ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วครับ build 9 beta 3 เลือกแยกลำโพงได้ตามใจชอบ ตามที่ได้เสนอแนะเข้ามา  (อ่าน 32496 ครั้ง)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
เอ่อ  ท่าน x-men ครับ
ไอ่ตัวที่แยกๆเสียงนี่ใช้กับซาวฟ้อนหรือ VSTi ครับ
ใช้กับซาวฟ้อนอย่างเดียวได้ไหมครับ
แบบว่าแยกเครื่องดนตรีต่างๆจากซาวฟ้อนอ่ะครับ
ใช่ไหมเอ่ย :D  สงสัยอ่ะงับ ;D

ตัวที่แยกเสียงได้นี่เป็น Option ที่เล่น SoundFont ในตัวโปรแกรม Xtreme เท่านั้นครับ

ASOUND524

• บุคคลทั่วไป
ก็แสดงว่าสามารถแยกเสียงเครื่องดนตรีจากซาวฟ้อนที่ใส่ในโปรแกรมเอ็กตรีมได้ใช่ไหมครับ
งั้นก็แจ่มไปเลยสิครับ
เพราะเครื่องผมเล่น VST ไม่ไหวครับ
 ;)

pure126

• บุคคลทั่วไป
OK ครับตามนี้เลยนะครับเพิ่ม
Stereo FC/SW
Mono Front Left (FL)
Mono Front Right (FR)

ให้เสร็จเรียบร้อยแล้ว
  :) :) :)

(....)

สุดยอดเลยครับท่าน x-men  ;D

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
ล่าสุดเพิ่งไปเล่นมาเมื่อคืนครับ งานเลี้ยงกีฬา อบต.
เจอปัญหา Midi Maper ในส่วนของ Drum ครับ
ผมปรับ ตามนี้แล้ว ตอนเล่นก็แยกเสียงได้ การ์ดใครการ์ดมัน
แต่พอปิดโปรแกรมแล้วเปิดมาใหม่ ก็ต้องมาตั้งใหม่ทุกครั้ง เพราะโปรแกรมไม่ยอมจำค่าเดิม เหมือนว่ามันโชว์อย่างเดียว
แต่เสียงจะออกรวมที่ Default Midi Port ตามที่เราตั้งไว้อ่ะคับ
ต้องทำการ ตั้งไปเป็น Default ก่อน จากนั้นให้ทำการปิดโปรแกรม แล้วเปิดมาตั้งค่าใหม่อีกครั้ง ถึงจะเล่นได้แยกเสียงแยกการ์ดเหมือนเดิม
ส่วนช่องอื่นๆ ก็ยังไม่ได้ลองครับ ยังไงรบกวนท่าน x-men ดูด้วยครับ

ตรวจสอบแก้ไขให้แล้วนะครับ Download Update ได้ใน build 9 beta 4 ครับ