ผู้เขียน หัวข้อ: การตั้งค่า reset AIO ro extreme ต่อเพลงเร็วกว่า  (อ่าน 3368 ครั้ง)

pirotne

• บุคคลทั่วไป
การตั้งค่า reset AIO ro extreme ต่อเพลงเร็วกว่า
« เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2007, 21:22:41 น. »
   ผมใช้ คาราโอเกะ มาเกือบทุกตัว  ตั้งแต่ปี 35 หรือ 36 NCN  KX ktv (ซื้อ 2500บ มีฮาสร็อก)karaoke bomusic และที่เล่นนานและถูกใจ ก็คือ proplus 3 เพราะ ต่อเพลงเร็วใช้แรงดรื่องน้อย PIII 550 ก็รื่น แต่ต้องขย้นทำเพลงใน cakewlak ใส่ เพราะ บวกความเร็วร่วงหน้าไม่ได้ ตัดหัวเพลงไม่ใด้ 
ก็มาถึง ALL In one ทำได้เกีอบทุกอย่าง ยกเว้น ใส่ลูกส่งไม่ได้ ต้องทำใน ขนมเค็กเหมีอนกัน และเล่น soundfontโดยตรงไม่ได้ ตอนนี้ก็มาถึงยุคของ xtreme สุดยอดที่สุดในตอนนี้นะ ผมซื้อใช้เองมา 2ชุดแล้ว เลยค่อนข้างมี ประสพการในการใช้kareoke  ตั้งวงดนตรีมา 5-6ปี และก็ยังไปได้ดีอยู่ เข้าเรื่อง ดีกว่า การ ใช้  GM Reset มีปัญหากับการ ต่อเพลง มันจะโหลดเพลงนาน ให้สมาชิกลองเลือก อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่GM ผมเลือก GS Reset ตามรูป และเล่นกับ เครื่อง AMD doron 700-800  Ram 512 ต่อ
เพลงรี่นดี ไม่มีปัญหา  อยากถามว่า จำเป็นไหมต้อง GM GS จะเป็นไรไหม เคยศึกษาจากwww.tokaimusic.com มาก็ไม่น่าจะมีปัญหานะ เกือบลืมขอบคุณ SFเอื้ออาทรและ LABJJOM SF5 ใช้ใด้ดีมากครับ แต่อยากได้ของท่านผู้ใหญ่บ้าน จาก ออนซอนไม่รูว่าจะขอผิดที่หรือเปล่า ขอบคุณ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: การตั้งค่า reset AIO ro extreme ต่อเพลงเร็วกว่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2007, 23:27:55 น. »
ถ้าเล่นเพลงต่อเนื่องแบบ Medley ช้าไปหรือเร็วไปให้ปรับค่า Medley Start Time ที่ Options
ปกติจะตั้งไว้ -2 ถ้าช้าไปให้ปรับเป็น -3 ,- 4 .... ไปเรื่อย ๆ จนกระทั่งต่อเพลงได้พอดี
แต่ถ้าต่อเพลงเร็วไปให้ปรับเป็น -1 หรือ 0 ครับ

tharachdx

Re: การตั้งค่า reset AIO ro extreme ต่อเพลงเร็วกว่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2007, 06:42:17 น. »

1.อยากถามว่า จำเป็นไหมต้อง GM GS จะเป็นไรไหม เคยศึกษาจากwww.tokaimusic.com มาก็ไม่น่าจะมีปัญหานะ
2.แต่อยากได้ของท่านผู้ใหญ่บ้าน จาก ออนซอนไม่รูว่าจะขอผิดที่หรือเปล่า ขอบคุณ

1.จำเป็นครับ ถ้าไม่มี SysEx เพลงเก่าๆเพี๊ยนแน่นอน เนื่องมากจาก ไม่คำสั่งให้ไปคืนค่า Wheel Bender พวก Control ต่างๆ ฯลฯ เพื่อกลับสู่โหมด มาตรฐานก่อน ส่วนเพลงมิดี้รุ่นใหม่ๆที่ทำถูกต้องตามกฏ IRCP ก็จะมี Control 120,121 บังคับไว้อีกที อันนี้ไม่มีปัญหา และถ้า Sound ของท่านสามารถรับ Control นี้ได้หมด
   ถ้าผมเป็นคนทำมิดี้ หรือทำเล่นเอง ก็จะใส่ SysEx บังคับไว้อีกที เพื่อความมั่นคง และมั่นใจ....
2.ขอไม่ผิดบอร์ดหรอกครับ เจอที่ไหนก็คุยได้ทั้งนั้น ก็ช่วยอุดหนุนผมด้วยเถอะครับ ลูกยังเล็ก เมียยังเด็ก หมาต้องเลี้ยง แมวต้องกิน .....อิอิ... ;D ตังส์ที่ได้ ก็เอาไปซื้อเครื่องมือรุ่นแปลกๆ มาทดลองและ Review การทดสอบให้สมาชิกได้ทราบ ว่าสมควรซื้อมาเล่นหรือไม่
   http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=17&topic=2506.0

pirotne

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2007, 07:19:18 น. »
 ขอบคุณมากครับ ทั้งสองท่าน  ของท่านผู้ใหญ่จำได้ว่าตอนแรก รอยต้นๆ เอง จั๋งใดขึ้นขนาด เดี๋ยวฟังดูก่อนตัดสินใจ น่าจะดี ไม่ขั้นขายบ่ออก ขอบคุณ

tharachdx

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2007, 07:29:24 น. »
ขอบคุณมากครับ ทั้งสองท่าน  ของท่านผู้ใหญ่จำได้ว่าตอนแรก รอยต้นๆ เอง จั๋งใดขึ้นขนาด เดี๋ยวฟังดูก่อนตัดสินใจ น่าจะดี ไม่ขั้นขายบ่ออก ขอบคุณ

โร้ย..ย.ย.ต้นๆ หน่ะ มัน เวอร์ชั่น 2 ครับ ตอนนี้แถมฟรี สำหรับท่านที่อุดหนุน เวอร์ชั่นสามครับ...  ;D

pirotne

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2007, 09:42:19 น. »
  ต้องขออะภัยท่านผู้ก่อการ แทนตัวเองและเพื่อนสมาชิกบางท่าน ที่บางที่อาจจะถามคำถามที่มีคนถามแล้วทำให้ผู้ตอบเบื่อตอบ บางทีคนเหล่านั้นมีเวลาเข้ามาในบอร์ดน้อย ไม่มีเวลาท่องเที่ยวในกระทู้เก่าๆขอแรงท่าน ทำลิ้งค์ไป หรือบอก หัวข้อกระทู้อย่างที่ท่านทำนั่นแหละอย่าเพิ่งรำคราญเพราะสมาชิกใหม่น่าจะเพิ่มขึ้นมาก เพราะ xtreme ใช้ดี ราคาถูก  จึงบอกเพื่อน ผมใช้ไปก็อวดเพื่อนไป หลงคารมผมก็เยอะ ขยันตอบเถอะครับ หรือจะใช้เทคนิค อาชีวะ ตอบสมาชิกใหม่จะได้ทันกัน ขอบคุณ
                อาจจะตั้งกระทู้ผิดที่ จะย้ายไป คุยเรื่องจิปาถะก็ได้นะ ที่ลงในนี้เพราะมันต่อเนื่องเรื่องเก่าที่ผมไม่ทราบมาถาม แต่ท่าน X-men กับท่านผู้ใหญ่ (สมัครกำนันซะที่จะได้เรียกท่านกำนัน)ก็ยังช่วยกันตอบ ขอบคุณ