ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเข้าโหมดอิเล็กโทน แล้วต่อเพลงในรายชื่อเพลงได้ป่าวครับ  (อ่าน 5507 ครั้ง)

pokpak

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้ผมกำลังจะซื้อฮาดล็อก เพราะเห็นว่ามีโหมดอิเล็กโทนด้วย แต่ส่งสัยว่ามันสามารถเล่นต่อเพลงในรายชื่อที่เรากดไว้ได้ไหมครับ  และช่วงโซโลกลอง สามารถปล่อยคอร์ดได้ไหมครับ

ออฟไลน์ กระป๋อง

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
ตอนนี้ผมกำลังจะซื้อฮาดล็อก เพราะเห็นว่ามีโหมดอิเล็กโทนด้วย แต่ส่งสัยว่ามันสามารถเล่นต่อเพลงในรายชื่อที่เรากดไว้ได้ไหมครับ  และช่วงโซโลกลองสามารถปล่อยคอร์ดได้ไหมครับ

ไม่น่าจะสามารถเล่นต่อเพลงในรายชื่อได้ครับ
อ้างถึง
และช่วงโซโลกลองสามารถปล่อยคอร์ดได้ไหมครับ
น่าจะได้นะครับ ผมไม่ได้สังเกตุเท่าไรครับ

รอท่านอื่นๆ มาตอบอีกครั้งครับ เพื่อความแน่นอน

tukae

ในโหมดอิเลคโทน จะไม่สามารถเล่นเพลงในรายชื่อได้ครับ... เหมือนเราเปิด วินแอมป์ ฟังเพลง พอจะดูหนัง ต้องปิดเพลง แล้วกลับมาเปิดเพาเวอร์ดีวีดี ครับ... สรุปคือ คนละโหมดกันครับ... ต้องเลือกเล่นครับท่าน...

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
  และช่วงโซโลกลอง สามารถปล่อยคอร์ดได้ไหมครับ

ในโหมด อีเล็กโทนท่านสามารถเปลี่ยนคอร์ดได้ ตลอดเวลาเลยครับ

pokpak

ถามต่อนะครับ  ว่าแล้วที่ว่าโหมดอิเล็กโทนมีเพิ่มขึ้นมาเพื่อให้เล่นคีย์ยอร์ดไบ้เข้าใช่ไหมครับ และฟังชั้นที่เหลือก็เป็นระบบต่อเพลงปรกติ และเล่ยต่อเนื่องอัติโนมัติ  ถูกต้องใหมครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
ถามต่อนะครับ  ว่าแล้วที่ว่าโหมดอิเล็กโทนมีเพิ่มขึ้นมาเพื่อให้เล่นคีย์ยอร์ดไบ้เข้าใช่ไหมครับ และฟังชั้นที่เหลือก็เป็นระบบต่อเพลงปรกติ และเล่ยต่อเนื่องอัติโนมัติ  ถูกต้องใหมครับ

ถูกต้องครับ แต่ถ้าไม่มีคีย์บอร์ดใบ้ก็ใช้คีย์บอร์ดคอมพิวเตอร์เปลี่ยนคอร์ดได้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ รัฐภูมิ(PK-MUSIC)

• ระดับ 4
  • *
  • HL#7C12B2A8 ซื้อจากท่าน x-men
ในโหมดอิเล็คโทน  สามารถเล่นเพลงในรายชื่อเพลงได้   โดยคลิ๊กขวาที่ไดอะล็อคที่ใช้ปรับอิเลคโทน(กรอบสี่เหลี่ยมที่อยู่กลางจอภาพนั่นแหละ) แล้วเลือเพลลิสต์  เพิ่มรายชื่อเพลง  เพลงก็จะสามารถเล่นได้  แต่.......ไม่สามารถปรับใด ๆ เหมือนโหมดปกติได้  แต่มีเนื้อร้องขึ้นตามปกติ    และเวลาจะสั่งหยุดกลางเพลงไม่ได้  ต้องปิดโหมดอิเล็คโทนก่อน ....ของท่านอื่นเหมือนผมหรือเปล่าเอ่ย......(เล่นได้เฉยๆ นะครับ)

pokpak

ผมว่าจะดีมากเลยครับหากว่าเวลาเล่นโหมดธรรมดา แล้วมีช่วงส่งจังหวะกลอง หลายๆจังหวะเหมือนโหมดอิเล็กโทน  โดยปรกติมีแต่กด F3 Filling อย่างเดียวครับท่าน

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
ผมว่าจะดีมากเลยครับหากว่าเวลาเล่นโหมดธรรมดา แล้วมีช่วงส่งจังหวะกลอง หลายๆจังหวะเหมือนโหมดอิเล็กโทน  โดยปรกติมีแต่กด F3 Filling อย่างเดียวครับท่าน

ตอนนี้สามารถ Fillin จังหวะอื่น ๆ ได้เลยครับ
ให้กด Ctrl+0-9 สำหรับโซโล่จังหวะ 0-9
กด Alt+0-9 สำหรับโซโล่จัังหวะ 10-19
กด Ctrl+Alt+0-9 สำหรับโซโล่จังหวะ 20-29 ครับ

เมื่อเล่นโซโล่ (Fillin) เสร็จแล้วจะเข้าจังหวะเดิมก่อนเล่นโซโล่ครับ