ผู้เขียน หัวข้อ: พี่น้องบองปะโอน extreme ศรีสะเกษ ขอเสียงหน่อย  (อ่าน 48626 ครั้ง)

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#9C012BFA
Re: พี่น้องบองปะโอน extreme ศรีสะเกษ ขอเสียงหน่อย
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2008, 05:54:47 น. »
พี่น้องบองปะโอนซีเกษ...
ที่เล่น xtreme ช่วงนี้คงรับการรับงานกัน..ตรึม..แล้วเน๊าะ..
ถ้างานมากก็อย่าลืมแบ่งปันกันเดอ.. ;D ถ้าเอาจ๊ะหินมีงานทางนี้
นอกจากในเขตกันทรลักษ์  ก็จะมอบให้พี่น้องหละ..เอาจ๊ะเดินทางไกล
เกินกว่า 30 โลไม่ได้ บีคอส MEAR MUN KOOM..555 ;D
อย่าลืมทิ้ง..ฮัลโหล  ไว้ด้วยนะจ๊ะ..
..เอ่อ..ขอร้องท่าน กะเมงซีเกษ ployt หรือบองปะโอนที่ชำนาญ
ภาษา ขะแมร์ ส่วย เยอร์ and LAO
55 ทำศัพย์เปรียบเทียบแปลความหมายให้ด้วย
เพื่อสมาชิกที่เข้ามาอ่านจะไม่ต้องถือ Dict มาด้วย..55
พ่อใหญ่เป็นไทย(ลาว)โร้ยโปเซ็ง.. ;D
ได้ฟังพี่น้องพูดภาษาท้องถิ่น..สุขใจมาก..มันเป็นการ
อนุรักษ์ประเพณีวัฒนธรรม..ไม่มีแบ่งภาค แบ่งชนชั้น
แบ่งฝ่าย..เหมือน..แฮ่แฮ่ะ.. >:D นะ..นะ.นะนะ.

ออฟไลน์ พลอย

• ระดับ 3
  • *
  • HL#4C97399B
Re: พี่น้องบองปะโอน extreme ศรีสะเกษ ขอเสียงหน่อย
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2008, 12:20:51 น. »
สวัสดีคร๊าบแมเอาบองปะโอน ;D
ขะมาดกะเมง ปรางค์กู่บาท เลงเอ็กทรีมยังคะเนียแอง สะรวลนะ เสวิงจมัดกอเลย น้องใหม่ใจ Xtreme 

สีบายเสียดายสราอิอิอิ  8)

ขะมาด = กระผม   กะเมง = เด็ก   บาด = ครับ  เลง = เล่น  ยังคะเนีย = เหมือนกัน  สะรวล = สนุก  เสวิง = เมา
จมัดกอ = ไม่ลืมหูลืมตา   จั๊กแปลถืกบ่ถืก  เอาจ๊ะกะเบิ่งเอาเด้อคร้าบผม   555555

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2008, 12:25:35 น. »
พี่น้องบองปะโอนซีเกษ...
ที่เล่น xtreme ช่วงนี้คงรับการรับงานกัน..ตรึม..แล้วเน๊าะ..
ถ้างานมากก็อย่าลืมแบ่งปันกันเดอ.. ;D ถ้าเอาจ๊ะหินมีงานทางนี้
นอกจากในเขตกันทรลักษ์  ก็จะมอบให้พี่น้องหละ..เอาจ๊ะเดินทางไกล
เกินกว่า 30 โลไม่ได้ บีคอส MEAR MUN KOOM..555 ;D
อย่าลืมทิ้ง..ฮัลโหล  ไว้ด้วยนะจ๊ะ..
..เอ่อ..ขอร้องท่าน กะเมงซีเกษ ployt หรือบองปะโอนที่ชำนาญ
ภาษา ขะแมร์ ส่วย เยอร์ and LAO
55 ทำศัพย์เปรียบเทียบแปลความหมายให้ด้วย
เพื่อสมาชิกที่เข้ามาอ่านจะไม่ต้องถือ Dict มาด้วย..55
พ่อใหญ่เป็นไทย(ลาว)โร้ยโปเซ็ง.. ;D
ได้ฟังพี่น้องพูดภาษาท้องถิ่น..สุขใจมาก..มันเป็นการ
อนุรักษ์ประเพณีวัฒนธรรม..ไม่มีแบ่งภาค แบ่งชนชั้น
แบ่งฝ่าย..เหมือน..แฮ่แฮ่ะ.. >:D นะ..นะ.นะนะ.

