ผู้เขียน หัวข้อ: ชักจะไม่ปลื้มกับ SoundFont แล้วครับ  (อ่าน 6304 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
ชักจะไม่ปลื้มกับ SoundFont แล้วครับ
« เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2006, 20:55:35 น. »
ทั้ง MixGMEdit , GM Thai Mix , AlesisD4 ฯลฯ ไม่ปลื้มซักอย่าง   ???

;D ว่าแล้ว สาวกซาวด์ฟ้อนต้องสนใจ ด่าเราในใจแน่เลย... :D

ก็ไม่มีอะไรหรอกครับ เครื่องบ้านผมพักหลังๆผมเจอปัญหาโหลดซาวด์ฟ้อนทีไร CPU ผมทำงาน 100 เปอร์เซ็นต์เต็มทุกครั้ง
ดูตามรูปนะ ผมโหลดตัวละ 3 เมกแค่นั้น รอเป็นนาทีเลยท่าน นับประสาอะไรจะโหลดซาวด์ฟ้อนตัวใหญ่ๆ
ตอนนี้กลุ้มใจมากๆเลย ผมฟอร์แมทฮาร์ดดิสหลายรอบแล้ว จนไม่ได้ลง BMK กะ Xtreme ทดสอบกับเขาเลย
จะปีใหม่แล้ว เซ็งเลยครับท่าน เมื่อก่อนก็ใช้ดีๆอยู่นะครับ สงสัยต้องลองกลับไปใช้ไดรเวอร์ Audigy ปกติ แผ่นก็ให้พี่เสรีไปแล้ว
เล่น Creative Prodikey ก็ดีเลย์ป้อนข้อมูลมิดี้ไม่ได้เลยครับ บ้าหรือเปล่า เหอๆๆๆๆๆๆ
เฮ้อ.... งานก็ยุ่งหาสาเหตุยังไม่เจอ คุณแม่ไม่ปลื้มเลย ออกไปกินเบียร์กับตา xmen ซะดีไหมเนี่ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 ธันวาคม 2006, 08:23:27 น. โดย หนุ่มนากระแซง »

lf4

• บุคคลทั่วไป
Re: ชักจะไม่ปลื้มกับ SoundFont แล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2006, 21:22:28 น. »
อาการนี้ ต้องพาเจ้าของเครื่องไปหาหมอ 1900  ???

chollathee

Re: ชักจะไม่ปลื้มกับ SoundFont แล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2006, 21:28:15 น. »
ลงไดรเวอร์เมนบอร์ด หรือ ชิปเซ็ต หรือยังนั่น

ระวังเส้นผมจะบังภูเขาได้นะ ;D

อ้อ...ลืมไป ข้างหน้าไม่มีเส้นผมให้บังอยู่แล้ว อิ อิ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2006, 21:44:31 น. »
ว่าจะช่วยตอบหน่อยก็วิเคราะปัญหาไม่เป็นเพราะทำทุกอย่างแล้วลองเอา Harddisk and PCU ไปลองกับ Mainboard ตัวอื่นเพื่อดูว่าHarddisk and PCU ของเราสมบูรณ์หรือเปล่าครับ ::)

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2006, 22:16:38 น. »
ลงไดรเวอร์เมนบอร์ด กับชิบเซ็ตเรียบร้อยแล้วครับ
ลองเอาฮาร์ดดิส 20 GB.แบบ IDE มาใส่ก็ปกติดีไม่มีปัญหาอะไรครับ
เป็นไปได้ไหมว่าอาร์สดิสผมมีปัญหาหรือข้อมูลมันมากเกินไป
ฮาร์ดดิสผมเป็นแบบ SATA 160 GB. ครับผม

mildly

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2006, 23:07:22 น. »
จากรูปที่แสดง ลองคลิกที่แทป Process ให้ดูหน่อยครับ จะได้รู้ว่ามันโหลดอะไรมั่งจะได้วิเคราะห์ง่าย ๆ หน่อย

tharachdx

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2006, 07:28:56 น. »
นั่นคือ ลางร้ายครับ   ;D หมดบุญ หมั่นทำบุญเข้าไว้ ...อาจจะเจอเหตุการณ์แปลกๆ

