ผู้เขียน หัวข้อ: กดเล่นเมดเลย์แล้วบางเพลงไม่เล่น บางเพลงเล่นต่อเนื่องเกิดจากอะไรคับ ต้องตั้งค่าอะไร  (อ่าน 6116 ครั้ง)

ออฟไลน์ eadkb

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL: 12446AA9 :1sound pro
หนึ่งเดือนแล้วยังแก้ไขไม่ได้เหรอครับ
จำชื่อเพลงที่มันไม่ต่อให้ได้ไหมครับ เอามาให้ทดลองหน่อยครับ

ออฟไลน์ janoi2017

• ระดับ 1
  • **
  • HL##
หนึ่งเดือนแล้วยังแก้ไขไม่ได้เหรอครับ
จำชื่อเพลงที่มันไม่ต่อให้ได้ไหมครับ เอามาให้ทดลองหน่อยครับ
ยังพี่ คิดถึงทุ่งลุยลาย สาวเลย หลายแพงอะบางแพงต่อ บางเพลงไม่ต่อ ตอนนี้มีงานแต่แบบร้องโอเกะกันเองเลยไม่ซีเรียส แตาก้ต้องแก้เดือนหน้างาน นักน้อง แดน เต้มวง ต้องแก่ให้ได้

ออฟไลน์ eadkb

• ระดับ 3
  • *
  • HL: 12446AA9 :1sound pro
ยังพี่ คิดถึงทุ่งลุยลาย สาวเลย หลายแพงอะบางแพงต่อ บางเพลงไม่ต่อ ตอนนี้มีงานแต่แบบร้องโอเกะกันเองเลยไม่ซีเรียส แตาก้ต้องแก้เดือนหน้างาน นักน้อง แดน เต้มวง ต้องแก่ให้ได้
ก็ต่อได้ปกตินะ

• ระดับ 1
  • **
  • HL##
ก็ต่อได้ปกตินะ
ใช่คับผมเล่นของพี่คนอื่นก้ต่อได้าุกเพลงแต่ของผมมันไม่ต่อสักเพลง เลยอยากรุ่สาเหตุ รึอาจจะต้องลงเพลงใหม่หมด

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ถ้าใช้เวอร์ชั่นล่าสุด (3.0.0.213) กรณีที่ไม่ใช่ Windows XP นะครับ
แล้วยังต่อเมดเล่ย์ไม่ได้ลองให้ผม teamviewer ไหมครับ
ผมติด 100 บาท ให้ท่านเอาไปหยอดตู้บริจาคให้เด็กนักเรียนที่ไหนก็ได้
ถ้าแก้ปัญหาไม่ได้ ไม่ต้องเสียเวลาเอาตังค์ไปหยอดครับ

ถ้าตกลงแจ้ง user id และ password ครับ

• ระดับ 1
  • **
  • HL##
ถ้าใช้เวอร์ชั่นล่าสุด (3.0.0.213) กรณีที่ไม่ใช่ Windows XP นะครับ
แล้วยังต่อเมดเล่ย์ไม่ได้ลองให้ผม teamviewer ไหมครับ
ผมติด 100 บาท ให้ท่านเอาไปหยอดตู้บริจาคให้เด็กนักเรียนที่ไหนก็ได้
ถ้าแก้ปัญหาไม่ได้ ไม่ต้องเสียเวลาเอาตังค์ไปหยอดครับ

ถ้าตกลงแจ้ง user id และ password ครับ
แจ้งทางไหนคับ

• ระดับ 1
  • **
  • HL##
(....)

https://download.teamviewer.com/download/TeamViewerQS.exe
ต้องเข้าคอมใช่ไหมคับ ตอนนี้ผมยุที่ทำงานคับพรุ่งนี่ได้ไหม ออกเวรเช้าอะคับ รบกวนขอเบอร์ไว้หน่อยคับน้า

ต้องเข้าคอมใช่ไหมคับ ตอนนี้ผมยุที่ทำงานคับพรุ่งนี่ได้ไหม ออกเวรเช้าอะคับ รบกวนขอเบอร์ไว้หน่อยคับน้า

งั้นลองติดต่อคนขาย HL ให้ท่านดูครับ เผื่อเขาช่วยได้ครับ  :beer:
เพราะผมอาจแก้ไขไม่ได้ก็ได้ครับ เพียงแต่เห็นหลายวันแล้วครับพี่
และพอดีตอนนี้ผมว่าง ดูบอลอยู่ด้วยครับ

ออฟไลน์ Sumatethep

• *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
ลองกดทั้ง3แบบบางเพลงต่อ บางเพลงพอจบแล้วหยุดไม่ต่อแนะนำหน่อยคับ ต้องไปตั้งค่าอะไรแบบไหน แนะนำหน่อยคับ ขอบคุณคับผม
เมื่อสมาชิกให้ข้อแนะนำไปจนหมดไส้หมดพุงทั้งรูปภาพ วิดีโอวิธีตั้งค่า  เครื่องคุณก็ยังเหมือนเดิม ครูแนะนำ2ข้อ เบื้องต้น

1. หาฮาร์ดดิสก์ พกพาไว้สำรองข้อมูล และเครื่องคอมพ์ใหม่ ไว้สำรองฉุกเฉิน (ดนตรีอาชีพ ควรมีคอมพ์อย่างนัอย 2 เครื่องนะครับ)
2. สำเนาเพลงทั้งหมด(ใส่ฮาร์ดิสก์พกพก)ไปที่คอมพ์เครื่องใหม่ แล้วตืดตั้งeXtremeใหม่ -สร้างรายการเพลงใหม่ - สั่งเล่นเมดเล่ย์ดูใหม่    เอาว่า เป็นการใช้ใหม่ทั้งหมดนะ

มันต้องเล่นได้หนะ   คนอื่นเค้าเล่นได้หมด  จะเว้นเราคนเดียวได้ไง  ขอให้ได้ดังความตั้งใจนะครับ
 :30:   :30:   :30:

ออฟไลน์ alexaob

• ระดับ 4
  • *
  • 131529B9 , 46A7E4D6,492546D5 ครูภูมิ,7504B4BC(XMK)
เป็นเหมือนกันครับ...เป็นเฉพาะ xmkl
พอมันไม่ต่อ รีบกดลูกศรลง มาเอนเตอร์ที่เพลงนั้น ถึงจะเล่นต่อ
ตอนหลัง ลองมาร์ค สีเขียว เพื่อกำหนดเพลงต่อด้วย...ก็เล่นได้ แต่ก็มีที่ไม่ยอมต่อเหมือนกัน..
ปล. จำเพลงไม่ได้ เพราะตอนนั้นกำลังแก้ปัญหา..ให้ผ่านไป
      อาจจะเป็นที่การตั้งค่า ในเพลงก็ได้ ที่มีผลกับการโหลดค่าของโปรแรมใหม่..ทำให้ระบบต้องไปรีเซต อะไร เลยหยุดไป..เพราะทิ้งไว้สักพัก มันก็เล่นนะ...แต่มันไม่ต่อเนื่อง....อันที่เนียน ก็เนียน ซะเหลือเกิน ครับ..

ของผม เปลี่ยนเครื่อง หายเฉย ตอนนี้เมดเล่ย์ได้ปกติแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 7 ธันวาคม 2020, 13:47:14 น. โดย alexaob »