ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่จำเป็นต้องแยกไลน์อีกต่อไป สำหรับ eXtreme  (อ่าน 23244 ครั้ง)

ออฟไลน์ เบิร์ดมิวสิค สกลนคร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL(1):8CA952E5 (2):6D2A9875 (3):5DE70497
Re: ไม่จำเป็นต้องแยกไลน์อีกต่อไป สำหรับ eXtreme
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 12:11:41 น. »
ถ้าแยกก็แค่เบส กับกระเดื่อง เพื่อให้เหมาะสมกับเครื่องเสียงชุดนั้น ๆ

แต่เครื่องเสียงตัวเองไม่ค่อยแยก เว้นแต่สภาพอากาศ สถานที่มันทำให้เสียงเลวลง

ถึงจะแยกเพื่อปรับให้มันเหมาะสมกับสถานการณ์นั้น ๆ

ที่สำคัญการแยกเพื่อให้ได้ความถี่ที่ต้องการ ไม่ใช่แยกเท่ ๆ

เอาเป็นว่า การแยกไลน์ก็เพื่อให้ได้ความถี่เสียงนั้น ๆ ตามต้องการ ยังไม่ถือว่าบ้านนอก

เพราะบ้านนอกเขาไม่แยกเหมือนผมนี่แหละ  อิอิ ;D

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
Re: ไม่จำเป็นต้องแยกไลน์อีกต่อไป สำหรับ eXtreme
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 12:12:48 น. »
เรื่องของความพึงพอใจมันหาจุดสิ้นสุดยากครับ  ......  หลายคนบอกว่าทำซาวด์เหมือนเล่นสด....เอาอะไรมาเป็นมาตรฐานของการเล่นสดไม่ทราบ วงไหน เครื่องอะไร
 มันก็สรุปไม่ได้หรอกครับ แม้แต่วงดนตรีเอง ยังหามาตรฐานการเล่นของตัวเองยังไม่ได้เลยครับ เพราะเล่นแต่ละที่เครื่องก็ไม่เหมือนกัน คนมิกซ์ก็ต่างกันเสียงออกมาก็ย่อมแตกต่าง  แม้แต่จะเอาเครื่องส่วนตัวไป ก็ยังแตกต่างด้วยสถานที่ มันพูดยากนะ เอาเป็นว่าใครอยากเล่นอะไรก็ว่ากันไปตามถนัดก็แล้วกันครับ ผมเองก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไร
กับไครที่ไหนหรอกครับ เห็นแสดงความคิดกัน ก็ขอออกความเห็นบ้าง ในฐานะที่เล่นดนตรีสดจริงๆ มาตลอดชีวิตครับ ซีเคว้นอะไร พวกเครื่องช่วยต่างๆก็ไม่เคยครับ
เล่นมาดิบๆตลอด มารู้จักก็จาก Extreme นี่แหละครับ เกี่ยว กับดนตรีอิเลคทรอนิคส์ครับ......เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ...ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 12:13:39 น. »
เมื่อก่อน ยุคต้นๆ เครื่องเล่นคอมแพ็คดิสค์ ออกมาใหม่ ๆ ผมเคยสบประมาทเครื่องเล่น ซีดี ในยุคนั้นว่า  เสียงจะมาน่าฟังกว่า เทิร์นเทเบิ้ล ไปได้ยังไง แล้วทุกวันนี้ล่ะครับ.. ;D ;D ;D

เสียงเครื่องเปล่า รู้สึกคนเป่าปอดเล็กไปหน่อยครับ  ;D

cd ซื้อมาแผ่นละ 1600 เล่นด้วยเครื่องอ่าน cd cambridge
สู้แผ่นเสียงเล่นบน turn over บนสนามแม่เหล็กไม่ได้เลย

อีกอย่างผมไม่มีปัญญาไปปรับเครื่อง PA หรอกครับ เล่น stereo ตามอัตภาพ
ขอบคุณที่ให้คำแนะนำ

:thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กันยายน 2010, 12:18:25 น. โดย มานพ »

