ผู้เขียน หัวข้อ: ลงเอกทรีมตัวใหม่ไม่ได้ครับ  (อ่าน 5896 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
ลงเอกทรีมตัวใหม่ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2007, 21:20:15 น. »
ผมโหลด xtreme rc1 มาแล้วผมต้องเอา xtremeตัวเก่าออกก่อนหรือเปล่าครับ ผมแตกไฟล์ออกมาแล้วทำอะไรต่อไม่ได้เลยครับ มันเออเร่อ  แนะนำผมหน่อยครับ

poom

• บุคคลทั่วไป
Re: ลงเอกทรีมตัวใหม่ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2007, 21:31:16 น. »
ให้ copy ที่โหลดมาไปใส่ใน โฟลเดอร์ตัวเก่า 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มกราคม 2007, 21:44:39 น. โดย ภูม »

Tid.T

Re: ลงเอกทรีมตัวใหม่ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2007, 09:46:08 น. »
ขอบคุณ อาจารย์ภูม หลายวันมาแล้วของผมก็เล่นไม่ได้เพราะไม่รู้วิธีเหมือนท่านพัชรีนั้นแหละ
ตอนนี้ได้แล้วครับ.....ทดสอบแล้วยังไม่เจอปัญหาใดๆ...ยิ่งเล่นยิ่งมัน......สุดยอด
สุดยอดของโปรแกรมคาราโอเกะ ที่มีในประเทศไทย.....โดยเฉพาะกลุ่มที่เป็น
นักดนตรี..ชอบมาก.ๆๆๆ  ไม่ต้องเหนื่อยมาก  ไปนำเสนอนักดนตรีวงใดก็ ok ครับ
  1. ไม่ต้องใช้ริทึมบ๊อกซ์ (ใช้จังหวะกลองของ xtreme แทน)
   2. ไม่ต้องใช้ซาวด์จาก midi keyboard (extreme แต่ละช่องสามารถเลือกเครื่องดนตรีได้)
        และที่เหนือชั้นคือทำได้เร็จกว่ากดจาก keyboard  (ผมเลยเอาคีย์บอรด์ไปตั้งโก๋ๆเวลาเล่น)
               xtreme karaoke + soundfont(หนุ่มเมืองน่าน)  =  Hot

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2007, 16:36:46 น. »
ขอบคุณครับคุณภูม หลงงมอยู่ตั้งหลายวัน  แล้ววิธีเล่นแบบลองเพลย์ (เมดเล่ย์เล่นติดต่อกัน)ทำไงครับ และระหว่างที่รอเพลงใหม่ขึ้นแบบมีเสียงกลองจังหวะอยู่ไม่ให้ขาดตอนทำไงครับ เพื่อให้งานมีรสชาดนักดิ้นจะได้สนุกน่ะครับ  และขออภัยถ้าเคยตอบไว้แล้ว ผมป่วยเสียเดือนกว่าไม่ได้เข้ามาในบอร์ดครับ
และขอสวัสดีปีใหม่กับทุกท่านด้วยครับ

poom

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2007, 17:19:55 น. »
ขอบคุณครับคุณภูม หลงงมอยู่ตั้งหลายวัน  แล้ววิธีเล่นแบบลองเพลย์ (เมดเล่ย์เล่นติดต่อกัน)ทำไงครับ และระหว่างที่รอเพลงใหม่ขึ้นแบบมีเสียงกลองจังหวะอยู่ไม่ให้ขาดตอนทำไงครับ เพื่อให้งานมีรสชาดนักดิ้นจะได้สนุกน่ะครับ  และขออภัยถ้าเคยตอบไว้แล้ว ผมป่วยเสียเดือนกว่าไม่ได้เข้ามาในบอร์ดครับ
และขอสวัสดีปีใหม่กับทุกท่านด้วยครับ
ดูที่นี่
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=3&topic=344.0

pond1314

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2007, 17:25:17 น. »
ต้อมลบของเก่าออกหรือป่าว ตอนนี้เครื่องลบตัวเก่าออกไปแล้วทำถามที่ท่านภูม ปรากฎว่าเล่นได้แต่ไม่มีเสียงทำไงดี

mildly

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2007, 17:27:02 น. »
วิธีเล่นเมดเล่ย์ ดูเพิ่มเติมได้ในกระทู้นี้ครับ
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=3&topic=659.0

poom

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2007, 17:35:18 น. »
ต้อมลบของเก่าออกหรือป่าว ตอนนี้เครื่องลบตัวเก่าออกไปแล้วทำถามที่ท่านภูม ปรากฎว่าเล่นได้แต่ไม่มีเสียงทำไงดี

