ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนเบอร์กลอง สแนร์ ไม่ได้ครับ ทำอย่างไรครับ SF2 II ของท่านบิ๊กแบ้งค์ตรับ  (อ่าน 1431 ครั้ง)

ออฟไลน์ อิ๋ว มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • No. 77E2C6F2
อยากทราบวิธีเปลี่ยนเสียงสแนร์กลองใน Soundfont  บิ๊กแบ้งค์ II ครับทำไม่ได้ใครทราบช่วยสอนทีครับ ขอบคุณครับ :D :happy:

ออฟไลน์ ต้นกล้า

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#8485AC52:HL#5D2EE58A:
อยากทราบวิธีเปลี่ยนเสียงสแนร์กลองใน Soundfont  บิ๊กแบ้งค์ II ครับทำไม่ได้ใครทราบช่วยสอนทีครับ ขอบคุณครับ :D :happy:
MarkII ใช่ไหมครับเวอร์ชั่นไหนๆของพี่ป้อมผมไม่เคยเปลี่ยนสแนร์ดูสักทีเพราะอันเดิมก็ดีอยู่แล้ว
ลองทำตามนี้นะครับว่าจะเปลี่ยนหรือป่าวเพราะฟอนท์ของพี่ป้อมผมเอาไว้ใช้งานที่บ้านโน่น
ลองเปลี่ยน 001/002...ตามรูปครับ ถ้าไม่ได้ก็ต้องรอพี่ป้อมแล้วล่ะ ถ้าไม่ได้คงใช้คำสั่งใน Midi Table แทนมั้ง :th2: :flower:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มกราคม 2010, 03:43:03 น. โดย ต้นกล้า »