ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา ท่านที่มีประสปการณ์ เครื่องเสียง แสงสี วงดนตรี ทั้งหลาย  (อ่าน 6362 ครั้ง)

ออฟไลน์ เคนยา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 8D1C911C ( จาก ศิลปินหน้าวัด อ.ไก่)
ในช่วงปลายปี ประมาณวันที่ 19 ธันวาคม 2558  ทางบริษัทผมจะมีการแข็งกีฬา และตอนค่ำจะกินเลี้ยง สถานที่กำลังจอง ยังไม่สรุปว่าได้ที่ไหน ( อยู่ใน กทม. )  ภาคกลางวัน 10.00 - 17.00 จะมีการแข่งฟุตซอล แชร์บอล และกีฬาสนุกๆ ภาคค่ำ 18.00 - 23.00 น. มีการกินเลิี้ยง และมีดนตรีเครื่องเสียงแสงสีพร้อม โต๊ะจีน 50 โต๊ะ
สิ่งที่ต้องการ คือ
1. วงแบรนด์ ครบวง 3-5 ชิ้น นักร้อง ชายหญิง(ไม่เอาโคโยตี้) แนวเพลงทั่วไป แบบสนุกๆมันส์ๆ  
2. เครื่องเสียง แสงสี พร้อมสโม๊ค
3. ชุดเครื่องเสียงเคลื่อนที่เร็วภาคกลางวัน พากษ์กีฬา

อยากทราบงบประมาณ ว่าจะต้องใช้งบประมาณสักเท่าไร ( ขอราคาเครื่องเสียงแสงสี ดนตรี  แยกเป็น 2 แบบ  กลางแจ้ง และ ในฮอล ) เอาแบบไม่เจ็บตัว วิน วิน ทั้งสองฝ่าย  ผมจะได้ทำเรื่องเสนอทางผู้ใหญ่  เรื่องงบประมาณเครื่องเสียงแสงสีพร้อมดนตรี  ขอบพระคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 เมษายน 2015, 10:40:08 น. โดย เคนยา »

ออฟไลน์ วรชัย23

• ระดับ 4
  • *
  • HL#6E614E4C จากท่านหลานย่าเหล
วงสามชิ้นห้าคนก็คนละพันห้าครับ=7500 แต่ถ้าเอาดีดีเพิ่มนักร้องเข้าไปอีกสักคนนึงหรือสองคนมาเอ็นเตอร์เทนช่วยกันหน้าเวทีจะสนุกกว่าครับคงไม่เกินหมื่นถ้วนสำหรับเจ็ดคน
เครื่องเสียงสองเซ็ทเครื่องดนตรีครบชุดก็สัก =8000-9000
ผมมีพาร์54x3อยู่8 , 36x3อยู่4 -ขึ้นขาวินซ์ สโมคคงหาไม่ยากราคาไม่แพง =3000

ชุดกลางวันก็เอามอนิเตอร์นี่ละสี่ใบทำก็พอได้มั๊งครับ หรือเอาแยกของกลางคืนมาเซ็ทนึงใช้พากษ์กีฬา ถ้าเป็นทั้งวันอาจต้องเพิ่มค่าแรงทีมงานเป็นสองแรงแต่ไม่โดนค่าอุปกรณ์อีกชุดที่ต้องเพิ่มของภาคกลางวัน   คงไม่ถึงสองหมื่นห้าหรอกครับ  อาจแยกบิลเป็นกลางวัน4500 กลางคืนสัก18500  ผมว่าพี่น้องเราทำได้ราคาต่ำกว่านี้อีกครับ นี่ราคาหน้าร้านผมหลังร้านอีกราคาครับมันมีจุดที่ลดหลั่นลงไปได้อย่านักดนตรีนักร้องผมจ่ายไม่เท่ากันบางคนก็พันเดียวบางคนก็พันสอง