ขั้นตอนการลง

1.(ถ้าของท่านยังไม่เป็น รุ่น 1.0 build 6) ให้โหลด โปรแกรม Xtreme Karaoke version 1.0 build 6  รุ่น Professional มาติตั้ง(ควรถอนของเก่าออก)
โหลดที่ http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_docman&task=cat_view&gid=2&Itemid=2

2.โหลด Xtreme v1.0 buil 7 RC1 (ไม่ต้องถอนของเก่าออก ให้ Copy ทับลงไปที่ ข้อ 1 ตามวิธีที่ตอบไปแล้วข้างบน)
http://www.karaoke-soft.com/downloads/extreme/build7_rc1.zip

3.  ตั้งค่า Sound Card

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2007, 17:50:59 น. »
ต้องขอขอบคุณคุณภูมอีกครั้งครับ  และคุณmildlyด้วยที่แนะนำมา จะค่อยๆคลำ(วิธีทำ)ไปนะครับเดี๋ยวคงคล่องขึ้น  ขอบคุณมากนะครับสว้วดีครับ
: 15 มกราคม 2007, 17:49:17
ขออภัยอีกทีมือเร็วไปหน่อย พิมพ์สวัสดีผิดไปขอแก้ไขครับ

pond1314

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2007, 17:59:18 น. »
ลองแล้วครับท่านภูม แต่ยังเหมือนเดิมครับ เล่นได้แต่ไม่มีเสียง เดี๋ยวจะลองลง Maple midi ใหม่ ท่านว่าเกี่ยวมั้ย

pond1314

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2007, 20:25:02 น. »
หายแล้วครับ เสียงมาแล้ว ลองปิด-เปิดโปรแกรม 2-3 ครั้ง มันก็มีเสียง ขอบคุณท่านภูมที่ช่วยเหลือ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2007, 20:42:54 น. »
คุณภูมครับผมขอรบกวนอีกนิดเถอะครับ คือพอผมเลือกเพลงแล้วกดshift+\แล้วกดenter เพลงขึ้นแต่ไม่มีเสียงครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2007, 20:51:36 น. »
อีกนิดครับ คือพอออกโปรแกรมแล้วเข้าเอกทรีมมาใหม่แล้วเล่นแบบปกติจะมีเสียง แต่พอเล่นแบบเมดเลย์คือเลือกเพลงแล้วกด shift+\ nter เสียงจะไม่มีแต่ตัวหนังสือวิ่งครับ ผมต้องไปเซทค่าอะไรอีกหรือเปล่าครับ  ผมใช้ creative blaster 5.1 live และใช้ซาวนด์ฟอนท์ในดรเวอร์ที่ให้มากับการ์ดซาวนต์ครับ  รบกวนหน่อยนะครับ จะใช้ในงานวันเกิดภรรยาครับ และฉลองที่ภรรยาได้รับเป็นครูในดวงใจประจำปีนี้ของโรงเรียนครับ

poom

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2007, 21:10:19 น. »
 ;D ต้องขออภัยจริง ๆ ตอนนี้ผมมานอนอีกบ้านครับ  เครื่องคอมฯ ตัวนี้ไม่ได้ลง Xtreme Karaoke ไว้
ก็เลยไม่รู้จะช่วยตอบว่าอย่างไรดี สมาชิกท่านอื่น ๆ ช่วยกันตอบด้วยครับ

poom

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2007, 21:32:14 น. »
 ;D เครื่องคอมฯ ตั้งโต๊ะที่บ้าน ผมก็ใช้ creative blaster 5.1 live model 100 ใช้ซาวฟ้อนท์ GMthaimix 3.6
เล่นแบบปกติ และ แบบเมดเลย์ ก็ไม่มีปัญหา

