมใช้อยู่ไม่ได้
เช่น โปรแกรมคุมลูกข่าย และกลัวปัญหาเรื่อง
การใช้โปรแกรม xtreme ในการแยกไลน์
ซาวด์ USB เป็นต้น เดี๋ยวมีเวลาว่าง จะลอง
เอาเครื่อง PC มาลองลงดูสักเครื่องหนึ่ง เพื่อทดสอบ
ตอนนี้เครื่องลูกชาย เขาลงวิน 7 อยู่ ก็ไม่อยากไปยุ่งของเขา
ผมยังมีเครื่อง PC อีก 3 เครื่อง รวมถึงเครื่องนี้
ส่วนโน๊คบุ๊คอีก 2 เครื่อง เอาไว้เล่นดนตรีเฉพาะ

ออฟไลน์ ไพรัช หนุ่มสุพรรณ(หนึ่ง)

• ระดับ 4
  • *
  • HL#96E43AD9( อ.ไก่ต๊อก)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 10:03:17 น. »
ตอนนี้มีวิธีโกส ด้วยแฟลชไดร์ ง่ายมากๆครับ มีแฟลชไดร์ตัวเดียว ลงวินโด้ได้สบายๆครับ ;D ;D ;D

somjainuk74

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 10:12:00 น. »
ตอนนี้มีวิธีโกส ด้วยแฟลชไดร์ ง่ายมากๆครับ มีแฟลชไดร์ตัวเดียว ลงวินโด้ได้สบายๆครับ ;D ;D ;D
ขอครับ

ออฟไลน์ ละอ่อนเจียงดาว

• ระดับ 3
  • *
  • NO.4C95B99F
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 15:24:16 น. »
แต่ก่อนใช้ 7 64 bit ไหลลื่นดีมากแต่มันไม่ถูกครับโซน่าครับ เลยลง 7 32bit เพื่อลงโซน่าหน่วงนิดหน่อย แต่ก็ยอมเพื่อให้ลงโซน่าได้ครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 15:39:07 น. »
โปรแกรมจำนวนมากที่ เราใช้กันอยู่
เขาไม่ถูกกับวิน 7 รวมถึงปริ้นเตอร์ด้วยละ
ไม่รู้เคืองกันมาตั้งแต่เมื่อไหร่ ;D

ออฟไลน์ jgn 8bit

• ระดับ 5
  • *
  • 752F6A1E (เหลืออันเดียว)
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 17:37:49 น. »
ของผมมี
Microsoft WIN PRO 7 32-Bit English 1pk DSP OEi DVD แท้ๆ 3 ชุด
ลงแล้วมีปัญหากับ โปรแกรม ต่าง ๆ หลายตัว และกับ Printer เหมือนกับ
ท่าน ลูกทุ่งสมใจนึก เลยตัดสินใจ เอาแบบเสถียร ๆ ไว้ก่อน (เห็นแก่เงิน)
ตอนนี้ Xp อย่างเดียวเลยครับ
 :thank1: :thank1: :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ สองไม้ไทย

• ระดับ 3
  • *
  • HL#5D00951C (MP)
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 18:18:23 น. »
เครื่องPCใหม่(เมนบอร์ด)ของผมไม่ยอมรับHLเมื่อใช้WinXp จึงต้องใช้Win7.เป็นภาคบังคับ.
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=45637.0
ซึ่งก็น่าพอใจ......โดยเฉพาะกลไกการใช้งานของมันดีกว่าXpแน่นอน และในการบริหารโปรแกรมต่างๆที่นำมาใช้

เลยเลือกใช้เต็มที่ๆไปเลยกับ  Win7 Ultimate 64bit....
ขณะนี้จึงกำลังทดสอบโปรแกรมที่เราใช้กันเสียเลย.....
...ด้วยคิดว่าในอนาคตเราก็หนีไม่พ้นการพัฒนาทั้งHard Ware และSolf Wareไม่ได้อยู่ดี....
ผู้ผลิตเขาไม่ยอมผลิตของเก่าๆซีำซากมาขายอยู่แน่นอน เก่าๆก็หมดตกรุ่นไป   โปรแกรมต่างๆที่เราใช้กันอยู่นี้ก็ต้องพัฒนาตามด้วยนะครับ(บอกทีมงานและผู้ผลิตSF และ Project Vsti ทั้งหลาย...ฮ่ะๆ)
-ผมได้ใช้ Extream v. 87 กับ SFฟรีๆและซื้อมาตัวเดิมๆ  .....เป็นปกติดี...แต่มีตัวใหม่(ซื้อ)อยู่1ตัวยังใช้ไม่ได้ Extreamแจ้งว่า Error.... แต่จะลองทดสอบกับเครื่องเก่าที่ลงXpไว้   แต่อย่างไรก็ตาม  ผมก็คงไม่กลับลงไปใช้ Xp เพื่อSFตัวเดียว ถ้ามันเกิดrunได้ขึ้นมา
-การ์ดซาวด์ ใช้ Xonar Essential St ต้วเก่า แต่ต้องโหลดไดเวอร์สำหรับWin7(ใหม่)จากWeb Asusมาใช้...รู้สึกเสียงออกมาดีกว่าXp
-ใช้ Sonar 7+Additive Drum เสียงกับมิดีเก่าๆเสียงออกมาสกปรก..กระตุก บางเพลงเสียงรวนเพี้ยนไปเลย ต้องปิดเสียงนั้นๆไปจึงพอฟังได้
มิดีใหม่ๆกลุ่ม EMK.... เท่าที่ฟังเสียงก็OK...  ส่วนXmk นั้นออกมาดีที่สุด(เริ่มเห็นเงินจะลอยออกไป กับMidiที่ทำใหม่สำหรับเพลงอมตะเก่าๆ  555)
ตามประสามนุษย์ไม่ค่อยพอใจกับสิ่งที่มีอยู่...อยาก!!
แต่Sonarในความรู้สึกของผมว่า..ยังหน่วง มีพยศ มันยังไม่เชื่อง..ไม่นิ่ง..กลม..มั่นคง เหมือนใช้ SF แฮะ (สาวกVSTi ห้ามเคือง)
แต่มันดีกับเพลงที่ต้องการเสียงกลองชุด...ถ้าต้องการเพลงนุ่มๆ เย็นๆ โอบสาวเสริฟ ละเลียดแบล็ค ก็เก็บSonar ไว้(เพราะตอนนั้นมันสนใจอย่างอื่นกว่าฟังเพลง 555)

ก็เป็นประสพการณ์ที่พบเป็นบางส่วน เมื่อมาใช้ Win7 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 20:11:23 น. โดย potok »