ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ license key ได้สูงสุดกี่เครื่องครับ  (อ่าน 5427 ครั้ง)

neoclup

• บุคคลทั่วไป
ขอ license key ได้สูงสุดกี่เครื่องครับ
« เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2006, 18:07:36 น. »
กำลังจะสั่งซื้อครับ แต่อยากทราบว่าจะได้สูงสุดกี่เครื่องครับ กะว่าจะสั่งซื้อวันพรุ่งนี้ครับ จะเอาไปเล่นปีใหม่ จะทันไหมครับเนี่ย

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
Re: ขอ license key ได้สูงสุดกี่เครื่องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2006, 18:19:29 น. »
ทันแน่นอนครับ ขอปุ๊บได้ปั๊บถ้าท่าน xmen ออนไลน์นะครับ  ;D

poom

Re: ขอ license key ได้สูงสุดกี่เครื่องครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2006, 19:04:06 น. »
กำลังจะสั่งซื้อครับ แต่อยากทราบว่าจะได้สูงสุดกี่เครื่องครับ กะว่าจะสั่งซื้อวันพรุ่งนี้ครับ จะเอาไปเล่นปีใหม่ จะทันไหมครับเนี่ย

;D ซื้อ 500 บาท ขอ license key ได้ 3 ครั้ง เท่านั้น  ;D

neoclup

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2006, 17:22:55 น. »
สั่งซื้อแล้วครับ  ตอนเที่ยงวันนี้อง  ส่งหลักฐานตะกี้นี้ครับ  จะได้ตอนไหนครับ

:Dแล้วถ้าจะขอ license ของอีกเครื่องก็ต้อง save license.dat ส่งไปให้อีกใช่ไหมครับ ;D

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2006, 17:34:41 น. »
ส่ง License Key ไปให้แล้วนะครับ
ถ้าลงเครื่องอื่นอีกต้องส่ง License.dat เครื่องนั้นมาให้ใหม่ครับ  :)

neoclup

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2006, 17:52:00 น. »
ขอบคุณครับ

จะเข้าไปเช็คเมล์เดี๋ยวนี้ครับ

neoclup

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2006, 17:58:48 น. »
เข้าใช้งานได้แล้วครับกำลังลองใช้งานอยู่ครับ ถ้ามีปัญหาเดี๋ยวตั้งกระทู้ถามนะครับ  ;)

nobbie

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2006, 23:41:34 น. »
If there would be an answer, I would also be very glad  ;)

cyberkamp

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2007, 21:49:56 น. »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ รบกวนดังนี้ครับ.

1. ถ้าอย่างนั้น เวลาลง Windows XP ใหม่ ในเครื่องเก่า ฮาร์ดแวร์เดิมทุกอย่าง ( กรณีเครื่องเจ๊ง ) ก็ไม่ต้องขอใหม่ใช่มั้ยครับ ใช้ของเดิมได้เลยมั้ยครับ...
2. แล้วกรณีโปรแกรมมีการอัพเดตล่ะครับ ใช้โปรแกรมเวอร์ชั่นใหม่ แต่ licenKey ตัวเดิมได้มั้ยครับ หรือว่าต้องขอใหม่ ( เสียไปฟรี อีก 1 หรือปล่าว )
3. อันนี้ ข้อแนะนำน่ะครับ พอดีใช้ AIO อยู่ และก็มีไฟล์ .dat เยอะ เลยเอามาทำเป็นคารโอเกะ แต่ปัญหาคือ ขี้เกียจพิมพ์ Add ทีละไฟล์เพราะต้องพิมรายละเอียดอีก 3-4 ที่จำเป็น ( มี 1000 กว่าไฟล์ ) เลยทำอย่างนี้ครับ
 - เปลี่ยนชื่อไฟล์ จาก AVSEQ01.DAT ของ พลพล ไปเป็น ---> พลพล-คนเดินถนน.DAT ( ทำกับไฟล์อื่น ๆ ด้วยน่ะครับ ตามรูปแบบ --> ศิลปิน-ชื่อเพลง.นามสกุลไฟล์ ทุกไฟล์ )

- แล้วเขียนโปรแกรม Lister สร้างไฟล์ *.snf ขึ้น ดังนี้ เปลี่ยนชื่อไฟล์ พลพล-คนเดินถนน.DAT เป็น 000121.DAT แล้ว สร้างไฟล์ 000121.snf ( โดยแทรกชื่อศิลปิน ชื่อเพลงลงไป ได้จากการอ่านชื่อไฟล์ก่อนปลี่ยนเป็นตัวเลข )

- พอรัน และ กำหนด รหัสเริ่มต้นให้กับการ Lister ทีเดียวได้ทั้ง พันกว่าเพลง ( โดยปกติไม่ได้สนใจว่า คีย์อะไร tempo อะไร และคาราโอเกะปกติก็ข้างขวาอยู่แล้ว และรายละเอียดอื่น ๆ ไม่ได้กำหนดอะไรมาก แค่ ลอง ๆ ดู น่ะครับ ) สร้างไฟล์รายการเพลงออกได้ทั้ง text files และ Excel เสร็จแล้วก็ Copy ไปใว้ในโฟลเดอร์คาราโอเกะ แล้ว Lister AIO ก็ใช้ได้ครับ.