• ระดับ 5
  • *
  • 8D1C911C ( จาก ศิลปินหน้าวัด อ.ไก่)
วงสามชิ้นห้าคนก็คนละพันห้าครับ=7500 แต่ถ้าเอาดีดีเพิ่มนักร้องเข้าไปอีกสักคนนึงหรือสองคนมาเอ็นเตอร์เทนช่วยกันหน้าเวทีจะสนุกกว่าครับคงไม่เกินหมื่นถ้วนสำหรับเจ็ดคน
เครื่องเสียงสองเซ็ทเครื่องดนตรีครบชุดก็สัก =8000-9000
ผมมีพาร์54x3อยู่8 , 36x3อยู่4 -ขึ้นขาวินซ์ สโมคคงหาไม่ยากราคาไม่แพง =3000

ชุดกลางวันก็เอามอนิเตอร์นี่ละสี่ใบทำก็พอได้มั๊งครับ หรือเอาแยกของกลางคืนมาเซ็ทนึงใช้พากษ์กีฬา ถ้าเป็นทั้งวันอาจต้องเพิ่มค่าแรงทีมงานเป็นสองแรงแต่ไม่โดนค่าอุปกรณ์อีกชุดที่ต้องเพิ่มของภาคกลางวัน   คงไม่ถึงสองหมื่นห้าหรอกครับ  อาจแยกบิลเป็นกลางวัน4500 กลางคืนสัก18500  ผมว่าพี่น้องเราทำได้ราคาต่ำกว่านี้อีกครับ นี่ราคาหน้าร้านผมหลังร้านอีกราคาครับมันมีจุดที่ลดหลั่นลงไปได้อย่านักดนตรีนักร้องผมจ่ายไม่เท่ากันบางคนก็พันเดียวบางคนก็พันสอง

ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ หม่อง เมืองสิงห์

• ระดับ 5
  • *
  • 8E576468 [Music Creator] 4EE168C8 (เสียชีวิต)
 เอาชุดนี้มั๊ยย...

ค่าแรง 185 ชุดเดียว..  :hap3: :hap3: :hap3:

• ระดับ 5
  • *
เอาชุดนี้มั๊ยย...

ค่าแรง 185 ชุดเดียว..  :hap3: :hap3: :hap3:

แหล่มเลย

ออฟไลน์ เจตน์ หมื่นจิตร

• ระดับ 5
  • *
  • 57E250D6
แร็คสวยมาก หายากแล้วรุ่นนี้ ;D

• ระดับ 5
  • *
มีท่านอื่นให้คำแนะนำ บ่อครับ.....

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)

ชุดกลางวันก็เอามอนิเตอร์นี่ละสี่ใบทำก็พอได้มั๊งครับ หรือเอาแยกของกลางคืนมาเซ็ทนึงใช้พากษ์กีฬา ถ้าเป็นทั้งวันอาจต้องเพิ่มค่าแรงทีมงานเป็นสองแรงแต่ไม่โดนค่าอุปกรณ์อีกชุดที่ต้องเพิ่มของภาคกลางวัน   คงไม่ถึงสองหมื่นห้าหรอกครับ  อาจแยกบิลเป็นกลางวัน4500 กลางคืนสัก18500  ผมว่าพี่น้องเราทำได้ราคาต่ำกว่านี้อีกครับ นี่ราคาหน้าร้านผมหลังร้านอีกราคาครับมันมีจุดที่ลดหลั่นลงไปได้อย่านักดนตรีนักร้องผมจ่ายไม่เท่ากันบางคนก็พันเดียวบางคนก็พันสอง

วงดนตรีสดพร้อมอุกรณ์ดนตรี เครื่องเสียง เวที ไฟ.  แถวบ้านนอกบ้านผมเริ่มตั้งแต่สองหมื่นห้าขึ้นไป. ไม่มีแด๊นซ์น่ะครับ

081-9416944. ป้อม บิ๊กแบ๊งค์. รับประกันความมัน

ออฟไลน์ มะละกอ

• *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men

เอาจากประสบการณ์จริงๆ ในอดีตที่เคยจัดมา

ก่อนอื่นตั้งชื่องานให้หรู

ผมเอาโจทย์จากจำนวนผู้คนในงานเลี้ยงตอนกลางคืน ประมาณ 500 คน( 50 โตีะ)
ต้องการให้คน  500 คนสนุก  ผมคิดคนละ  500 บาท  =  250,000.-

