ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือโปรแกรม Reaper ครับ  (อ่าน 1619 ครั้ง)

bobbysound

• บุคคลทั่วไป
ขอความช่วยเหลือโปรแกรม Reaper ครับ
« เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2009, 09:23:19 น. »
ผมลองเล่นโปรเจ็คผ่าน Sonar แล้วมีปัญหาที่แก้ไม่ค่อยตกหลายเรื่อง เช่น เสียงค้างบ้าง Sessiondrummer บางเพลงไม่ทำงานบ้าง ก็เลยมาทดลองสร้างโปรเจ็ค ผ่าน Reaper  แต่ก็เจอปัญหา คือ liveSynthPro โหลด soundfont ไม่เข้า แต่ Sessiondrummer หรือ vsti ตัวอื่นๆ สามารถเล่นได้ อยากทราบว่าจะแก้ปัญหาอย่างไรครับ หรือว่ามี Dxi ตัวใดบ้างที่สามารถโหลด soundfont แทน LivesynthPro ได้ครับ  ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

wisut357

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอความช่วยเหลือโปรแกรม Reaper ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2009, 14:43:25 น. »
ไม่มีคนตอบเลยหรอนานแล้ว ได้ยังครับ คงได้แล้วมั่ง liveSynthPro ใช้ไม่ได้หรอกครับ ต้องใช้ sfz และ sfz+ ครับโหลดSoundfont ได้เหมือนกัน