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 12:17:56 น. »
โปรแกรมส่วนหนึ่ง ซาวน์ฟอนท์ส่วนหนึ่ง มิดี้อีกส่วนหนึ่ง
สามส่วนนี้ พัฒนาขึ้นเรื่อยๆ ในอนาคต วงเล่นสดอาจเหลือน้อยที่สุด
เพราะนักร้องดัง ก็เอา wave ของตนเองมาให้เปิดร้องเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กันยายน 2010, 12:22:32 น. โดย ลูกทุ่งสมใจนึก »

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 12:21:58 น. »

เสียงเครื่องเปล่า รู้สึกคนเป่าปอดเล็กไปหน่อยครับ  ;D

cd ซื้อมาแผ่นละ 1600 เล่นด้วยเครื่องอ่าน cd cambridge
สู้แผ่นเสียงเล่นบน turn over บนสนามแม่เหล็กไม่ได้เลย

(....)

(....)

อีกอย่างผมไม่มีปัญญาไปปรับเครื่อง PA หรอกครับ เล่น stereo ตามอัตภาพ

ขอมั่งสิครับ Dire strait's ชุดนี้ มักหลาย :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 12:24:02 น. »
เรื่องของความพึงพอใจมันหาจุดสิ้นสุดยากครับ  ......  หลายคนบอกว่าทำซาวด์เหมือนเล่นสด....เอาอะไรมาเป็นมาตรฐานของการเล่นสดไม่ทราบ วงไหน เครื่องอะไร
 มันก็สรุปไม่ได้หรอกครับ แม้แต่วงดนตรีเอง ยังหามาตรฐานการเล่นของตัวเองยังไม่ได้เลยครับ เพราะเล่นแต่ละที่เครื่องก็ไม่เหมือนกัน คนมิกซ์ก็ต่างกันเสียงออกมาก็ย่อมแตกต่าง  แม้แต่จะเอาเครื่องส่วนตัวไป ก็ยังแตกต่างด้วยสถานที่ มันพูดยากนะ เอาเป็นว่าใครอยากเล่นอะไรก็ว่ากันไปตามถนัดก็แล้วกันครับ ผมเองก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไร
กับไครที่ไหนหรอกครับ เห็นแสดงความคิดกัน ก็ขอออกความเห็นบ้าง ในฐานะที่เล่นดนตรีสดจริงๆ มาตลอดชีวิตครับ ซีเคว้นอะไร พวกเครื่องช่วยต่างๆก็ไม่เคยครับ
เล่นมาดิบๆตลอด มารู้จักก็จาก Extreme นี่แหละครับ เกี่ยว กับดนตรีอิเลคทรอนิคส์ครับ......เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ...ขอบคุณครับ...

นี่แหละครับ  สิ่งที่อยากได้ยิน   เรื่องจริงจากนักดนตรี    :happy: :happy: :happy: :happy: :happy:

คำนิยามของผมถ้าเป็นแถววงแถวๆบ้านผม   เล่นสด  หมายถึง  ป๊องแป๊ง  มั่ว  ไม่ได้เรื่อง หาไอ้ที่ฝีมือจริงๆยากถึงยากมาก  ยกเว้นมันจะมั่วนิ่มแล้วทับไลน์

ส่วนในชีวิตเจอวงดนตรีที่เล่นสดจริงๆ 2 ครั้ง เพราะนั่งดูอยู่บนเวทีครั้งหนึ่ง ข้างเวทีครั้งหนึ่ง ดูตั้งแต่ต้นจนจบกับเจ้าเอ   เคยพูดกับเจ้าเอว่า  
ซาวด์เราทำให้ตายอีกทั้งชาติ  แยกไลน์ให้ตาย ต่อให้โคตร VSTi ก็ไม่ได้แบบนี้
เพราะวงที่ว่ามันคือวง  "คาราบาว" ครับผม

m sound

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 12:25:16 น. »

(....)

