ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > เล่น eXtreme Karaoke แล้วพบปัญหา ปรึกษาชายเสรี

ตอนเปิดโปรแกรม Extreme karaoke จะชึ้นคำว่า Not Open DMX USB : เมื่อคลิก OK จะหายไป เข้าโปรแกรมเล่นเพลงได้ปกติ

(1/2) > >>

sommartsrisuwan:
เล่นได้ไม่นาน ก็จะชึ้นคำว่า Not Open DMX USB : อีก มีวิธีปิดยังไงครับ

นพ สุพรรณ:

--- อ้างจาก: sommartsrisuwan ที่ วันที่ 16 มิถุนายน  2022, 21:05:58 น. ---เล่นได้ไม่นาน ก็จะชึ้นคำว่า Not Open DMX USB : อีก มีวิธีปิดยังไงครับ

--- End quote ---

คุณสมบัติอย่างหนึ่งของโปรแกรมคือคุมไฟพาร์ได้   ผ่าน USB DMX Controller คาดว่าพี่ไปเปิดใช้โหมดนี้มันจึงพยายามที่จะหาอุปกรณ์ 

ชายเสรี:
ครับ ตามนั้น ถ้าเราไม่ได้ควบคุมระบบไฟ ก็เอาออก

อนันตชัย ระยอง:
ผมไม่เคยเจอปัญหานี้นะ ไม่ว่าจะเสียบหรือไม่เสียบ USB DMX controller แล้วเปิดการใช้งานของ eXtreme Light control

ใช้ eXtreme karaoke version อะไรครับ.

จากรูป เปิดใช้งาน eXtreme Light control โดยไม่ได้เสียบ USB-DMX controller.

มานพ:
TeamViewer ไหมครับผมลองดูให้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version