ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอความช่วยเหลือปรับแต่งmix x-air12เสียงร้องแจ่มฯกับเสียงดนตรีให้ด้วยครับ  (อ่าน 2191 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุเทพซาวด์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • HL#6dd9d9d6 , 7e8d2851(ลุงกานต์)
ได้มิคดิจิตอลx-air12มามือสองยังปรับแต่งเสียงร้องและเสียงดนตรีไม่ค่อยเป็นอยากขอความช่วยเหลือจากเพื่อนสมาชิกช่วยปรับแต่งเสียงให้ด้วย ทีมวิวมีค่าใช้จ่ายให้ครับ

ออฟไลน์ tst2515

• ระดับ 3
  • *
  • HL#68d918cc ท่านเสือน้อย
เปิดยูทูป พิมพ์ค้นหา ป๋าร็อคคนทำเพลง เห็นท่านแจกพรีเซ็ต x air 12 อยู่นะครับ ผมก็ไปโหลดของท่านมาใช้งานเหมือนกัน ท่านแจกฟรีครับ

ออฟไลน์ prasit seema

• ระดับ 2
  • *
  • 1E0041A6 1sound pro
ผู้ขายมิกซ์ดิจืตัล X-AIR12,16 หรือ18 น่าจะมี preset ให้ครบทุกช่องนะครับ คนซื้อเพิ่งหัดเล่นจะให้ทำพรีเซ็ตเองไม่เป็นหรอกครับ เพราะเล่นอย่างเดียว

ออฟไลน์ tst2515

• ระดับ 3
  • *
  • HL#68d918cc ท่านเสือน้อย
ถ้าเขาจะทำ ก็ทำได้ครับพี่ แต่จะเหมาะกับเครื่องเราหรือเปล่า นั่นคือปัญหา บางคนเครื่องเสียงดอกลำโพง เบส กลาง แหลม ก็ไม่เหมือนกัน บางคนตีตู้เอง จะให้เสียงมาเหมือนกันคงไม่ได้ ที่ผมแนะนำ พรีเซ็ต ที่เขาแจกตามยูทูป คือเขาทำมาแล้ว เพียงแต่เราโหลดมาลงเครื่องของเรา (pc หรือ notebook) แล้วเปิดโปรแกรม x air edit โหลด แล้วนำมาวาง แล้วค่อยปรับเสียงตามที่เราชอบ ง่ายๆครับพี่ เพียงแต่ ดูยูทูปให้เข้าใจ เอาใจช่วยครับ ผมมือใหม่เหมือนกัน  :thank1:

ออฟไลน์ Sumatethep

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
        มิกซ์ดิจิทัลแบบไม่มีฮาร์ดเฟดเดอร์อย่างXairมีเสน่ห์ตรงDSP โปรแกรมควบคุมอยู่นอกตัวมันไปใช้บนจอกับวินโเวส์ กับโทรศัพท์มือถือ แทปเลต บ้าง สะดวกไปอีกแบบ
        สมาชิกในบ้านเราหลายคนเล่นXairอยู่ มีพรีเซตซีนของเขาแน่ๆ ยุคนี้ก็ซบเซาไปตามสถานการณ์โรคระบาด อดใจรอนิดนะ คงมีใครแนะนำให้โหลดเอาไปใช้

ครูเองก็มี Xair x18 ตัวนอน ไม่หวงแต่ต้องใช้เวลาอัพโหลดไปฝากgoogle แล้วให้ท่านสนใจดาวน์โหลดไปลองใช้ดู
 :30:

• ระดับ 2
  • *
กราบชอบพระตุณสำหรับอาจารย์,พี่ๆเพื่อนในบ้านคาราโอเกะที่จะพิจารณาอนุเคราะห์ให้โหลดครับ..รอฟังช่าวดีนะครับ

• *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
กราบชอบพระตุณสำหรับอาจารย์,พี่ๆเพื่อนในบ้านคาราโอเกะที่จะพิจารณาอนุเคราะห์ให้โหลดครับ..รอฟังช่าวดีนะครับ
ไม่เป็นไรครับ พี่น้อง รอครูหน่อยนะครับ ทุกวันนี้เกษียณแล้วแต่ยังมาทำงานที่โรงเรียนต่อครับ บอกก่อนว่า ซีนที่ครูทำไว้ เป็นเพียงตัวอย่าง ยังไม่ดีที่สุดครับ
(โปรดเข้าไปดูในข้อความส่วนตัวด้วยนะครับ )  :30:

• ระดับ 2
  • *
ชอบพระคุณครูสุเมธ เทพทอง มากครับ..ได้ศึกษาการทำพรีเซ็ตระบบสเตอริโอ(แยกช่องชิ้นคนตรี)จาก Youtube วิดีโอท่านป๋าร็อค,คุณJohnrta และคุณไพรศาล สีเทา พอจะเช้าใจได้ แต่อย่างทีครูบอกมันยากตรงในการทำ EQ ถ้ามีพรีเซ็ตตัวอย่างก็จะเป็นแนวทางในการทำพรีเซ็ตอันใหม่ให้เหมาะกับเครื่องตัวเองได้.....เดิมเล่น CRACK KARAOKE ได้เป็นสมาชิกบ้านหลังนี้เมื่อต้นปีนี้เอง(ไม่มีวงนะครับ)...เป็นสมาชิกเพลง 2010-ปัจจุบันและเพขเกจ 1-116 กับเพลง EMK ถึงปัจจุบันครับ

• *
ขอนำScence_Xr-12 ของบรมครู"หมอนพ สุพรรณ" มาเป็นวิทยาทานเบื้องต้นให้ท่านผู้เริ่มต้นไปปรับปรุงใช้กันนะครับ ขอขอบคุณ "คุณพี่หมอนพ" แทนเพื่อน พี่น้องอีกครั้งครับ

ที่นี่ครับ พีน้อง http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=99043.msg124527888#msg124527888
 :30:  :30:  :30:  :thank1: