ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใช้จอมอนิเตอร์ดูเนื้อร้องคาราโอเกะ บนเวทีแบบไหน อย่างไร  (อ่าน 9501 ครั้ง)

ออฟไลน์ vitoon

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#752CEA3B (ครูภูม)
ผมเคยใช้จอของคอมพิวเตอร์จอแบน ขนาด 21 นิ้ว เป็นจอมอนิเตอร์สำหรับดูเนื้อร้องบนเวที
ปัญหามีอยู่ว่า ใช้ไปได้พักหนึ่ง จอจะชอบเสีย เนื่องจากหลายสาเหตุ เช่น โดนน้ำบ้าง โดนหมอกบ้าง
โดนน้ำเหล้าหกใส่บ้าง โดนแรงกระแทกบ้าง ตอนหางเครื่องเต้น หรือไม่ก็โดนคนขี้เมาไปชนบ้าง
ท่านมีวิธีใช้ วิธีตั้งไว้บนเวทีกลางแจ้งยังไง จึงจะรักษาจอมอนิเตอร์ได้ยาวนานครับ แล้วถามต่อว่า
ระหว่างจอของคอมกับจอของโทรทัศน์อะไรดีกว่ากันครับ..ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ กระป๋อง

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
ผมใช้ LED 17 นิ้ว มาโดยตลอด ตั้งแต่เริ่มใช้เอ็กซทรีมมาเลยครับ นับเวลาได้น่าจะมากกว่าสามปีได้ครับ
จอยังไม่เคยเป็นอะไรเลยครับ ผมใช้จอของ ไอวิว ราคาสองพันนิดๆ ครับ
เวลาใช้งานผมก็ว่างๆ ไว้บนเวทีเลยครับ ไม่มีอะไรห่อหุ้มเลยครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ใช้ขาตั้งครับ ถ้าขี้เมาเยอะก็มัดขาให้ดี ไม่ต้องกลัวใครชนล้ม

แบบในรูป..ให้ดูจอนะ อิ อิ

แบบนี้ก็เสี่ยงนิด ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 ตุลาคม 2012, 13:26:24 น. โดย อนันตชัย2009 »

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
ใช้ขาตั้งครับ ถ้าขี้เมาเยอะก็มัดขาให้ดี ไม่ต้องกลัวใครชนล้ม

แบบในรูป..ให้ดูจอนะ อิ อิ
(....)

จอแถบขวาอวบดีครับ. ;D

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
ขาที่ซื้อต่อจากผมไปใช่ไหมครับนิ

ytpm

• บุคคลทั่วไป
17 นิ้ว +ขาตั้งลำโพง + แป้นยึดลำโพงมาเจาะรูใส่น๊อตยึดติดกับฐานจอ ส่วนขาถ้มัดติดกับเวทีก็แน่นดีครับ และหมุนได้รอบทิศทาง  ส่วนจอผมว่าเอาตามสะดวกครับ ถ้ากลางวันจอคอมแบบเก่าจะมองไม่ค่อยเห็นต้องเป็น LED หรือ LCD เวลาฝนตกก็หาถุงพลาสติกใสใบใหญ่คลุมจอร้องต่อได้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 ตุลาคม 2012, 18:57:36 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ขาที่ซื้อต่อจากผมไปใช่ไหมครับนิ
ใช่ครับ..

ออฟไลน์ DAPNUN 802

• ระดับ 3
  • *
  • 6E644E72 ครูภูม
เตรียมเลียนแบบ...555

ออฟไลน์ อ๊อฟ คลองสามวา

• ระดับ 5
  • *
  • HL#->95D6532F (นิมิตรใหม่)
ผมใช้จอแบบตูดหนัก แบบที่เขาไม่ค่อยจะใช้กันแล้ว
ทั้งอึดทั้งหนัก นักร้องขย่มยังไม่เป็นไร  :flower:

ออฟไลน์ พงค์ ภูไท

• *
  • HL#6C8648A9(Form_X-men)
ส่วนผม..ใช้แบบนี้มาย่างปีที่ 5 ครับ มีปัญหาเฉพาะตอนไฟดับ...ฝนตกก้อกางร่ม... ;D ;D :o^: :o^:

ออฟไลน์ Nui LT Sound

• ระดับ 3
  • *
  • 5D1E950B (วิชัย)
ของผมประมาณนี้ครับก๊อปปี้ เลียนแบบได้ครับไม่ห่วงห้าม... :o^: :beer:

