ผู้เขียน หัวข้อ: All In One เพิ่มVCD .DAT แล้วเล่นได้แต่ตัดเสียงไม่ได้  (อ่าน 1577 ครั้ง)

mxt62ss

• บุคคลทั่วไป
All In One เพิ่มVCD .DAT แล้วเล่นได้แต่ตัดเสียงไม่ได้
« เมื่อ: วันที่ 4 เมษายน 2009, 15:35:56 น. »
All In One เพิ่มVCD .DAT แล้วเล่นได้แต่ตัดเสียงไม่ได้

คือผมเอาไฟท์.DAT มาจาก vcd คาราโอเกะทำเสร็จทุกอย่าง แต่พอเปิดดปรแกรม เล่นได้ปกติ แต่ปิดเสียงคนร้องไม่ได้ครับ
เป็นเพราะอะไรครับ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#648948B1 (x-men)
Re: All In One เพิ่มVCD .DAT แล้วเล่นได้แต่ตัดเสียงไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 เมษายน 2009, 15:46:29 น. »
ไปที่นี่มารึยังครับ...เล่าอาการมาให้ละเอียดครับ...มันเป็นไปยังไง มายังไง จะได้ช่วยกัน.... :em01: :em01: :em01:

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?board=3.0

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#648948B1 (x-men)
Re: All In One เพิ่มVCD .DAT แล้วเล่นได้แต่ตัดเสียงไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 4 เมษายน 2009, 15:48:04 น. »
สงสัยต้องมี All In One Leader มั่งแล้ว...ใครจะสมัครมั่งหว่า... :em13: :em13: :em13:

mxt62ss

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 4 เมษายน 2009, 16:06:36 น. »
ก็ทำตามขั้นตอนที่โหลดมาทุกอย่างล่ะครับ ใช้ Video Manager ครับ ตอนจะสร้าง.snf รองเปิดลำโพงตัดซ้าย-ขวา เสียงร้องก็ไม่ตัดครับ แล้วลองก๊อป
ไปในSong/video/vcd/Foderที่เราสร้างใหม่ เปิดโปรแกรม lister เพลงก็ได้ปกติ แต่เปิดเพลงตัดเสียงร้องไม่ได้ครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 5 เมษายน 2009, 08:28:59 น. »
ก็ทำตามขั้นตอนที่โหลดมาทุกอย่างล่ะครับ ใช้ Video Manager ครับ ตอนจะสร้าง.snf รองเปิดลำโพงตัดซ้าย-ขวา เสียงร้องก็ไม่ตัดครับ แล้วลองก๊อป
ไปในSong/video/vcd/Foderที่เราสร้างใหม่ เปิดโปรแกรม lister เพลงก็ได้ปกติ แต่เปิดเพลงตัดเสียงร้องไม่ได้ครับ
มีหลายเพลงหลายนักร้องที่ผู้ผลิต ไม่ได้แยกแทร็คเพื่อให้ตัดเสียงร้องออก ทำรวมกันมาครับ เราจึงตัดเสียงร้องออกไม่ได้

pattya

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2009, 15:47:44 น. »
ตอนทำเลือก CH แล้วลองฟังดูดีๆ ก่อนเลือกครับ