เอาจ๊ะ  ถ้ามีงานหลายรับบ่หวาดบ่ไหว กะกริ๊งกร๊างหาลูกหลานเด้อ   087-2537056

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2008, 17:25:53 น. »
เอาจ๊ะ  ถ้ามีงานหลายรับบ่หวาดบ่ไหว กะกริ๊งกร๊างหาลูกหลานเด้อ   087-2537056
เอ้อ.. ;D  เสียงในฟิล์มเอาหลายๆ(ถ้าว่าง) เอาจ๊ะจะขอเอาไปทำ
..วิทยา..ฆ่า X-MEN..555
เอาตั้งแต่ใต้ตะหล่าง..ยันหลังคาพุ้นหละ.. ;D
ถ้าจัดเป็นหมวดหมู่ได้ยิ่งดี..จะได้ SPEAK แบบหม่วนๆไปเลย..555

kouy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2008, 15:45:56 น. »
อ้างถึง
สวัสดีคร๊าบแมเอาบองปะโอน Grin
ขะมาดกะเมง ปรางค์กู่บาท เลงเอ็กทรีมยังคะเนียแอง สะรวลนะ เสวิงจมัดกอเลย น้องใหม่ใจ Xtreme

สีบายเสียดายสราอิอิอิ  Cool
ท่าน แมงเม่า คับท่านโนว(อยู่)เซราะ(บ้าน)นา(ไหน)บาด(ครับ)บอกกันแน๋ ว่างๆ สิได้ไปยาม5555

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2008, 23:35:57 น. »
เอาจ๊ะหิน หมู่เฮาบ่เฮ็ดป้ายชมรม Xtreme ศรีสะเกษแหน่บ่ พอได้ติดหน้าบ้านโก้ๆนำเพิ่นแหน่

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2008, 06:43:46 น. »
บองปะโอน..ศรีสะเกษกั้นเอง.. ;D ไปไสนอช่วงนี้..บ่เห็นมาส่งเสียงกันบ้างเลย
เอาจ๊ะหิน..ชักน้อยใจแล้วละ..หัวบ่ล้านดอก..แต่หน้าผากมันสูง..555
นี่กะได้ข่าวว่าท่าน chinnapong pimchan มาเลาะๆอยู่แถวนี้.. ;D
ไปหลงทางอยู่หม่องได๋นอ..มา.มา โมโม..เผิ่นนี่กะมาไกล..มาจากปรางค์กู่พุ่นนะ..
ส่วนมาก กะเห็นแต่ท่าน ployt นี่หละ..หลอยมาแหย่ส่วง..เอาจ๊ะหินอยู่เรื่อย..555

ออฟไลน์ รัฐภูมิ(PK-MUSIC)

• ระดับ 4
  • *
  • HL#7C12B2A8 ซื้อจากท่าน x-men
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2008, 10:12:21 น. »
พ่อใหญ่หินครับบบบบ. ....  ขอเป็นภาษกลาง หน่อยได้ไหมครับ   เช่น  ภาษาอิสาน  เป็นต้น    เพราะผมฟังรู้เรื่องเฉพาะไทยและอิสาน  อังกฤษนิดหน่อย  ครับ   ส่วนภาษาอื่นนอกจากนี้ไม่กระดิกเลยครับ   เนื่องจากว่าเวลาอ่านในกระทู้นี้แล้ว   ไม่ค่อยรู้เรื่องและไม่ค่อยเข้าใจครับ....(ถึงจะมีคนแปลก็ตาม  เพราะมันเสียเวลาเรียบเรียง  ยิ่งสับสนครับ)

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2008, 13:21:24 น. »
พ่อใหญ่หินครับบบบบ. ....  ขอเป็นภาษกลาง หน่อยได้ไหมครับ   เช่น  ภาษาอิสาน  เป็นต้น    เพราะผมฟังรู้เรื่องเฉพาะไทยและอิสาน  อังกฤษนิดหน่อย  ครับ   ส่วนภาษาอื่นนอกจากนี้ไม่กระดิกเลยครับ   เนื่องจากว่าเวลาอ่านในกระทู้นี้แล้ว   ไม่ค่อยรู้เรื่องและไม่ค่อยเข้าใจครับ....(ถึงจะมีคนแปลก็ตาม  เพราะมันเสียเวลาเรียบเรียง  ยิ่งสับสนครับ)
..เหอ..เหอ.. ;D พ่อใหญ่กะไทยอิสานเต็มร้อยนี่ล่ะ..55 แต่อิจฉาพี่น้องเขมร..ส่วย..เยอ..
เว้าขะแมร์..ส่วย..ลาว..ไทย..E กะได้..พวกเฮาละเว้าไทย..ลาว และ E ได้นีดนอย..ส์. ;D
ถ่อนั้น..เอาเปรียบกัน..555 ต่อไปสี่พะยายาม..เว้าลาว+ไทย..555

• ระดับ 4
  • *
  • HL#7C12B2A8 ซื้อจากท่าน x-men
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2008, 15:15:03 น. »
ถามพ่อใหญ่หินครับ....  ดนตรีหย่าวลำซิ่ง กับดนตรีลงศูนย์ ที่วางให้โหลด  เอาไปใส่ในโหมดอิเลคโทนยังไงครับ  เพราะผมก๊อปไปวางแล้วเวลาเปิดเล่นมันเล่นแค่ห้องเดียวแล้วมันก็วนซ้ำอยู่อย่างนั้น   ไม่เหมือนกับริทึ่ม 900 - 906 ที่ท่านริมมูลน้อยทำ  มันเล่นและส่งได้ปกติไม่หยุด ....กะว่าปีใหม่จะหย่าวลำซิ่งให้มันหยดติ๋งไปเลยนั่นนา........ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2008, 15:19:07 น. »
ฮ่า.ฮ่า..เดี๋ยว.พ่อใหญ่.ขอตัวไปงันกรรม(งานฉลองออกลูก)..ก่อนนะ..55
ถามพ่อใหญ่หน้าวัดก่อนเด้อ..เดี๋ยวมื้ออื่น..สี่..มา..เว้า..อีก.. ;D

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2008, 21:44:51 น. »
..เหอ..เหอ.. ;D พ่อใหญ่กะไทยอิสานเต็มร้อยนี่ล่ะ..55 แต่อิจฉาพี่น้องเขมร..ส่วย..เยอ..
เว้าขะแมร์..ส่วย..ลาว..ไทย..E กะได้..พวกเฮาละเว้าไทย..ลาว และ E ได้นีดนอย..ส์. ;D
ถ่อนั้น..เอาเปรียบกัน..555 ต่อไปสี่พะยายาม..เว้าลาว+ไทย..555
5555 ผมนี่หละไทยอิสานร้อยเปอร์เซนต์  เพราะว่าผมเป็นคนกรุงเทพฯโดยกำเนิด แต่เกิดอยู่ศรีสะเกษ 5555

