ผู้เขียน หัวข้อ: -+เอฟเอ็ม มิวสิค +-(25พ.ย.งานแต่งเล็กๆ ณ วัดเทพสุวรรณ บ้านไร่ น.5)  (อ่าน 40325 ครั้ง)

ออฟไลน์ ก๊อก_ฐิติพร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.552F10E0 จากปู่ต๊อก
Re: -+พาน้องเจไปตากฝนมา วันที่ 4 มิ.ย.54+ --->> รูปหน้า2<<---
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2011, 13:27:25 น. »
ถ้าผมเดินตามรอยท่าน หมาจะกัดใหมน้อ อิอิ ;D

ม้นกัดผมก่อนแล้ว   ท่านอาจรอด   :hap3:

ถ้าเตะมันบ่อย ๆ มันกัดเอาถึงตายแล้ว ข่าวออกเที่ยงวัน อิ อิ

ดูอยู่เหมือนกันครับ     (อย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจหมา )

ออฟไลน์ เปี๊ยก ศรีราชา

• ระดับ 5
  • *
  • 8E664099 (อนันตชัย2009)
Re: -+พาน้องเจไปตากฝนมา วันที่ 4 มิ.ย.54+ --->> รูปหน้า2<<---
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2011, 13:54:50 น. »
สวย แจ่ม เริ่ด โดนฝน เป็นเรื่องของธรรมชาติ
เกิดเป็นศิลปิน(ผู้ชาย)ต้องมีใจอดทน กี่ครั้งกี่หนทนเก็บเอาไว้
 :thank1:

m-chaiwat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2011, 18:53:50 น. »
ได้น้องเจมาใหม่
เลยจัดการอาบน้ำปะแป้งซะหน่อย
จะได้เข้าชุดกับที่มีอยู่

-เปลี่ยนผ้าหน้าลำโพง (ใส่2ชั้นเลย จะได้ไม่ต้องเห็นดอกลำโพง)
-ใส่ดอกลำโพง (มือสอง ไม่มีเงินซื้อมือหนึ่ง)

ตู้เสียงกลางอีก2ใบที่ยังไม่มีดอกลำโพง ก็จัดการใส่ซะจะได้ครบๆ

m-chaiwat

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2011, 18:55:56 น. »
สู้ ๆ ครับ ผมไปก่อนละ ไปรอที่ทางช้างเผือก ขอให้ประสบความสำเร็จ ผมยอมถอย เห็นลงของใหม่เลย ใจรักไปได้นาน แต่สมภารห้ามกินไก่วัด เด็กในวงห้าม ข้อสุดท้ายห้ามใจอ่อน  :cheer1: :cheer1: :cheer1: :cheer1: :th2:

ขอบคุณครับ
ไม่ได้ลงของใหม่ครับ
ซื้อมาไว้นานแล้ว
นานๆจะได้ใช้งาน ก็เลยดูเหมือนใหม่อ่ะครับ

m-chaiwat

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2011, 18:57:26 น. »
แจ่มครับ  :happy: รับงานบ่อยจังเลย  :th2:

ของผมหายไปเกลือบสองเดือนแล้ว  งานยังไม่มีเข้าเลย :hap3:

แต่สมภารห้ามกินไก่วัด เด็กในวงห้าม ข้อสุดท้ายห้ามใจอ่อน   

เดินตามรอยผู้ใหญ่  เขาว่า หมาไม่กัด   ;D

ไม่บ่อยหรอกครับ เดือนละงาน2งานอ่ะครับ
น้องใหม่อยู่ ยังไม่ค่อยมีคนรู้จัก

m-chaiwat

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2011, 18:58:59 น. »
เมียเก่าพี่อยู่ข้างใหนล่ะเอ็ม   คิดถึงมันเหมือนกัน   :cry: :cry:

คิดถึงก็มาหาได้ครับ ไม่ว่า อิอิ

อยู่ทั้งสองข้างครับไม่เอาเปรียบกัน

อยู่ด้านบนครับ ยังไม่ได้ทำสีใหม่เลย

แต่มันหนักมากๆ

m-chaiwat

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2011, 19:00:35 น. »
สวย แจ่ม เริ่ด โดนฝน เป็นเรื่องของธรรมชาติ
เกิดเป็นศิลปิน(ผู้ชาย)ต้องมีใจอดทน กี่ครั้งกี่หนทนเก็บเอาไว้

โดนบ่อยๆล่ะช้ำเลย

สงสารทั้งของ สงสารทั้งลูกน้อง

ออฟไลน์ อ๊อฟ คลองสามวา

• ระดับ 5
  • *
  • HL#->95D6532F (นิมิตรใหม่)
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2011, 20:00:59 น. »
ทำแร็คที่ใส่ตัวควบคุมไฟ สวยดีครับ ไม่ต้องไปซื้อ แล้วทำไงยังอ่าครับ :o^:

m-chaiwat

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2011, 20:25:58 น. »
ทำแร็คที่ใส่ตัวควบคุมไฟ สวยดีครับ ไม่ต้องไปซื้อ แล้วทำไงยังอ่าครับ :o^:

ครับ อะไรที่ประหยัดได้ก็ควรประหยัด

วันนี้พึ่งทำสี เดี๋ยวลงให้ดูนะครับ สักพัก

m-chaiwat

งานบวชบ้านกกเชียง 25 มิ.ย.2554
ไกลมากๆ ทางก็ไม่ดี สัญญาณโทรศัพท์ไม่มี อยู่กลางหุบเขา สนุกดีครับ

งานนี้ได้ลองบันทึกเสียง เลยเอามาฝากพี่น้องให้ช่วยติชมด้วยครับ
ยังไม่ดีเท่าที่ควรครับ ลองฟังดูนะ...

เช็คซาวด์+สปอร์ต+เปิดวง
http://www.mediafire.com/?3i302scwt9owa0k
เพลงช้า
http://www.mediafire.com/?p9cziqiky4nu0n5
รำวง
http://www.mediafire.com/?2en7ui7cnlqfc2i
สามช่า
http://www.mediafire.com/?k8vzqo8pofew1s9
สตริง
http://www.mediafire.com/?5f1n7hr5b8ddlmu

เตรียมความพร้อมก่อนเลยขั้นแรก ทำสายสัญญาณสำหรับลิ้งแอมป์ และได้ทำงารทดสอบก่อนออกงาน

ยกของขึ้นรถ เตรียมออกเดินทางตอนเช้า

ออกเดินทาง ขึ้นเขาหลายลูก ไม่ไกลเท่าไหร่ แต่ทางไม่ดี ถึงบ้านงานแล้วครับ..

ถึงแล้วก็ไม่รีรอ ตั้งเวทีกันเลย ช้าไม่ได้ กลัวไม่ทันเพราะไปกัน3คน ช่วงเช้าฝนก็ตกอีก เฮ้อ!!!

มิกซ์ตัวน้อยๆ และของเล่นใหม่ ว.

แผงครอสสวยๆ

โรลม้วนสายมัลติคอร์แจ่มๆ

ขุมกำลังครับ

ชุดคุมไฟบ้านๆครับ

ชุดเครื่องปรุง มิกซ์หน้าซะหน่อย เสียงจะได้ออกมาดีดี

ชุดมอนิเตอร์หน้าเวที+รางไฟประดิษฐ์เองครับ ไม่สวยแต่ประหยัด

ได้เวลาก็ทดสอบเสียงกันเลย ด้วยความอยากลอง ก็ตั้งตู้แบบเตี้ยๆดูครับ เสียงเบสจะออกมายังไง เสียงเบสไม่ออกครับ เลยตั้งตู้ใหม่ ดูตามรูปเลยตั้งยังไง...

หน้าฝน ก็กลัวฝนเป็นเรื่องปกติ โต๊ะเกือบทั้งหมดอยู่ในเต้น เลยแขวนตู้ไม่ต้องสูงมาก

น้องๆกำลังแต่งตัวครับ ...

