ผู้เขียน หัวข้อ: ซาวโมดูลkorg x5dr กับคาราคอม  (อ่าน 1762 ครั้ง)

madmax99

• บุคคลทั่วไป
ซาวโมดูลkorg x5dr กับคาราคอม
« เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2010, 11:30:51 น. »
ผมซื้อมือสองมาไม่มีคู่มือดาวโหลดแล้วมีแต่ภาษาeไม่รู้เรื่องขอรบกวนผู้ที่เคยใช้หรือเซทเป็นช่วยหน่อยครับตอนนี้ผมต่อกับสายusb midi อยู่ใช้เล่นเสียงมันก็ออกแต่มันไม่เหมือนจริงมันออกแปลกๆเสียงเปียนโนเยอะมากไม่รู้จะทำไงดีครับ

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
Re: ซาวโมดูลkorg x5dr กับคาราคอม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2010, 14:12:22 น. »
ผมซื้อมือสองมาไม่มีคู่มือดาวโหลดแล้วมีแต่ภาษาeไม่รู้เรื่องขอรบกวนผู้ที่เคยใช้หรือเซทเป็นช่วยหน่อยครับตอนนี้ผมต่อกับสายusb midi อยู่ใช้เล่นเสียงมันก็ออกแต่มันไม่เหมือนจริงมันออกแปลกๆเสียงเปียนโนเยอะมากไม่รู้จะทำไงดีครับ

ลองเปลี่ยนสายดูหรือยังครับ

creator2006

• บุคคลทั่วไป
Re: ซาวโมดูลkorg x5dr กับคาราคอม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2010, 14:19:21 น. »
ท่านไก่ ครถม เลยครับงานนี้
ถ้าเป็นตระกูล Roland ต้้อง เปลี่ยนสถานะให้อยู่ในโหมด GM ก่อนครับ เข้าใจว่ายังคงอยู่ที่ Preset เลยมีแต่PIANO