ผู้เขียน หัวข้อ: ถามท่าน ผู้รู้........เกี่ยวกับ แจ็ค mono กับ stereo  (อ่าน 1644 ครั้ง)

GGooOO

• บุคคลทั่วไป
ถามท่าน ผู้รู้........เกี่ยวกับ แจ็ค mono กับ stereo
« เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2008, 20:26:12 น. »
คือผมใช้ Xtreme แยกไลน์ มา 5 ไลน์

soundcard ตัวแรก

kickdrum เป็น    monoFront[L]
snare+cowbell          monoFront  [R]

soundcard ตัวที่สอง
hihat+tom+Crash&ride   monofront  [L]
miscPercussrion           monofront  [R]
handPercussion           monoFront  [R]

soundcard ตัวที่ 3
intrusmet  guitar  bass  1 stereo

ตอนนี้ผมมีแจก rca อยู่ 3 เส้น
และแจ็คต่อเข้า มิกซ์เป็น Mono ไม่ทราบ ว่า เสียง
hihat+tom+Crash&ride   monofront  [L]
miscPercussrion           monofront  [R]
handPercussion           monoFront  [R]
kickdrum                      monoFront[L]
snare+cowbell             monoFront  [R]

เวลา เล่น แล้ว เสียง จะออกลำดพง ทั้ง สองข้างหรือ เปล่าครับ คือ แต่ละคเครื่องชิ้นดนตรี นะครับ

หรือว่าผมต้องใช้ แจ็ค  stereo ครับ ช่วย แนะ นำ ด้วย

ดูตามรูป ครับ ช่วยแนะนำการเล่นที

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 เมษายน 2008, 20:45:40 น. โดย GGooOO »

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • You'll never drunk alone
Re: ถามท่าน ผู้รู้........เกี่ยวกับ แจ็ค mono กับ stereo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2008, 22:19:32 น. »
อยู่ที่การ PAN ที่มิกเซอร์ของท่านครับ
แจ็คใช้โมโนนั่นแหละครับ

ถ้าอยากให้ออกสองข้างก็ตั้งไว้ที่เที่ยงตรงครับ