ผู้เขียน หัวข้อ: KaraPlayer.exe Error  (อ่าน 9695 ครั้ง)

ออฟไลน์ คังวูมิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#5C06D313 Xmen , 69D9B4ED
KaraPlayer.exe Error
« เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2008, 12:27:26 น. »
ท่าน  xmen ครับ
    ผมอัดเดทเวอร์ชั่น ..0.0.34 แล้วมีหน้าต่างนี้ขึ้นมา
KaraPlayer.exe
   KaraPlayer.exe has ncountered a problem and meed to close.
We are sorry for the inconvernience.
If you were in the middle of something,the infoemation you were working on might be lost
For more information about the rror. click here
เมื่อคลิกแล้ว มีหน้าต่างนี้ขึ้นมา
KaraPlayer.exe
Error signature
AppName : KaraPlayer.exe AppVer 2.2.2.34 ModName kernel 32.dill
ModVer,5.1.2600.3119
    จะแก้ไขอย่างไรครับ ไม่แก้ไขจะมีผลต่อการเล่นโปรแกรมextreme karaoke ไหมครับ
                                         บ่าวไก่คำ

poom

• บุคคลทั่วไป
Re: KaraPlayer.exe Error
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2008, 12:47:15 น. »
 ;D เมื่อวานติดตั้งไป 3 เครื่อง โดยโหลดตัว Setup 2.0.0.34  มาติดตั้ง
เจอปัญหาทั้ง 3 เครื่อง
1. เล่น MP3 จะถามหาไฟล์ Bass.dll ก๊อป 2 ไฟล์ไปวางที่ System32 ก็เล่นไม่ได้
2. เล่น .AVI ได้ แต่เล่น .DAT ไม่ได้ จึงติดตั้ง K-Lite Codec Pack
ก็เล่น  .DAT ไม่ได้
3....เดี๋ยวมาต่อ...

;D เลยบอกไปว่า  พี่เล่น Midi ไปก่อนนะ โปรแกรมยัง ไม่เป็น Final
(ว่าจะให้เขาฟอร์แมตลงวินโดว์สใหม่ เพราะเครื่องผมเล่นได้ครบทุกอย่าง)

;D มาต่อครับ....โปรแกรม avast! Antivirus มันบอกว่า ไฟล์.......เป็น ไวรัส ชนิด โทรจัน   ดูรูป
 ;D สมาชิกจาก จังหวัด........  โทรมาถาม ผมก็เลยลองดู  เป็นจริงดังที่เขาโทรมาบอก
แต่ผมบอกไปว่าไม่ใช่ไวรัส เพียงแต่  avast! มันดีเกินไป

;D ท่านอื่นลองตรวจสอบดูครับ
 ;D ถ้าใช้  AVG Anti-Virus  สแกนไม่เจอ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 พฤษภาคม 2008, 13:51:59 น. โดย ครูภูม »

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2008, 14:02:07 น. »
หวัดดีครับครูภูมิ
    ที่ท่านร่ายมานั้น ผมยังไม่ได้ลอง แต่ปัญหาของผมที่มัน rror นั้นไม่ทราบจะมีปัญหาในการเล่นไหม
(นอกเรื่องหน่อย) ตั้งแต่ที่ศักดิ์สาธรเพลส ยังไม่ได้ติดต่อกับสมาชิกเลย ยังคิดถึงความอบอุ่น เป็นกันเอง
ที่ได้รับจากมวลสมาชิก ครูภูมิยังให้ความรู้แบบตรงไปตรงมา เป็นเอกลักษณ์ของเอกบุรุษจริงๆ
                                    บ่าวไก่คำ

poom

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2008, 14:03:45 น. »
หวัดดีครับครูภูมิ
    ที่ท่านร่ายมานั้น ผมยังไม่ได้ลอง แต่ปัญหาของผมที่มัน rror นั้นไม่ทราบจะมีปัญหาในการเล่นไหม.....

เปิดขึ้นมาแล้วเล่นเพลงได้ไม๊

แนะนำให้
1.Uninstall  ออกไปก่อน
2.้โหลดตัวติดตั้ง 2.0.0.34 ไปติดตั้ง ใส่เพลง ลิสเตอร์ ลองเล่น
3.กลับมารายงานด้วย

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2008, 14:10:45 น. »
ขอบคุณครับ จะทำตามคำแนะนำ ได้ผลยังไงจะกลับมารายงาน
   (ดูข้อความส่วนตัวด้วยครับ)

***ตอบกลับไปแล้ว***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 พฤษภาคม 2008, 14:35:16 น. โดย ครูภูม »