ออฟไลน์ บ่าววานร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6FE6B979 จาก ดชคส.
17 นิ้ว +ขาตั้งลำโพง + แป้นยึดลำโพงมาเจาะรูใส่น๊อตยึดติดกับฐานจอ ส่วนขาถ้มัดติดกับเวทีก็แน่นดีครับ และหมุนได้รอบทิศทาง  ส่วนจอผมว่าเอาตามสะดวกครับ ถ้ากลางวันจอคอมแบบเก่าจะมองไม่ค่อยเห็นต้องเป็น LED หรือ LCD เวลาฝนตกก็หาถุงพลาสติกใสใบใหญ่คลุมจอร้องต่อได้เลย

ของผมก็แบบนี้ครับ ติดตั้งง่าย ไม่ต้องกลัวล้ม

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ผมเคยใช้จอของคอมพิวเตอร์จอแบน ขนาด 21 นิ้ว เป็นจอมอนิเตอร์สำหรับดูเนื้อร้องบนเวที
ปัญหามีอยู่ว่า ใช้ไปได้พักหนึ่ง จอจะชอบเสีย เนื่องจากหลายสาเหตุ เช่น โดนน้ำบ้าง โดนหมอกบ้าง
โดนน้ำเหล้าหกใส่บ้าง โดนแรงกระแทกบ้าง ตอนหางเครื่องเต้น หรือไม่ก็โดนคนขี้เมาไปชนบ้าง
ท่านมีวิธีใช้ วิธีตั้งไว้บนเวทีกลางแจ้งยังไง จึงจะรักษาจอมอนิเตอร์ได้ยาวนานครับ แล้วถามต่อว่า
ระหว่างจอของคอมกับจอของโทรทัศน์อะไรดีกว่ากันครับ..ขอบคุณมากครับ

ดีที่สุด

ชัดที่สุด

ถูกที่สุด

สะดวกที่สุดแล้วครับ

กลัวพังก็ทำกล่องใส่  ติดกระจกกันหน้าอีกชั้น  ว่างๆ   จะทำมาให้ดู

ออฟไลน์ br.sound

• ระดับ 5
  • *
  • 86E62860

ใช่ครับ ผมใช้แบบนี้แหละครับ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 :beer: :cheer: ของผมเป็นแบบนี้แหละ ใช้ขาตั้งลำโพง ส่วนฐานเป็นถาดรองเอนกประสงค์ซึ่งเป็นของอภินันทนาการมาจากพี่จูเนียร์ครับ  :beer: :cheer:

ออฟไลน์ ขุนหมู

• ระดับ 5
  • *
  • HL#47866A34 , Tel. 080-7788747

อ้าว   ฝนตกยังจะเล่นอยู่อีกเหรอครับ  เก็บของก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ ขุนหมู

• ระดับ 5
  • *
  • HL#47866A34 , Tel. 080-7788747
ดีที่สุด

ชัดที่สุด

ถูกที่สุด

กลัวพังก็ทำกล่องใส่  ติดกระจกกันหน้าอีกชั้น  ว่างๆ   จะทำมาให้ดู

ทำขายเลยครับ   อิอิ

ออฟไลน์ ขุนพลบางยาง

• ระดับ 3
  • *
  • HL#76645AE2 ครูภูม
:beer: :cheer: ของผมเป็นแบบนี้แหละ ใช้ขาตั้งลำโพง ส่วนฐานเป็นถาดรองเอนกประสงค์ซึ่งเป็นของอภินันทนาการมาจากพี่จูเนียร์ครับ  :beer: :cheer:

(....)

แนวเดียวกับผมเลย  :th1: :cheer:

ออฟไลน์ บุปผาชน

• ระดับ 5
  • *
  • 868CA840 ครูภูม ครับ.
ดีที่สุด

ชัดที่สุด

ถูกที่สุด

อยากดูเผื่ออยากได้ครับ.   :beer:

ออฟไลน์ mixmas

• *
  • HL#6D221874 (ริมมูลน้อย)
ได้แนวคิดดีๆอีกแล้วครับท่าน :thank1:

ออฟไลน์ จันทร์แดง มิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • # 548B360B (ท่าน X-MEN)
ของผมทำกล่องใส่ครับ

บางงานก็แบบนี้ครับแล้วแต่หน้างานครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 ตุลาคม 2012, 11:22:41 น. โดย จันทร์แดง มิวสิค »

ออฟไลน์ ขุนพลบางยาง

• ระดับ 3
  • *
  • HL#76645AE2 ครูภูม

ของผมกันเองขี้เมาก็คนในบ้าน พี่พี่น้องน้อง ครับ  :cheer: :beer: :cheer1:

ออฟไลน์ vitoon

• ระดับ 3
  • *
  • HL#752CEA3B (ครูภูม)
ขอบคุณทุกท่านครับ ที่โพสท์ตัวอย่างสวย ๆให้ดู เผื่อยังไงจะขอคัดลอกด้วยนะครับ
ขอให้ทุกคนมีความสุขมาก ๆ กับการเล่นโปรแกรม Extreme ครับ