ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่บวกมือใหม่ครับ ขอยกมือถาม  (อ่าน 11460 ครั้ง)

gameshow

• บุคคลทั่วไป
น้องใหม่บวกมือใหม่ครับ ขอยกมือถาม
« เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 18:40:17 น. »
 :Dถ้าเรามี Xtreme Karaoke hl แล้ว เราต้องลงโปรแกรมอะไรอีกไหมครับที่จะทำให้เหมือนเล่นสด ไม่รวมเรื่อง sf นะครับ เช่น โปรแกรม sonar หรือมีโปรแกรมอะไรบ้างอีก วอนท่านพี่ๆทั้งหลาย :happy:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
Re: น้องใหม่บวกมือใหม่ครับ ขอยกมือถาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 18:41:20 น. »
แล้วแต่ความชอบ  หรือ ครูภูมิ ธีออรี่  ครับ

ออฟไลน์ กระป๋อง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
Re: น้องใหม่บวกมือใหม่ครับ ขอยกมือถาม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 18:43:47 น. »
แล้วแต่ความชอบส่วนตัวครับ คาราโอเกะก็คือคาราโอเกะครับ ไม่ใช่ดนตรีสดครับ
แต่ทุกวันนี้ก็ใกล้สดเข้าไปทุกทีแล้วมั่งครับ  :drool:

gameshow

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 18:44:51 น. »
แล้วแต่ความชอบ  หรือ ครูภูมิ ธีออรี่  ครับ
ครูภูมิ ธีออรี่ เป็นโปรแกรมหรือครับ  :thank1:

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 18:45:03 น. »
 :flower:

gameshow

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 18:46:09 น. »
แล้วแต่ความชอบส่วนตัวครับ คาราโอเกะก็คือคาราโอเกะครับ ไม่ใช่ดนตรีสดครับ
แต่ทุกวันนี้ก็ใกล้สดเข้าไปทุกทีแล้วมั่งครับ  :drool:
นาจิตตังครับ แต่ก็อยากได้แบบเพื่อน อิอิ  :thank1:

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 18:49:48 น. »
นาจิตตังครับ แต่ก็อยากได้แบบเพื่อน อิอิ  :thank1:

ใช่ครับ ผมว่าเราชอบแบบไหนยังไงก็เอาแบบนั้นแหละครับ และที่สุดคือทำแล้วให้ได้ตังค์บ่อยๆ ได้ตังค์เยอะๆ นั้นและครับ ที่สุด ฮิๆๆ

gameshow

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 18:56:42 น. »
ครูภูมิ ธีออรี่ เป็นโปรแกรมหรือครับ  :thank1:
คืออะไรครับ ใช้ทำหน้าที่อะไรครับ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 18:56:46 น. »
ครูภูมิ ธีออรี่ เป็นโปรแกรมหรือครับ  :thank1:

gameshow

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 18:59:07 น. »

ออครับเป็นคำคม งงเลยผม พี่ๆจะพาผมลงทะเล อิอิ

gameshow

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 19:26:00 น. »
พี่ๆครับช่วยแนะนำกันหน่อยครับผม  :cheer: :happy:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 19:36:14 น. »
มาใหม่  เป็นแบบนี้ทุกคน  
ลุงอยากบอกว่า  ลุงใช้มาทุกอย่างแล้วทั้งซาวด์การ์ด  ซาวด์โมดูล  ซาวด์ฟ้อนท์  โซน่า  การแยกไลน์ สี่ หก แปด ไลน์

ตอนนี้ทุกอย่างจบที่สเตอร์   สองไลน์และซาวด์ฟ้อนท์  ทุกอย่างขึ้นอยู่กับทักษะและฝีมือ  ถ้าอยากเก่ง  อย่าเรียนลัด ไม่มีอะไรเป็นสูตรสำเร็จ  ปรับเปลี่ยนได้ตลอด  ทุกอย่างดูได้จากใต้กระทู้ลุง  จำให้ขึ้นใจ  จะไม่เสียเงินโดยไม่ได้ตั้งใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 19:39:21 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

ytpm

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 19:43:24 น. »
ลุงอยากบอกว่า  ลุงใช้มาทุกอย่างแล้วทั้งซาวด์การ์ด  ซาวด์โมดูล  ซาวด์ฟ้อนท์  โซน่า  การแยกไลน์ สี่ หก แปด ไลน์

ตอนนี้ทุกอย่างจบที่สเตอร์   สองไลน์และซาวด์ฟ้อนท์  ทุกอย่างขึ้นอยู่กับทักษะและฝีมือ  ถ้าอยากเก่ง  อย่าเรียนลัด ไม่มีอะไรเป็นสูตรสำเร็จ  ปรับเปลี่ยนได้ตลอด  ทุกอย่างดูได้จากใต้กระทู้ลุง  จำให้ขึ้นใจ  จะไม่เสียเงินโดยไม่ได้ตั้งใจ

:thank1: +1 ผมตอนนี้ก็จบที่สเตอร์   สองไลน์และซาวด์ฟ้อนท์ :th2:

gameshow

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 20:00:27 น. »

งั้นผมขอซาวด์ฟ้อนท์เสียงดีๆซักตัวครับคุณลุง อิอิ

ออฟไลน์ ดำรงศักดิ์ กบร.

• ระดับ 3
  • *
  • 55E06D70 ,5E63CE58 อนันตชัย2009
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 20:07:37 น. »

+1 ด้วยครับ สเตอร์ง่ายๆ กับซาวด์ฟ้อนท์ดีๆ ไม่ต้องตั้งค่าให้วุ่นวาย แค่นี้ก็แหล่มแล้ว :th2: :th2:

ออฟไลน์ นายเปี๊ยก !!

