ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ ขอสอบถามหน่อยคับ  (อ่าน 2373 ครั้ง)

ออฟไลน์ harumiji

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 1
  • *
  • 23495C4A noi1960
น้องใหม่ ขอสอบถามหน่อยคับ
« เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2015, 18:49:47 น. »
น้องใหม่  ขอสอบถามหน่อยคับ

ผมอยากรู้ว่าคอมผมเป็นอะไร คือ มันขึ้นฟ้อง audio input open error....! ( Error code: 8)  ตลอดเลย

จะเป็นช่วงผมปิดคอม แล้วถอด HL ออก แล้วมาเปิดอีกวัน เสียบ HL ลองเล่นเพลง เสียงไม่ออก ขึ้นฟ้องอีกเหมือนเดิม  

ผมลง Extreme ไว้สองเครื่อง เป็นเหมือนกันทั้งสองเครื่องเลย

ผมลองโหลดไดเวอร์เสียงมาลงใหม  ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ตอนนี้งงมากคับ  :bla: :bla: :bla: :bla: :bla: :bla:

ขอคำแนะนำด้วยคับ  ขอบคุณล่วงหน้าคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 ธันวาคม 2015, 19:10:36 น. โดย harumiji »

ออฟไลน์ Sumatethep

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
Re: น้องใหม่ ขอสอบถามหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2015, 06:31:09 น. »
เห็นชัดเจนครับว่า audio input open error....! ( Error code: 8) 

ตรวจดูว่า ไดรเวอร์ของซาวด์การ์ดถูกต้องไม่มีปัญหา ตรง ดีไวส์ แมเนเจอร์

ตรวจดูว่า เราใช้ Audio ร่วมกับโปรแกรมอะไรอยู่ โปรแกรมนั้นติดค้างเรื่อง Input  /  Output อะไรอยู่ แก้ไขออกก่อน

ตรงนี้ เป็นที่ปัญหา เรื่องจัดการเสียงเข้าออกจากคอมพิวเตอร์แน่นอน ครับ

ออฟไลน์ ครูบอล

• ระดับ 5
  • *
  • 6DD8D9D1 (อาเซ้ง) 80090D63 (MP 19/4/2023)
Re: น้องใหม่ ขอสอบถามหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2015, 06:48:07 น. »
เห็นชัดเจนครับว่า audio input open error....! ( Error code: 8) 

ตรวจดูว่า ไดรเวอร์ของซาวด์การ์ดถูกต้องไม่มีปัญหา ตรง ดีไวส์ แมเนเจอร์

ตรวจดูว่า เราใช้ Audio ร่วมกับโปรแกรมอะไรอยู่ โปรแกรมนั้นติดค้างเรื่อง Input  /  Output อะไรอยู่ แก้ไขออกก่อน

ตรงนี้ เป็นที่ปัญหา เรื่องจัดการเสียงเข้าออกจากคอมพิวเตอร์แน่นอน ครับ

:hap3: :hap3: :hap3: :hap3: :hap3: