ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > คู่มือการใช้งานและคำถามที่พบบ่อย ๆ (FAQ)

วิธีตั้งค่าแสดงผล 2 จอสำหรับ eXtreme Karaoke โดย E22NP

<< < (14/14)

กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d):

--- อ้างจาก: ดรีม มิวสิค ที่ วันที่  4 ตุลาคม  2016, 17:28:53 น. ---ขอคำแนะนำจากอาจารย์ทุกท่าน

ผมใช้ Notebook ต่อแยกเป็น 2,3....จอ   ต้องการให้ จอหลัก เป็นชุดควบคุม มองเห็น แผงควบคุม เนื้อร้องปกติ 
จอ 2,3......ให้เห็นแค่เนื้อเพลงอย่างเดียว  มีวิธีทำอย่างไรครับ  ผมลองค้นกระทู้ และลองทำแล้วพบว่า หน้าจอสองจอ
เหมือนกัน   อยากขอคำแนะนำจากอาจารย์ทุกท่านครับ

:thank1:

--- End quote ---

:D :D ต้องเลือกตั้งหน้าจอแบบขยายหรือแบบ extended ครับ มันถึงจะแยกการแสดงผลให้จอที่สองเป็นจอร้องอย่างเดียวได้ครับ  :D :D

ดรีม มิวสิค:

ยังไม่สำเร็จ     :embarrassed:

ปานชนกมิวสิค:

--- อ้างจาก: ดรีม มิวสิค ที่ วันที่  4 ตุลาคม  2016, 18:59:38 น. --- :thank1:

ยังไม่สำเร็จ     :embarrassed:

--- End quote ---
เลือก extended ครับ..แล้วลองเข้าไปดูการตั้งค่าใน โปรแกรม ว่าจะให้มันโชว์เนื้องร้องจอไหน...จอหลัก หรือทั้งสองจอ ก็ได้ครับ ที่ผมเคยลอง
ลองตรวจสอบดู อีกที ครับผม ยังงัย มันต้องได้ซิน่า....
 :cool: :cool: :cool:

ฅนทะเล:
 :95: กระทู้นี้เริ่มเมื่อ11ปีที่แล้ว   ผมเพิ่งจะทำสองหน้าจอได้สมดังตั้งใจวันนี้เอง.....ขอบคุณครับ  :95:

happiness:
 :flower:   :thank1:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version