ผมเริ่มต้นเล่นเครื่องเสียง โดยเริ่มมาจากเครื่องเสียงบ้านเหมือนกันครับ..แมกกาซีนตอนนั้น วอ็ทไฮไฟ ชอบ ท่าน วิจิตร บุญชู ตอบปัญหาให้แบบไม่เอียง(ตอนนี้ยังเก็บไว้ เกือบ 4 ลัง) แม้ว่าผมจะเล่นตามอัตภาพ ด้วยตอนนั้นเงินเดือนน้อยนิด..แต่ด้วยใจที่ชอบในด้านนี้ แม้จะไม่ร่ำรวยแต่ก็สามารถซื้อหา อุปกรณ์ โลว์เอ็นด์-มิดเอ็นด์ มาไว้สนองตัณหา(บ้าง) และเชื่อว่า ชั่วโมงบินผมพอจะ มี บ้าง ถึงแม้จะไม่เข้าขั้น เซียน เหมือนบางท่าน แต่ ที่นำเสนอ เพียงแต่ อยากบอกว่า การ แยก ไลน์ ยัง จำเป็นสำหรับงานกลางแจ้งครับ.ไม่มีเจตนาอื่น.ที่ไม่ชอบก็ไม่เป็นไร หลากหลายความคิด ท่านที่เล่น  2 ไลน. ในแบบไฮโซ ว่ากันด้วย อิมเมจ/ซาวด์สเตจ กับ กะรัต/รูบี้ ก็ว่ากันไปครับ..นั่นมัน เข้า ไฮเอ็นด์ไปแล้ว  เสียงที่ได้ยินนั้นน่ะ ผ่าน การ์ด 0570 ราคา 700  กว่าบาท เท่านั้น แต่ เล่น แบบแยกไลน์ แบบ อนาถา ให้ได้ยินเท่านั้นแหละครับ.แค่อยากนำเสนอ มิบังอาจเอาความรู้(ที่มีเพียงน้อยนิด)มาแนะนำให้เอาเยี่ยงหรอก ขอรับ.ด้วยความเคารพ :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กันยายน 2010, 12:52:45 น. โดย ฅนไทบ้าน »

somjainuk74

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 12:33:01 น. »

นี่แหละครับ  สิ่งที่อยากได้ยิน   เรื่องจริงจากนักดนตรี    :happy: :happy: :happy: :happy: :happy:

คำนิยามของผมถ้าเป็นแถววงแถวๆบ้านผม   เล่นสด  หมายถึง  ป๊องแป๊ง  มั่ว  ไม่ได้เรื่อง หาไอ้ที่ฝีมือจริงๆยากถึงยากมาก  ยกเว้นมันจะมั่วนิ่มแล้วทับไลน์

ส่วนในชีวิตเจอวงดนตรีที่เล่นสดจริงๆ 2 ครั้ง เพราะนั่งดูอยู่บนเวทีครั้งหนึ่ง ข้างเวทีครั้งหนึ่ง ดูตั้งแต่ต้นจนจบกับเจ้าเอ   เคยพูดกับเจ้าเอว่า  
ซาวด์เราทำให้ตายอีกทั้งชาติ  แยกไลน์ให้ตาย ต่อให้โคตร VSTi ก็ไม่ได้แบบนี้
เพราะวงที่ว่ามันคือวง  "คาราบาว" ครับผม

:sadism: :sadism: :sadism:

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 12:56:31 น. »
อย่าบอกว่าแยกไลน์ดีกว่าสเตอริโอหรือสเตอริโอดีกว่าแยกไลน์เพราะผิดทั้งหมด ท่านแยกไลน์ของท่านฟังว่าดีแล้วเสียงออกมาอาจสู้สเตอริโอของบางวงไม่ได้ก็ได้ หรือท่านคิดว่าสเตอริโอของท่านแจ่มกว่าก็อาจสู้เล่นแบบแยกไลน์ของอีกวงไม่ได้เหมือนกัน  มันอยู่ที่ฝีมือและความสามารถของแต่ละคนครับผมว่ายังไงก็ไม่เท่ากัน.. :cheer: :beer:
ถูกต้องครับ... ความชอบยังต่างกัน..เสียงสวรรค์ใดก็ไม่เท่าเสียงที่เราชอบ  :th1:

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 13:04:51 น. »
โปรแกรมส่วนหนึ่ง ซาวน์ฟอนท์ส่วนหนึ่ง มิดี้อีกส่วนหนึ่ง
สามส่วนนี้ พัฒนาขึ้นเรื่อยๆ ในอนาคต วงเล่นสดอาจเหลือน้อยที่สุด
เพราะนักร้องดัง ก็เอา wave ของตนเองมาให้เปิดร้องเอง

เจออยู่ครั้งนึงครับป๋า เคยออกตีสิบได้ที่ 1 มาแล้ว เสร็จแล้วเอาแผ่นมาให้เราเปิด แล้วก็ลิบซิ้ง(เขียนถูกป่าวครับ) เสียงนักร้องน่ะโอเค แต่เสียงดนตรีผมอยากจะปิดทิ้งไปเลยครับ ปรับอะไรก็ไม่ได้ไปตามยถากรรม ถ้าเป็นแบบนี้จะทำไงดีครับ...

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 13:05:48 น. »
อย่าบอกว่าแยกไลน์ดีกว่าสเตอริโอหรือสเตอริโอดีกว่าแยกไลน์เพราะผิดทั้งหมด ท่านแยกไลน์ของท่านฟังว่าดีแล้วเสียงออกมาอาจสู้สเตอริโอของบางวงไม่ได้ก็ได้ หรือท่านคิดว่าสเตอริโอของท่านแจ่มกว่าก็อาจสู้เล่นแบบแยกไลน์ของอีกวงไม่ได้เหมือนกัน  มันอยู่ที่ฝีมือและความสามารถของแต่ละคนครับผมว่ายังไงก็ไม่เท่ากัน.. :cheer: :beer:

ศรัทธา...ครับพี่ป้อม  :happy: :D

แต่....อานึกแยกไลน์ได้ดีมากเลยครับ อิอิ

somjainuk74

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 13:19:39 น. »
เจออยู่ครั้งนึงครับป๋า เคยออกตีสิบได้ที่ 1 มาแล้ว เสร็จแล้วเอาแผ่นมาให้เราเปิด แล้วก็ลิบซิ้ง(เขียนถูกป่าวครับ) เสียงนักร้องน่ะโอเค แต่เสียงดนตรีผมอยากจะปิดทิ้งไปเลยครับ ปรับอะไรก็ไม่ได้ไปตามยถากรรม ถ้าเป็นแบบนี้จะทำไงดีครับ...
แก้ไม่ได้ เพราะเขาอัดมาไม่ดีเอง
เคยโดนแบบแผ่น MD มาแล้ว เร่งสะไลจนสุด
ยิ่งพวกจัดรายการวิทยุชุมชนบางคน ก็เรียนแบบนักร้องอาชีพ
ทำเป็นแผ่นซีดีมาให้เปิด ก็อัดเสียงมาจากมิดี้
ผลออกมา เราปรับชิ้นดนตรีช่วยไม่ได้ จบ

ออฟไลน์ อ่ำ ตะวันออก

• ระดับ 5
  • *
  • HL#4C9C39B1 (ครู ภูมิ)
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 13:29:05 น. »
ไม่ต้องบอกก็รู้ ว่าต่อไปคงจะเป็นดั่งว่านั่นแหละ xtreme เขาทำได้ ชัวร์

[flash=350,50]http://www.4shared.com/embed/394400183/cdeb507e[/flash]

แบบไทยไทย  stereo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กันยายน 2010, 13:39:42 น. โดย ชาย อ่ำ ณ วังละโว้ »

m sound

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 15:24:33 น. »
   สุนทราภรณ์  ก็แยกได้ครับ... ;D ;D ;D

[flash=400,50]http://www.4shared.com/embed/394471724/a771ea90[/flash]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กันยายน 2010, 16:36:52 น. โดย ฅนไทบ้าน »

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 18:34:14 น. »
 :happy: :happy:  ก็แล้วแต่ชอบแล้วแต่ถนัดครับ แยกไลน์ถ้าดีๆแต่งเสียงผ่านเอฟเฟคแจ่มๆเสียงรวมออกมาเยี่ยม แต่เล่นสเตอร์ง่ายๆ ได้เสียงรวมก็ขึ้นอยู่กับซาวด์ฟอนท์กับการปรับแต่งครับ  :happy: :D