• คณะบริหาร
  • ....2C8DA523....
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 20:18:27 น. »

ลุงผม หารับประทานง่ายจังเลย........... :happy:
สำหรับผม งานแตกแยก(แยกวงเล่น) ก็ สาวฟอน 2 รูเหมือนกัน
งานขนเยอะ ก็ยังหัวเก่าอยู่ ใช้หมูดูล+ดี4ดี ตลอด 
เพราะในชีวิต ยังไม่เห็นสาวฟอนตัวไหนเขาหูซักตัว
ที่ใช้อยู่ ก็ทำเอง ก็งั้น ๆ

gameshow

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 20:23:50 น. »
คนจ้าง(ลูกค้า)เขาไม่รู้หรอกครับว่าเราทำยังไงเสียงยังไงเหมือนสดไหมกระเดื่องมากไหม เหล้าเข้าปากเขาก็จับไมค์ร้องเพลงแล้วแดนช์กันครับงานจบเรารับเงินเก็บของกลับบ้านแค่นั้นครับ แต่ที่อยากให้เหมือนสดหรือซาวด์ดีๆก็พวกเรานี้แหละครับที่รักในเสียงดนตรีเสียงเพลงนี้แหละครับ อิอิ :thank1: :cheer: :o^:

ออฟไลน์ เหน่ง หนองมน

• *
  • HL- 555A571E
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 20:29:20 น. »
คนจ้าง(ลูกค้า)เขาไม่รู้หรอกครับว่าเราทำยังไงเสียงยังไงเหมือนสดไหมกระเดื่องมากไหม เหล้าเข้าปากเขาก็จับไมค์ร้องเพลงแล้วแดนช์กันครับงานจบเรารับเงินเก็บของกลับบ้านแค่นั้นครับ แต่ที่อยากให้เหมือนสดหรือซาวด์ดีๆก็พวกเรานี้แหละครับที่รักในเสียงดนตรีเสียงเพลงนี้แหละครับ อิอิ :thank1: :cheer: :o^:

ถ้าในทางกลับกันละครับ

ลูกค้าเป็นเจ้าของวงดนตรีเหมือนกัน  ;D

gameshow

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 20:38:23 น. »
ถ้าในทางกลับกันละครับ

ลูกค้าเป็นเจ้าของวงดนตรีเหมือนกัน  ;D
อันนี้ก็ต้องเอาประสบการณ์มาแลกเปลียนกันครับเพื่อจะได้พัฒนาวงการนี้ต่อไปครับ :beer: :D

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 20:41:57 น. »
ยินดีต้อนรับครับ....คิดใหม่นะครับ...ทุกวันนี้วิวัฒนาการก้าวหน้ามากนะครับ สื่อเข้าถึงทุกชนชั้น..คนมางานไม่เมาทุกคนนะครับ
คนเล่นดนตรีไม่เป็น แต่ฟังเป็น และฟังเก่งกว่านักดนตรีมีเยอะ เพียงแต่เขาเล่นไม่เป็นครับ...อย่าหาว่าสอนเลยนะครับ แค่เล่าสู่กันฟังเฉยๆนะครับ ที่เหลือ น้องคิดเอาเองครับ... :thank1: :thank1: :flower:

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 20:47:06 น. »

ระบบเสียง...ดนตรี...การแสดงหน้าเวที..สำคัญครับ...ต้องดี..ไม่อย่างนั้น..รับเงินเจ้าภาพได้แค่ครั้งเดียว ครับ

gameshow

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 21:01:10 น. »
ขอบคุณพี่ที่ให้คำแนะนำครับ พวกหูทองมีมากครับผมเชื่อ แต่ขี้เมามีมากกว่า อิอิ ไม่ได้ซีเรียดครับ พูดเล่นในกระทู้ครับ พอดีผมซื้อ Xtreme Karaoke hl มาให้ อากได้ sf ดีซักตัวครับก่อนรับแต่งานเล่นสด เลยคิดว่า Xtreme Karaoke ไม่ค่อยได้เล่น แต่ก็อยากลองเห็นเขาบอกว่าเหมือนเล่นสดเขาทุกวันแล้วผมเลยซื้อมาลองครับ ที่ได้พูดเล่นกันเรื่องนี้ก็มาจาก คำคมครูภูมิ ผมเอามาแววเล่นครับ อิอิ :cheer1:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 21:07:51 น. »
ลุงผม หารับประทานง่ายจังเลย........... :happy:
สำหรับผม งานแตกแยก(แยกวงเล่น) ก็ สาวฟอน 2 รูเหมือนกัน
งานขนเยอะ ก็ยังหัวเก่าอยู่ ใช้หมูดูล+ดี4ดี ตลอด 
เพราะในชีวิต ยังไม่เห็นสาวฟอนตัวไหนเขาหูซักตัว
ที่ใช้อยู่ ก็ทำเอง ก็งั้น ๆ

นี่ก็เป็นอีกคนที่แสดงว่า....ชอบน้ำพริกถ้วยเก่า   ถ้าอยากได้ขาวๆเล็กๆบางๆก็มาสุพารณ

ออฟไลน์ เลิศพล

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#5CA2FA96
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 21:08:07 น. »
เมาทีไร เพราะทุกเพลง ยกเว้นนักร้อง... :party:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 21:11:38 น. »
งั้นผมขอซาวด์ฟ้อนท์เสียงดีๆซักตัวครับคุณลุง อิอิ

อะๆๆๆๆๆ  
ซาวดฟ้อนท์  ตัวที่ดีที่สุดไม่มี  มีแต่ตัวที่คิดว่าเข้าหู  เอาไม๊  อยากได้ลุยน้ำมาเอาที่สุพรรณได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 ตุลาคม 2011, 11:27:44 น. โดย น้านพ สุพรรณ »