ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไรให้กดอักษรตัวแรกของเพลงสากลแล้วเพลงขึ้นให้เลือก  (อ่าน 2197 ครั้ง)

thaicops

• บุคคลทั่วไป
ผมมือใหม่ครับ ขอถามหน่อยครับว่าทำอย่างไรให้กดอักษรตัวแรกของเพลงสากลแล้วให้เพลงที่มีอักษรตัวแรกเหมือนกันขึ้นมาให้เลือกครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ก็ทำได้อยู่แล้วนี่ครับ

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
ผมมือใหม่ครับ ขอถามหน่อยครับว่าทำอย่างไรให้กดอักษรตัวแรกของเพลงสากลแล้วให้เพลงที่มีอักษรตัวแรกเหมือนกันขึ้นมาให้เลือกครับ

ปกติเวลาพิมพ์อักษรตัวแรกก็จะขึ้นชื่อเพลงให้เลือกอยู่แล้วครับ แต่ถ้ามีชื่อไฟล์ (รหัสเพลง) ไปตรงกับอักษรตัวแรกของชื่อเพลง
มันก็จะไปเลือกที่ชื่อไฟล์ก่อน ให้กดปุ่ม Tab เพื่อเปลี่ยนประเภทของการค้นหา เป็นค้นหาจากชื่อเพลง ชื่อนักร้อง ลองกดวนดูครับ.

thaicops

• บุคคลทั่วไป
ทำได้แล้ว ขอบคุณคุณหลานย่าเหล มากครับ :happy:

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
ปกติเวลาพิมพ์อักษรตัวแรกก็จะขึ้นชื่อเพลงให้เลือกอยู่แล้วครับ แต่ถ้ามีชื่อไฟล์ (รหัสเพลง) ไปตรงกับอักษรตัวแรกของชื่อเพลง
มันก็จะไปเลือกที่ชื่อไฟล์ก่อน ให้กดปุ่ม Tab เพื่อเปลี่ยนประเภทของการค้นหา เป็นค้นหาจากชื่อเพลง ชื่อนักร้อง ลองกดวนดูครับ.

เชื่อไหม เล่นมาหลายปี เพิ่งรู้เหมือนกัน

• **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
เชื่อไหม เล่นมาหลายปี เพิ่งรู้เหมือนกัน

ไม่เชื่อ. ;D

ออฟไลน์ mixmas

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#6D221874 (ริมมูลน้อย)
เชื่อเขาหน่อยเหอะป๋า ;D ;D

• **