:D :happy:  ถ้าถามผม ผมก็จะบอกว่าชอบแยกไลน์ แต่เวลาเล่นส่วนใหญ่จะเล่นสเตอร์เพราะว่าส่วนใหญ่เล่นฟังแต่ในบ้าน นานๆจะได้แยกไลน์ซักที โดยเล่นผ่าน USB Audigy 2 NX ครับ  :cheer: :cheer:

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 18:39:47 น. »
ชุด Mixer ใน Xtreme มัน      พอเพียง... 
แต่สำหรับงานใหญ่ๆ     มัน      ไม่เพียงพอ...
 :th2: :th2: :th2: อนาคต Xtreme ยังไปอีกได้ไกล... เอาใจช่วยครับ

m sound

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 18:52:19 น. »
ชุด Mixer ใน Xtreme มัน      พอเพียง... 
แต่สำหรับงานใหญ่ๆ     มัน      ไม่เพียงพอ...
 :th2: :th2: :th2: อนาคต Xtreme ยังไปอีกได้ไกล... เอาใจช่วยครับ
   นี่ไง....คำตอบ..ที่ต้องการ...กระทู้ บอกว่า ไม่จำเป็นต้องแยก พี่น้องเราต่างตอบว่า แยกดี/ แยกไม่ดี /ชอบ /ไม่ชอบ   มันไม่ตรงประเด็นเท่าไหร่ครับ...ที่นำเสนอนั้นน่ะ เป็นเพียงส่วนประกอบที่ว่า  ตอนนี้ ยังจำเป็นอยู่นะครับ.ตราบเท่าที่โปรแกรมให้หน้าต่างมาแค่ เพิ่ม ลด เสียง เหมือน มิกซ์เท่านั้น องค์ประกอบอื่นยังไม่พอ  สำหรับงานใหญ่ ๆ ก็เท่านั้นครับ. :thank1:
  เครื่องเป่า แต่งตามยถากรรมครับ.

[flash=400,50]http://www.4shared.com/embed/394493506/6df44bba[/flash]

ออฟไลน์ ณัฐพงศ์

• ระดับ 3
  • *
  • NO 348E2518
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 19:19:57 น. »
  สุนทราภรณ์  ก็แยกได้ครับ... ;D ;D ;D

[flash=400,50]http://www.4shared.com/embed/394471724/a771ea90[/flash]

พี่ครับ ใช่ ซาวด์ตัวไหนครับ เสียงดีจัง ขอได้ไหมครับ..อิอิ

m sound

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 19:30:38 น. »
พี่ครับ ใช่ ซาวด์ตัวไหนครับ เสียงดีจัง ขอได้ไหมครับ..อิอิ
ให้ไปก็ใช้ไม่ได้ครับ...ต้องมี ฮาร์ดล๊อค ซะก่อน และซาวด์แต่ละตัว มี ไลเซ่นกำกับคู่กับฮาร์ดล๊อคเป็นตัว ๆ ไปครับ..ยังไงมีฮาร์ดล๊อคแล้ว ก็หาซาวด์ไปใช้ อุดหนุนเจ้าของซาวด์บ้าง ไม่แพงหรอกครับ. กับคุณภาพเสียงที่ได้ (ออกมาจากซาวด์การ์ดราคา 700 กว่าบาท) เท่านั้นครับ..ท่านที่มีการ์ดดีกว่านี้..ไม่ต้องบรรยาย ครับ.. ;D ;D ;D
   นี่ครับ..ซาวด์เสียงที่ท่านได้ยิน...พรีเซ็ท ทั่วไป ครับ..
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=39734.0

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=38512.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กันยายน 2010, 21:31:57 น. โดย ฅนไทบ้าน »