ได้เวลาสนุกกันแล้วครับ. กล้องแบตหมดเลยเก็บภาพมาได้นิดเดียวครับ

สุดท้ายฝากพี่น้องช่วยติชมด้วยครับ จะได้เป็นแนวทางสำหรับการปรับปรุงต่อๆไปครับ
ขอบคุณที่ติดตามผลงานครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 12:05:00 น. โดย m-chaiwat »

ออฟไลน์ ผอ.วี

• ระดับ 5
  • *
  • HL#552C10C3(ชา ว๊อคแมน) 5916568D (ด.ช.เคยโสด)
Re: -+งานบวชบ้านกกเชียง วันที่ 25 มิ.ย.54+ --->> รูปหน้า2+มีบันทึกเสียงด้วย
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 06:13:11 น. »
 :th2: :happy: :flower:

ออฟไลน์ ริมบึง

• ระดับ 3
  • *
  • HL548BB608(นิมิตรใหม่)
Re: -+งานบวชบ้านกกเชียง วันที่ 25 มิ.ย.54+ --->> รูปหน้า2+มีบันทึกเสียงด้วย
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 09:22:43 น. »
สุดยอดแล้วละครับนี่แหละชีวิตไอ้หนุ่มเครื่องไฟ :happy: :th2:

santipong lopburi

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 09:32:16 น. »
AMP K-TECH ใม่ทราบราคาเท่าไรครับ.....

ซื้อที่ใดครับ....อิอิ

ออฟไลน์ ต้นไม้บันเทิง

• ระดับ 5
  • *
  • HL#4C9EB9A6(หาย) HL#8FE6CE60(มิตรแท้ทีม)
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 09:50:15 น. »
งานเยอะแบบนี้เอาเงินไปเก็บไว้ไหนหมดครับ  :o^: :o^: :o^:สงสัยคนช่วยเก็บเยอะ :cheer:

m-chaiwat

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 10:28:45 น. »
งานเยอะแบบนี้เอาเงินไปเก็บไว้ไหนหมดครับ  :o^: :o^: :o^:สงสัยคนช่วยเก็บเยอะ :cheer:

งานยังไม่เยอะเท่าไหร่ครับ เดือนนี้มี2งานเอง คงเป็นเพราะยังใหม่อยู่อ่ะครับ

เงินได้มาก็ซื้อของเพิ่มจนหมด....

ฝากวิจารณ์บันทึกเสียงด้วยนะครับ

m-chaiwat

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 10:30:26 น. »
AMP K-TECH ใม่ทราบราคาเท่าไรครับ.....

ซื้อที่ใดครับ....อิอิ

ซื้อที่สุพรรณครับ ตรงข้ามวัดป่าเลไลย์
มือ1 5XXX
มือสอง ประมาณ 4500-5000
ราคาดี เบาแรงด้วย

ออฟไลน์ นายโต้ พิดโลก

• ระดับ 4
  • *
  • HL#} 4DE022D8 (หมอโป่ง)
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 19:49:34 น. »
เจบิน ตั้งแบบไหนเสียงมันก็น่าจะออกนะ

ทำไมมันไม่ออกอ่ะ

m-chaiwat

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 20:05:36 น. »
เจบิน ตั้งแบบไหนเสียงมันก็น่าจะออกนะ

ทำไมมันไม่ออกอ่ะ

ตั้งเตี้ยไม่ออกครับ ลองดู
สูงซัก60-80 ออกดี

ตั้งแบบแนวนอนก็ไม่ค่อยดี
งานหน้าจะลองแบบแนวตั้งแล้วซ้อนกัน น่าจะออกดี

ฟังบันทึกเสียงรึยัง วิจารณ์หน่อย

ออฟไลน์ นัท นครนายก

• ระดับ 4
  • *
  • ของแท้ HL#6D299877 แน่นอนกว่า(อู๊ด โคจร)
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 20:16:10 น. »
ใช้โปรแกรม ไร อัดเสียงครับ เสียงชัดเจนดีมากครับ :th2:.

m-chaiwat

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 20:22:22 น. »
ใช้โปรแกรม ไร อัดเสียงครับ เสียงชัดเจนดีมากครับ :th2:.