;D แต่เครื่องที่เล่นเน็ต เครื่องนี้ ไม่มี Xtreme นะ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2007, 21:54:58 น. »
คือถ้าเล่นปกติ คือพิมพ์ชื่อเพลงแล้วเอนเทอร์เพลงขึ้นมีเสียงปกติครับ  แต่พอพิมพ์ชื่อเพลงแล้วกดshift+\enter เพลงขึ้นแต่เสียงไม่ออกครับ แล้วพิมพ์ชื่อเพลงเพื่อเล่นปกติก็จะไม่มีเสียงออกด้วย ต้องออกโปรแกรมแล้วเข้ามาใหม่ถึงจะมีเสียงจากเพลงปกติที่ไม่ใช่เมดเลย์ครับถ้าเข้าเมดเลย์ก็จะเป็นแบบเดิมอีก

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2007, 22:07:33 น. »
ถ้าเล่นแบบ Medley ต้องตั้งค่า Midi Out 2 ด้วยครับเลือกให้เหมือน Midi Out 1 ก็ได้

ออฟไลน์ คนบ้านทา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#3C0706CD (X-MEN)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2007, 22:35:38 น. »
ท่าน x-men ครับ คือผมได้ลงโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว แต่ปัญหาคือส่ง License.Dat ไม่ได้ ผมใช้ gmail

เป็นเน็ตขององค์การฯครับ อยากถามว่าถ้าผมจะบันทึกไฟล์ License.Dat ลงใน mail ก่อน แล้วพรุ่งนี้ไปใช้

เครื่องที่ทำงานเปิดส่งให้ท่าน แล้วค่อยนำ License.Key จากท่านมาลงเครื่องที่บ้าน (ลงโปรแกรมไว้)ได้ไหมครับ

หรือจะ copy ลง cd อีกนิดนึงครับไฟล์ License.Dat ใช่ตัวนี้หรือเปล่าครับ Reqister มีรูปลูกกุญแจด้วย ;D ;D

ขอบคุณครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2007, 05:42:02 น. »
ขอบคุณครับคุณพี่ xmen ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่กรุณาแนะนำมาด้วยเมตตา  ผมขอรบกวนอีกนิดนะครับ มิดิเอ้าท์ที่ว่า คือที่มีช่องอยู่สองช่องใน Sound Device ของ optionsใช่ไหมครับ ของผมอันแรกมันเป็น SB Live! SW Synth [B800]ส่วนช่องเอ้าท์ที่สองเป็น Mapple midi out port 2 ผมต้องเปลี่ยนอันที่สองให้เป็นแบบอันที่หนึ่งใช่หรือเปล่าครับ  พี่xmenครับ

neoclup

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2007, 18:54:35 น. »
ท่าน x-men ครับ คือผมได้ลงโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว แต่ปัญหาคือส่ง License.Dat ไม่ได้ ผมใช้ gmail

เป็นเน็ตขององค์การฯครับ อยากถามว่าถ้าผมจะบันทึกไฟล์ License.Dat ลงใน mail ก่อน แล้วพรุ่งนี้ไปใช้

เครื่องที่ทำงานเปิดส่งให้ท่าน แล้วค่อยนำ License.Key จากท่านมาลงเครื่องที่บ้าน (ลงโปรแกรมไว้)ได้ไหมครับ

หรือจะ copy ลง cd อีกนิดนึงครับไฟล์ License.Dat ใช่ตัวนี้หรือเปล่าครับ Reqister มีรูปลูกกุญแจด้วย ;D ;D

ขอบคุณครับ

ขออนุญาตตอบ  แทนท่าน x-men ครับ
1. ไฟล์ ชื่อ  License.dat  ครับ  ไม่ใช่ Register  ตอนที่ท่าน save  มันจะตั้งชื่อให้อัตโนมัติ ชื่อ License ครับผม

2. save ลง Handdy Drive ก็ได้ครับ  แล้วเอาไปส่งเมล์ที่ไหนก็ได้ครับที่ท่านสะดวกที่สุด

แล้วท่านก็จะได้รับ  License Key  จากท่าน x-men  ครับผม

ออฟไลน์ คนบ้านทา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#3C0706CD (X-MEN)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2007, 21:53:55 น. »
ขอบคุณมากครับท่าน กว่าจะได้ก็ปล่อยไก่ไปแล้ว 1 ตัว ;D ;D