kouy

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2008, 12:31:14 น. »
อ้างถึง
บองปะโอน..ศรีสะเกษกั้นเอง.. Grin ไปไสนอช่วงนี้..บ่เห็นมาส่งเสียงกันบ้างเลย
เอาจ๊ะหิน..ชักน้อยใจแล้วละ..หัวบ่ล้านดอก..แต่หน้าผากมันสูง..555
นี่กะได้ข่าวว่าท่าน chinnapong pimchan มาเลาะๆอยู่แถวนี้.. Grin
ไปหลงทางอยู่หม่องได๋นอ..มา.มา โมโม..เผิ่นนี่กะมาไกล..มาจากปรางค์กู่พุ่นนะ..
ส่วนมาก กะเห็นแต่ท่าน ployt นี่หละ..หลอยมาแหย่ส่วง..เอาจ๊ะหินอยู่เรื่อย..555
รายงานตัวเด้อคับ ผมเด็กปราค์กู่ มายามแล้ว 555ที่หายปัยบ่แมนหยังเดิกคับคือว่าชั่วโมงเน็ตหมดคับ(ใซ้มือถือยิงบูธูทเอาคับ)555

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2008, 22:00:03 น. »
ถามพ่อใหญ่หินครับ....  ดนตรีหย่าวลำซิ่ง กับดนตรีลงศูนย์ ที่วางให้โหลด  เอาไปใส่ในโหมดอิเลคโทนยังไงครับ  เพราะผมก๊อปไปวางแล้วเวลาเปิดเล่นมันเล่นแค่ห้องเดียวแล้วมันก็วนซ้ำอยู่อย่างนั้น   ไม่เหมือนกับริทึ่ม 900 - 906 ที่ท่านริมมูลน้อยทำ  มันเล่นและส่งได้ปกติไม่หยุด ....กะว่าปีใหม่จะหย่าวลำซิ่งให้มันหยดติ๋งไปเลยนั่นนา........ขอบคุณครับ
เอาจ๊ะหินไปไสน้อ  ฟ่าวมาตอบให้เพิ่นเด้อ  อิอิ (ผมกะจอบถ้าเบิ่งอยู่คือกัน)

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2008, 11:09:20 น. »
เอาจ๊ะหินไปไสน้อ  ฟ่าวมาตอบให้เพิ่นเด้อ  อิอิ (ผมกะจอบถ้าเบิ่งอยู่คือกัน)
...แฮ่ะแฮ่ะ..เอ้าจ๊ะ..บ่ได้ไปไสดอก..อยู่แถวๆนี้แหละ..ช่วงนี้งานเยอะ..555 มีแต่งาน(ส่อย)ผู้มีเกียรติ..55
บ่ได้หยุดได้หย่อน..555  มื้อนี้ว่างนิดหน่อย..เลยลากสังขาร..คลานเข้ามานี่แหละ...55

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2008, 11:23:21 น. »
..ฮ่วย. ;D .ลูกหลานบองปะโอน..ทำไมคือเฮ็ดจั่งซั่น.  ;D
โหมดนี้มันกะมี 4 อย่าง(900-904)เท่านั้นตั๊ว55
อีก 2 อย่างที่พ่อใหญ่หน้าวัดและพ่อใหญ่ริมมูลเผิ่นเฮ็ดแจก 105-109
ก็นำมาโยนกองใส่กันเลย.. ;D
นอกนั้นอย่าไปสน..55 มันเล่นบ่ใด้ด๊อก..มันบ่ถืกสเป็คกัน.55.มัน DAO..อย่างเดียว
..ที่พ่อใหญ่หินเอาให้นั่น ให้นำไปใส่ใน KIMD
แล้วใช้ lyedit ปาดเนื้อหรือพิมพ์คำเว้า..คำพูดใส่ลง  จั่งได๋กะได้..55
แล้วบันทึก..ถ่อนี่กะหม่วนแล้ว..5555
..เล่น 900-906 ในโหมดอิเลคลำซิ่งลำหย่าว..แค่นี้..หมอลำตายเหมิด..55.มันสู้เฮาบ่ได้...5.5.

paradox_2

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2008, 13:35:41 น. »
สวัสดีปีใหม่ครับพ่อใหญ่หินและพี่น้องสู่คนปีใหม่คือสิมีงานหลายน้อครับกะขอให้รวยๆมีเงินใช่หลายๆมีงานและเงินเข้ามาหลาย
ขั้นหลายแล้วกะแบ่งข่อยใช่นำแน่..ฮิ ฮิ เว่าเล่นชื่อดอก..กะขอให้ดูแลสุขภาพตัวเองเด้อครับผม ;Dสวัสดีปีใหม่ครับ ;D

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2008, 15:22:33 น. »
..จูงก๊ะ(สวัสดี)พี่น้องบองปะโอน..แซมซายกรุ๊ปคะเนีย..นี่ก็ใกล้ปีใหม่เข้ามาทุกขณะ
เอาจ๊ะก็ขออวยให้ทุกท่าน..จงประสบแต่สิ่งดีดี..ทุกๆท่าน..ครับ

• *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2008, 15:29:20 น. »
สวัสดีปีใหม่ครับพ่อใหญ่หินและพี่น้องสู่คนปีใหม่คือสิมีงานหลายน้อครับกะขอให้รวยๆมีเงินใช่หลายๆมีงานและเงินเข้ามาหลาย
ขั้นหลายแล้วกะแบ่งข่อยใช่นำแน่..ฮิ ฮิ เว่าเล่นชื่อดอก..กะขอให้ดูแลสุขภาพตัวเองเด้อครับผม ;Dสวัสดีปีใหม่ครับ ;D
เหอ..เหอ..ท่านปลัดหายไปใหนมานอ.. ;D ปล่อยให้เอาจ๊ะหินคึดฮอด..55 คงจะวุ่นอยู่กะงานคลำ..
เอ้ย..งานคอมพ์...ยังไงก็มาทักทาย..ดู๋ดู๋..แหน่เดอ..เรื่องงาน..พ่อใหญ่หลายซะเหลือเกิน..555
10 งาน งานส่อย 8 งาน  555  ถ้ามีงานทางนี้..กะสิให้ท่านปลัดนั่นหละ..ฮ่าฮ่า.. ;D

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2008, 04:16:54 น. »
..ฮ่วย. ;D .ลูกหลานบองปะโอน..ทำไมคือเฮ็ดจั่งซั่น.  ;D
โหมดนี้มันกะมี 4 อย่าง(900-904)เท่านั้นตั๊ว55
อีก 2 อย่างที่พ่อใหญ่หน้าวัดและพ่อใหญ่ริมมูลเผิ่นเฮ็ดแจก 105-109
ก็นำมาโยนกองใส่กันเลย.. ;D
นอกนั้นอย่าไปสน..55 มันเล่นบ่ใด้ด๊อก..มันบ่ถืกสเป็คกัน.55.มัน DAO..อย่างเดียว
..ที่พ่อใหญ่หินเอาให้นั่น ให้นำไปใส่ใน KIMD
แล้วใช้ lyedit ปาดเนื้อหรือพิมพ์คำเว้า..คำพูดใส่ลง  จั่งได๋กะได้..55
แล้วบันทึก..ถ่อนี่กะหม่วนแล้ว..5555
..เล่น 900-906 ในโหมดอิเลคลำซิ่งลำหย่าว..แค่นี้..หมอลำตายเหมิด..55.มันสู้เฮาบ่ได้...5.5.
ขอบคุณครับอีพ่อใหญ่หินครับ................