ออฟไลน์ ป๊อก มิวสิคโปร

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • ทำสังคมให้น่าอยู่ เพื่อ ความน่าอยู่ของสังคม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2006, 08:26:34 น. »
ฮาร์ดดิส กับ รีโหมดแอร์ มันจะเกี่ยวกันไหมเนี่ย.

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2006, 08:26:13 น. »
เมื่อกี้ผมเล่นเพลง midi เสียงยานยังกะเทปยืดเลย มันเป็นอะไรของมันเนี่ย
เดี๋ยวจะลองถอนไดรเวอร์ A4MOD ออกก่อน ลองลงไดรเวอร์ Audigy ปกติของมัน

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2006, 09:24:50 น. »
เหอะ สงสัยเป็นที่บอร์ดหรือเปล่า มันไม่น่าจะขึ้น 100% เลยนะเนี้ย อืมว่างๆท่านลองหา X-fi ตัวใหม่มาเล่นซิ อาจจะดีขึ้น เห็นเค้าว่าไม่ถึง 4000 อะ จะบอกว่าเป็นที่ไดร์เวอร์มันจะเกี่บวกันหรอ ไม่น่านะ อิอิ  ;D ;D

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2006, 14:18:25 น. »
หลังจากเสียเวลาลงวินโดว์ Dark Edition V.2 ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาแล้วครับ แต่ดันมีปัญหากับ LAN ออนบอร์ด
ลงไดรเวอร์ไม่ได้อ่ะ เล่นเน็ตไม่ได้ งมจนอิดแล้ว สุดท้ายก็ต้องกลับไปลงวินโดว์ 2006 แผ่นที่พี่ฅนคอนให้มา
ตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้วครับผม เปิดโปรแกรมตั้งหลายตัวรวมทั้ง SF Bank Manager มันยังโหลดซีพียูแค่ 10 กว่าเปอร์เซ็นต์เอง

สรุปแล้วก็คงเป็นที่วินโดว์ หรือเป็นที่ฮาร์ดแวร์ผมเองก็ไม่รู้ที่มันไม่ยอมรับวินโดว์รุ่นใหม่ๆกว่านี้
อ้อ... ผมลงไดรเวอร์เมนบอร์ดไม่ได้เลยครับ เครื่องรวนทันที เมื่อกี้ลงไปต้องใช้ System Restore ย้อนกลับ
เลยต้องใช้ไดรเวอร์ที่วินโดว์เจอ เป็นไปได้ไหมว่าวินโดว์ตัวใหม่ๆ ไดรเวอร์มันใหม่กว่าที่มากับบอร์ด
ตอนนี้ก็ปลื้มแล้วล่ะครับ จะได้เตรียมเครื่องไว้บรรเลงงานปีใหม่ซะที vbvb............................

b39ppr

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2006, 01:58:39 น. »
เห็นมี r_server.exe ด้วย ตัวนี้เป็น remote admin นะครับ ถ้าท่านลงไว้ใช้งานเองก็โอเคครับ
แต่ถ้าไม่ได้ลงเองนี่ อาจจะกำลังโดนใครแอบดูหน้าจออยู่นะครับ  ;)

chollathee

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2006, 08:30:23 น. »
โวดินส์ตัดตอน ก็อย่างงี้แหละ บอกให้ลงแผ่นเต็ม SP2 ก็ไม่เชื่อ ???

ส่วน r_server นั่น 555+
มาจากคนแถว ๆ นี้แหละ อิ อิ ;D

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2006, 10:27:13 น. »
ส่วน r_server นั่น 555+
มาจากคนแถว ๆ นี้แหละ อิ อิ ;D

;D ใช่แล้ว Remote Administrator เอาไว้ดูเครื่องที่ทำงาน ลง VNC แล้วใช้ไม่เป็นน่ะ เอิ๊กๆๆๆ

ชายเสรี

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2006, 11:17:46 น. »
เครื่องพี่เมื่อคืนก็เป็น กะว่าจะโชว์ 3.8 tp ซะหน่อย  พอโหลด SF ทีไร ขึ้นหน้าจอขึ้นสีฟ้าทันที ถอดแรมออกตัวหนึ่งก็โหลดไม่ได้อีก เฮ้อ  ขายหน้าชาวอุบลหมด คอมเครื่งนี้ เคลื่อนที่ ทีไร ก็ทำเอาเจ้าของหน้าแตกทุกงาน กว่าจะหาเครื่องมาเปลี่ยนได้ แขกเริ่มเซ็ง เลยใช้วิธี Talk Show ไปพราง ๆ พอได้เครื่องมาใหม่ ดันเป็น karaOK เหอะ  ๆ ลืมวิธีใช้งานอีกซะนี่ ตั้งแต่ Xtreme เปิดตัวมาผมก็ไม่ได้เล่น karaOK อีกเลย  555 กว่าจะฟื้นความจำได้ก็เกือบ.........

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2006, 11:36:19 น. »
พักนี้มีงานถี่จังนะพี่ชาย

ชายเสรี

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2006, 15:43:49 น. »
พักนี้มีงานถี่จังนะพี่ชาย

555 มันเป็นหน้าที่ (ตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้) ที่ต้องคอยต้อนรับ แขกบ้านเรา  ก็ดี หนุกหนานดี

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2006, 16:09:20 น. »
งานถี่ระวังนกเขาไม่ขันเด้ออ้าย  ;D

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2006, 20:37:55 น. »
หลังจากเสียเวลาลงวินโดว์ Dark Edition V.2 ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาแล้วครับ แต่ดันมีปัญหากับ LAN ออนบอร์ด
ลงไดรเวอร์ไม่ได้อ่ะ เล่นเน็ตไม่ได้ งมจนอิดแล้ว สุดท้ายก็ต้องกลับไปลงวินโดว์ 2006 แผ่นที่พี่ฅนคอนให้มา
ตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้วครับผม เปิดโปรแกรมตั้งหลายตัวรวมทั้ง SF Bank Manager มันยังโหลดซีพียูแค่ 10 กว่าเปอร์เซ็นต์เอง

สรุปแล้วก็คงเป็นที่วินโดว์ หรือเป็นที่ฮาร์ดแวร์ผมเองก็ไม่รู้ที่มันไม่ยอมรับวินโดว์รุ่นใหม่ๆกว่านี้
อ้อ... ผมลงไดรเวอร์เมนบอร์ดไม่ได้เลยครับ เครื่องรวนทันที เมื่อกี้ลงไปต้องใช้ System Restore ย้อนกลับ
เลยต้องใช้ไดรเวอร์ที่วินโดว์เจอ เป็นไปได้ไหมว่าวินโดว์ตัวใหม่ๆ ไดรเวอร์มันใหม่กว่าที่มากับบอร์ด
ตอนนี้ก็ปลื้มแล้วล่ะครับ จะได้เตรียมเครื่องไว้บรรเลงงานปีใหม่ซะที
vbvb............................

ตรงนี้ไงครับ
สาเหตุ.....
ทุกวันนี้ ผมยังหันกลับไปใช้ตัวเดิม
ทั้ง ๆ ที่ ผมมีเวอร์ชั่นล่าสุด ทั้ง 2006 v.9 / Dark Edition v.2 / Crystal Edition / Tiger Edition / Gamer Edition / Vista Edition tc.

ลองมาหมดแล้วทุกอย่างครับ