ส่วนกลางวันงานกีฬา  ผมคิด  คนละ 150  พนักงานจริงกี่คนก็คูณเข้าไป

ล็อบบี้ให้เจ้าของบริษัทจ่ายมาก่อนนะครับ
ได้เงินมาค่อยมาคิดแจกแจงจะจ่ายอย่างไร
หรือจะจ้างผมคิดให้ก็ได้ ทีมงานผมยินดีบริการครับ

หมายเหตุ ไม่รวมค่าเช่าห้องบอลรูมโรงแรม ค่าอาหาร เครื่องดื่ม ของขวัญ รางวัล ของชำร่วย ฯลฯ
ส่วนใหญ่เบ็ดเสร็จอยู่ที่  500,000.-  บาทไทยครับ
การแต่งตัว แฟนซี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 เมษายน 2015, 08:39:58 น. โดย มะละกอ »

• ระดับ 5
  • *
เอาจากประสบการณ์จริงๆ ในอดีตที่เคยจัดมา

ก่อนอื่นตั้งชื่องานให้หรู

ผมเอาโจทย์จากจำนวนผู้คนในงานเลี้ยงตอนกลางคืน ประมาณ 500 คน( 50 โตีะ)
ต้องการให้คน  500 คนสนุก  ผมคิดคนละ  500 บาท  =  250,000.-

ส่วนกลางวันงานกีฬา  ผมคิด  คนละ 150  พนักงานจริงกี่คนก็คูณเข้าไป

ล็อบบี้ให้เจ้าของบริษัทจ่ายมาก่อนนะครับ
ได้เงินมาค่อยมาคิดแจกแจงจะจ่ายอย่างไร

หรือจะจ้างผมคิดให้ก็ได้ ทีมงานผมยินดีบริการครับ

หมายเหตุ ไม่รวมค่าเช่าห้องบอลรูมโรงแรม ค่าอาหาร เครื่องดื่ม ของขวัญ รางวัล ของชำร่วย ฯลฯ
ส่วนใหญ่เบ็ดเสร็จอยู่ที่  500,000.-  บาทไทยครับ
การแต่งตัว แฟนซี

ขอบพระคุณครับ   ราคานี้  คงเป็นราคา ออร์แกไนส์แน่เลย 

• ระดับ 5
  • *
วงดนตรีสดพร้อมอุกรณ์ดนตรี เครื่องเสียง เวที ไฟ.  แถวบ้านนอกบ้านผมเริ่มตั้งแต่สองหมื่นห้าขึ้นไป. ไม่มีแด๊นซ์น่ะครับ

081-9416944. ป้อม บิ๊กแบ๊งค์. รับประกันความมัน

ขอบพระคุณครับ น้าหมอลุงนพ  เดิ๋ยวคงตัองตั้งงบประมาณเผื่อไว้อีกแน่ๆ  เบื้องตันได้งบ คร่าวๆแล้ว  อย่าลืมต้อง บวกชุดเคลื่อนที่เร็ว ภาคกลางวันตอนเขาแข่งกีฬา เอาไว้ให้ทีมพากษ์ เขาโม้   มหาสนุกนะครับ

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551

ขอบพระคุณครับ น้าหมอลุงนพ  เดิ๋ยวคงตัองตั้งงบประมาณเผื่อไว้อีกแน่ๆ  เบื้องตันได้งบ คร่าวๆแล้ว  อย่าลืมต้อง บวกชุดเคลื่อนที่เร็ว ภาคกลางวันตอนเขาแข่งกีฬา เอาไว้ให้ทีมพากษ์ เขาโม้   มหาสนุกนะครับ
ตั้งไว้เยอะๆก่อนเลยครับ ;D ;D ;D

• ระดับ 5
  • *
ตั้งไว้เยอะๆก่อนเลยครับ ;D ;D ;D

เอาวงดนตรี น้าโก  ดีมั๊ย ..... ;D

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551

เอาวงดนตรี น้าโก  ดีมั๊ย ..... ;D
อย่าคิดว่าผมไม่กล้ารับนะ...
มากินแถวชลบุรีสิ...
ปิดหาดเลี้ยง...