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2008, 05:50:30 น. »
5555 ผมนี่หละไทยอิสานร้อยเปอร์เซนต์  เพราะว่าผมเป็นคนกรุงเทพฯโดยกำเนิด แต่เกิดอยู่ศรีสะเกษ 5555
..เหอ..เหอ.. ;D พ่อใหญ่งง.. ??? เป็นลูกครึ่งตั่วนี่..55
เออ..เมื่อวานนี้..ท่าน chinnapong pimchan ผอ.ร.ร.หนึ่งในปรางค์กู่ ไปเล่นนำ
เอาจ๊ะหินที่กันทรลักษ์ บอกว่า..เคย.รู้จักท่าน.ployt ถ้าจำไม่ผิด.. ;D แล้วท่าน ployt
เป็น ผอ.อยู่ ร.ร ได๋นอ..อั่นที่ถามไม่ใช่อะหยังดอก..สิไปล้มทับจักมื้อ..555
เอาจ๊ะ..บ่กินหลายดอก..งัวน้อย..จักตัวหนึ่ง..เลือดกะละมังหนึ่ง..กะพอ..55 ;D
โห..ช่วงนี้..มีท่านครูบาอาจารย์..หันมาเล่น xtreme..หลาย.. ;D
บอกว่า..เอาไว้ร้องเล่นกับลูกกับเมีย..หม่วนหลาย...ยามผิดกันกะเลยลืม..ย้อนหม่วน..55
ส่วน..เอาจ๊ะหิน..เล่นในในบ้านบ่ได้..เพราะคนในบ้านเขาร้องเพลงบ่เป็น...55
เพราะว่าเขาเป็น..หมอ..เอิ๊ก..เอ๊ก..เป็นอย่างเดียว...ลำ เพราะเป็น..หมอ....ลำ..5555 ;D

paradox_2

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2008, 12:10:30 น. »
ขอบคุณครับเฮ็ดงานหลายเลยบ่ได้ตอบผมบ่ได้ออกงานดอกเฮ็ดแต่งานรับแต่งานซองขาวกับซองชมพู่
พ่อใหญ่กับพี่น้องคือสิชำบายดีน้อ ให่มีความสุขทั้งกายและใจเด้อครับขอบคุณครับ ;D

• *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2008, 08:37:24 น. »
พ่อใหญ่ซำบายดี..และทุกคนก็หวังว่าสิซำบายดี..คือกัน.. :) เวียกงานการสร้าง..กะเพลาๆลงแหน่เดอ.. ;D
บ่อยากให้ลูกหลานคร่ำเคร่งหลาย..เดี๋ยวสิพากันป่วง(เครียด)..ระบายมันซะบ้าง..555 พ่อใหญ่ระบายจนว่า..
เซาป่วงแล้ว..ปลงแล้ว..ตายไปเอาไปนำบ่ได้ดอก..เหอเหอ.. ;D เงินนะ.เผิ่นบ่ให้เก็บ..ให้เก็บแต่ทอง... ;D
(ยืมเผิ่นมาเว้า)...55 อยู่แบบพอเพียง..บ๊ะ..มันยังบ่เพีงพอนี่หละหนา.. ;D

seiki0000

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2009, 20:15:35 น. »
เด็กปรางค์กู่ครับ dj next ครับ107.25 ครับๆ   http://fruitfit-forfit.hi5.com

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2009, 14:53:09 น. »
พ่อใหญ่ซำบายดี..และทุกคนก็หวังว่าสิซำบายดี..คือกัน.. :) เวียกงานการสร้าง..กะเพลาๆลงแหน่เดอ.. ;D
บ่อยากให้ลูกหลานคร่ำเคร่งหลาย..เดี๋ยวสิพากันป่วง(เครียด)..ระบายมันซะบ้าง..555 พ่อใหญ่ระบายจนว่า..
เซาป่วงแล้ว..ปลงแล้ว..ตายไปเอาไปนำบ่ได้ดอก..เหอเหอ.. ;D เงินนะ.เผิ่นบ่ให้เก็บ..ให้เก็บแต่ทอง... ;D
(ยืมเผิ่นมาเว้า)...55 อยู่แบบพอเพียง..บ๊ะ..มันยังบ่เพีงพอนี่หละหนา.. ;D

สวัสดีปีใหม่ครับเอาจ๊ะหิน  ให้โชคให้หมานให้มั่งให้มี  ให้อยู่ดีมีแฮง อยู่แดงมีฮี เด้อ เอาจ๊ะเด้อ
   ปล.เงินทองถ้าพอเพียงแล้ว กะฟาดถิ่มๆมาทางพี้ กะได้เด้อ  อิอิ