Super Mp3 Recorder Professional หาดูในเวปนี้แหละครับ ไม่เข้าใจขั้นตอนถามพี่นพ สุพรรณเลยครับ

ใช้งานง่ายดีครับ เสียงออกมาก็โอเคนะผมว่า งานต่อไปน่าจะดีกว่านี้ครับ

วิจารณ์หน่อย จะได้เอาไปปรับปรุงครับ

ออฟไลน์ นายโต้ พิดโลก

• ระดับ 4
  • *
  • HL#} 4DE022D8 (หมอโป่ง)
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 22:17:23 น. »
ตั้งเตี้ยไม่ออกครับ ลองดู
สูงซัก60-80 ออกดี

ตั้งแบบแนวนอนก็ไม่ค่อยดี
งานหน้าจะลองแบบแนวตั้งแล้วซ้อนกัน น่าจะออกดี

ฟังบันทึกเสียงรึยัง วิจารณ์หน่อย

เดี๋ยววันไหว้ครู จะไปหา แล้วเอาโปรแกรมไปด้วย

แล้วค่อยดูเสียงจะออกมาคนละแนวเลย 555+

แต่ยังไม่แน่ใจนะ

แต่เสียงอันนี้ที่ออกมาก็ดีครับ แจ่มเลย

m-chaiwat

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 22:25:38 น. »

เดี๋ยววันไหว้ครู จะไปหา แล้วเอาโปรแกรมไปด้วย

แล้วค่อยดูเสียงจะออกมาคนละแนวเลย 555+

แต่ยังไม่แน่ใจนะ

แต่เสียงอันนี้ที่ออกมาก็ดีครับ แจ่มเลย

ครับ ถ้าว่างก็มาเที่ยว มาแลกเปลี่ยนความรู้กัน
มาช่วยตั้งเวทีด้วย 555+

แสดงว่าฟังครบหมดแล้วใช่มั้ย...

m-chaiwat

Re: -+งานขึ้นบ้านใหม่ ทุ่งคอก อ.สองพี่น้อง วันที่ 9ก.ค.54+-->> รูปหน้า3
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2011, 23:17:16 น. »
-+งานขึ้นบ้านใหม่ ทุ่งคอก อ.สองพี่น้อง วันที่ 9ก.ค.54+--
อากาศดี ฝนไม่มี แต่ร้อนสุดๆ

งานนี้ต้องขอขอบคุณ
-พี่อ็อด สุพรรณ ที่รับงานไว้ให้
-บ้านเก๋มิวสิค สำหรับไฟสปอร์ตไล้หน้าฟ้า สวยๆ
-คุณโต้ พิษโลก สำหรับป้ายเวที ที่สวยและใหญ่กว่าเดิม (เกือบไม่ทัน)
-ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่แวะเข้ามาชมผลงาน

งานนี้ได้ปรับปรุงอะไรๆนิดหน่อยให้ลงตัว และดูสวยงามเพิ่มขึ้น
-ปรับปรุงไฟหน้าเวทีให้สว่างกว่าเดิม
-ปรับปรุงป้ายใหม่ให้ใหญ่กว่าเดิม
-ปรับปรุงชุดตั้งมิกซ์ให้แข็งแรงกว่าเดิม (ทำไว้นานแล้วแต่ไม่ได้ใช้)

ไปดูรูปและบรรยากาศในงานเลยครับ

เตรียมความพร้อมก่อนออกจากบ้าน ขึ้นของเสร็จก็เดินสำรวจอีกรอบว่ารัดแน่นรึป่าว กลัวของหล่น ออกเดินทาง8โมงเช้า...

ถึงบ้านงานแล้วครับ ดูอากาศซิ ร้อนแต่เช้าเลย

ถึงแล้วก็ลงมือเลยครับ เหนื่อยก็หยุด

ตั้งเสร็จก็ออกมาแบบนี้ครับ ...
และบรรยากาศรอบๆงานก่อนเริ่มการแสดง...

ซาวด์แมนครับ ผมเอง...

เริ่มทำการแสดงครับ ...
มากันเร็วมากครับ ยังไม่ทันมืดเลย โต๊ะเกือยเต็มแล้ว นักร้องก็น้อย เหนื่อยหน่อย...

สุดท้ายตีกันครับพี่น้อง
เลิกเวลา22.30เวลากำลังดี...
เก็บของ รับเงิน กลับบ้าน

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: -+งานขึ้นบ้านใหม่ ทุ่งคอก อ.สองพี่น้อง วันที่ 9ก.ค.54+-->> รูปหน้า3
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2011, 23:42:47 น. »
-+งานขึ้นบ้านใหม่ ทุ่งคอก อ.สองพี่น้อง วันที่ 9ก.ค.54+--
อากาศดี ฝนไม่มี แต่ร้อนสุดๆ

งานนี้ต้องขอขอบคุณ
-พี่อ็อด สุพรรณ ที่รับงานไว้ให้
-บ้านเก๋มิวสิค สำหรับไฟสปอร์ตไล้หน้าฟ้า สวยๆ
-คุณโต้ พิษโลก สำหรับป้ายเวที ที่สวยและใหญ่กว่าเดิม (เกือบไม่ทัน)
-ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่แวะเข้ามาชมผลงาน

งานนี้ได้ปรับปรุงอะไรๆนิดหน่อยให้ลงตัว และดูสวยงามเพิ่มขึ้น
-ปรับปรุงไฟหน้าเวทีให้สว่างกว่าเดิม
สุดท้ายตีกันครับพี่น้อง
เลิกเวลา22.30เวลากำลังดี...
เก็บของ รับเงิน กลับบ้าน
lสวยงามและดูดีมิใช่น้อย  เฮ้อ  นึกๆแล้วก็น่าสงสารพวกเรากันเองเนาะ   มาก่อน  กลับทีหลัง  เสียเวลาเป็นวันๆ  เสียเหงือไปก็มาก  ค่าแรงหักแล้วเหลือไม่เท่าไร

ครั้งหน้า..เห็นท่าจะเลิกรับงานใหญ่  เล่นเล็กๆ  ไม่มีเวทีดีกว่า   เมื่อกลางวันก็ปฏิเสธไปรายหนึ่ง  งานแต่งกลางวันวันที่ 6 ไปไม่ได้มีประชุม
ถามคนโทรว่ามีเพื่อนๆพี่ๆ น้องๆที่ยังว่างอีกหลายวง  จะจ้างไม๊จ   กะว่าะโยนต่อให้อ๊อด  ให้เอ็ม   ก็ไม่เอาสงสัยมีตัวเลือกอื่นในใจแล้ว   วางสายไปเลย  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 กรกฎาคม 2011, 23:47:33 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

m-chaiwat

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2011, 00:07:21 น. »
lสวยงามและดูดีมิใช่น้อย  เฮ้อ  นึกๆแล้วก็น่าสงสารพวกเรากันเองเนาะ   มาก่อน  กลับทีหลัง  เสียเวลาเป็นวันๆ  เสียเหงือไปก็มาก  ค่าแรงหักแล้วเหลือไม่เท่าไร

ครั้งหน้า..เห็นท่าจะเลิกรับงานใหญ่  เล่นเล็กๆ  ไม่มีเวทีดีกว่า   เมื่อกลางวันก็ปฏิเสธไปรายหนึ่ง  งานแต่งกลางวันวันที่ 6 ไปไม่ได้มีประชุม
ถามคนโทรว่ามีเพื่อนๆพี่ๆ น้องๆที่ยังว่างอีกหลายวง  จะจ้างไม๊จ   กะว่าะโยนต่อให้อ๊อด  ให้เอ็ม   ก็ไม่เอาสงสัยมีตัวเลือกอื่นในใจแล้ว   วางสายไปเลย  

ใช่ครับ เหนื่อยไม่น้อย กลับถึงบ้านเกือบสว่าง เสี่ยงต่อการโดนลูกหลงอีก แต่ทำไมถึงทำกันซะใหญ่โต

หักแล้วแทบไม่เหลืออะไร งานหน้าจะรับให้แพงๆ จะได้คุ้มๆหน่อย

ถ้าไม่ว่างก็โยนงานให้ผมได้ครับ ไม่ไกลมากงานเล็กๆก็ชอบ ไม่เหนื่อยดี

ถ้าเจ้าภาพมีตัวเลือกอื่นแล้วก็ไม่เป็นไร   ตรงนี้ต้องเน้นคุณภาพมาก่อน ไม่งั้นเสียชื่อคนโยนงานให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กรกฎาคม 2011, 00:09:51 น. โดย m-chaiwat »