แต่ลองเขียนเล่น ๆ ด้วย php เพราะถนัดที่สุด ( 5 5 5 5 เลยต้องรันผ่านเว็บเซริ์ฟเวอร์ อย่างเดียว นี่คือข้อเสีย แต่ก็ใช้ได้ครับ) เลยคิดว่าถ้าใครเก่งเขียนด้วย VB หรือตัวอื่นที่ทำเป็นไฟล์ *.EXE แล้วรัน มันคงจะง่ายกว่า ( ต้องบอกก่อนว่า ผมอ่อนพวกนี้น่ะครับ ไอ้จะมานั่งศึกษาเองแล้วทำ มันคงไม่ทันการ ให้คนที่เขาเก่งทำ มันจะเร็วกว่าน่ะครับ

นั่ง Add ทีละเพลง สำหรับคนที่พิมพ์เร็วก็ดีไป แต่กะพวกเด็กช่างอย่างผมนี่ไม่ถูกกันเลยครับ อันนี้เป็นทางเลือกน่ะครับ เพราะเห็นเพลงต่าง ๆ ที่แจกกันในเว็บมักจะเป็นชื่อไฟล์ในรูปแบบ ศิลปิน-ชื่อเพลง.นามสกุลไฟล์

อันนี้เป็นแนวคิดนะครับ ดีไม่ดียังไงก็ คอมเมนท์นะครับ สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยครับ.
CyberKamp : สมคิด

BusyNet01

ขอไลเซ่น ได้ สามเครื่อง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2007, 17:59:02 น. »
ขอไลเซ่น ได้ สามเครื่อง
คือ
เครื่องที่ 1
เครื่องที่ 2
เครื่องที่ 3
ถูกไหม ครับ...

อืม... แล้วถ้าเครื่องใดเครื่องหนึ่งของผม เช่น เครื่องที่ 2 ผมทำการลงวินโดว์ใหม่หล่ะครับ ต้องขอไลเซ่นให้เครื่องที่ 2 ใหม่ ไหมครับ???

chollathee

Re: ขอไลเซ่น ได้ สามเครื่อง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2007, 18:07:44 น. »
จุดประสงค์หลักไม่ใช่ครับ

จุดประสงค์คือ เครื่องที่ 1 ครั้งที่ 1 -> เครื่องที่ 1 ครั้งที่ 2 -> เครื่องที่ 1 ครั้งที่ 3
ในกรณีเปลี่ยนแปลง Hardware ของเครื่องอย่าง Mainboard กับ Harddisk น่ะครับ

เข้าใจบ่ครับ....อิ อิ ;D

ออนไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2007, 22:48:46 น. »

จุดประสงค์คือ เครื่องที่ 1 ครั้งที่ 1 -> เครื่องที่ 1 ครั้งที่ 2 -> เครื่องที่ 1 ครั้งที่ 3
ในกรณีเปลี่ยนแปลง Hardware ของเครื่องอย่าง Mainboard กับ Harddisk น่ะครับ

;D
 ถูกๆๆๆถูกต้องๆๆๆๆแล้วคร๊าบบบๆๆๆๆ ;D

BusyNet01

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2007, 10:50:42 น. »

เข้าใจแล้วครับ ถามเพิ่มเติมอีกนิดครับ หากมีการอัพเกรด เวอร์ชั่นใหม่ๆ ที่จะออกมาข้างหน้า แล้วจะต้องจ่ายเพิ่มอีกไหมครับ

ออฟไลน์ คนบ้านทา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#3C0706CD (X-MEN)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2007, 11:19:46 น. »
เข้าใจแล้วครับ ถามเพิ่มเติมอีกนิดครับ หากมีการอัพเกรด เวอร์ชั่นใหม่ๆ ที่จะออกมาข้างหน้า แล้วจะต้องจ่ายเพิ่มอีกไหมครับ
[/quote]

ไม่ต้องครับ โหลดไปเก็บไว้ในโฟลเดอร์ของ Xtreme ได้เลย  ถ้าเปลี่ยนแปลงยังไงท่าน x-men คงแจ้งให้ทราบเอง อิอิ...