ออฟไลน์ HS9ING

• ระดับ 3
  • *
  • 6D239858 (กุ้งD4D) 5654AD25 ( พันแสน )
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 20:26:44 น. »
ส่วนตัว ผมว่า แยกไลน์นอก ยังจำเป็นครับ..ตราบใดที่หน้าต่างนี้ ยังไม่สามารถ แยก EQ / FX ในแต่ละ line ได้..การแยกไลน์โดยใช้มิกซ์นอก ยังจำเป็นสำหรับงานกลางแจ้ง ถ้าใช้ฟังหรือใช้งานแบบไม่เน้น ละก็ผ่านครับ หน้าต่างนี้  อย่าลืมครับ เครื่องดนตรีแต่ละชิ้น ต้องการ EQ ที่แยกปรับอิสระ และเติม FX เล็ก ๆน้อย ๆ เพื่อให้สมจริงในงานกลางแจ้ง ไม่ใช่แค่ เพิ่ม/ลด เสียง ธรรมดา ครับ  แยกไลน์ มิกซ์นอก เสียง เนียน สมจริง กว่า ครับ..ด้วยความเคารพ   :thank1:
:happy: :D ถ้าหากว่าเราสร้างมิกซ์ขึ้นมาซักตัว โดยเป็นซอฟแวร์ แล้วเอาแต่ละเครื่องคนตรีวิ่งผ่านมิกซ์ตัวนี้แล้วก็ปรับๆๆๆๆ แต่ละช่องได้ ทีนีแหละเราไม่จำเป็นต้องแยกไลน์ข้างนอกแล้ว แถมไม่เปลืองซาวด์การ์ดด้วย  :happy: :D :D

เห็นด้วยคับ แยกไลน์มิกซ์นอกยังจำเป็นคับ เสียงดีกว่ามาก

somjainuk74

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 20:48:22 น. »
เห็นด้วยคับ แยกไลน์มิกซ์นอกยังจำเป็นคับ เสียงดีกว่ามาก
ผู้จัดการวงดนตรี เล่นสดในเว็บเรามีมาก แต่ไม่ค่อยโพสต์กัน ได้แต่อ่าน
มีน้อยท่านที่แสดงความคิดเห็น อ่านแล้วก็จะยิ้มเยอะเย้ยนะครับ
ว่าเป็นกระทู้ปล่อยไก่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กันยายน 2010, 20:51:37 น. โดย ลูกทุ่งสมใจนึก »

ออฟไลน์ สุระชาติ

• *
  • 7485360D,9660E447,5D12658A(เด็กชายเคยโสด)
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 20:50:37 น. »
หลายคนก็ต่างความคิดเป็นธรรมดาครับ เปิดฟังกันบ้าง ต่อไปผมเชื่อซาวด์ฟ้อนต้องพัฒนากันมากขึ้น และเชื่อว่าต้องทำได้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 21:24:19 น. »
ขอมั่งสิครับ Dire strait's ชุดนี้ มักหลาย :thank1: :thank1:

ซื้อเกือบทุกชุด ส่งให้หลังไมค์ จำได้ว่าเคยมี backing track เดี๋ยวหาก่อน

[flash=200,25]http://www.4shared.com/embed/XSOzlDan/XSOzlDan[/flash]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กันยายน 2010, 22:00:20 น. โดย มานพ »

ออฟไลน์ เบิร์ดมิวสิค สกลนคร

• *
  • HL(1):8CA952E5 (2):6D2A9875 (3):5DE70497
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 22:22:38 น. »
ผู้จัดการวงดนตรี เล่นสดในเว็บเรามีมาก แต่ไม่ค่อยโพสต์กัน ได้แต่อ่าน
มีน้อยท่านที่แสดงความคิดเห็น อ่านแล้วก็จะยิ้มเยอะเย้ยนะครับ
ว่าเป็นกระทู้ปล่อยไก่
น่าจะเยอะครับป่า ปล่อยให้ยิ้มก่อนครับประเดี๋ยวก็เหงือกแห้งครับ ;D

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2010, 22:27:10 น. »
ซื้อเกือบทุกชุด ส่งให้หลังไมค์ จำได้ว่าเคยมี backing track เดี๋ยวหาก่อน

[flash=200,25]http://www.4shared.com/embed/XSOzlDan/XSOzlDan[/flash]

(....)

อิอิ ฉวยโอกาสขอ  :thank1: :thank1: :thank1: