ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 2748 ครั้ง)

PikTewada

• บุคคลทั่วไป
ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2008, 18:24:00 น. »
ก่อนอื่นก็ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับหากข้อควานี้พาดพิงถึงผู้ใด

คุณคิดยังไงกับการนำบทความที่เป็นการแบ่งปันความรู้ไปขาย
เพื่อขุดรีดหรือแสวงหาผลกำไร

ผมไม่นึกเลยว่าจะเจอกับเครื่องที่ผมต้องซ่อม
คุณรู้มั๊ยว่าเขาคิดค่าลง Sonar + VSTi (ต่างๆ)ที่คล้ายๆกับที่ อ.ภูม นำมาเผยแพร่ความรู้ด้วยราคาที่
สูงมากทั้งๆที่ดูแล้วเป็นแค่การแก้ไขของเดิมเพียงเล็กน้อย วอนเถอะครับสำหรับท่านที่ซื้อของหลายๆท่านที่เขามีความสามารถจริงๆเช่นของ อ.ภูม หรือของ พี่หนึ่ง(หนึ่งเซอวิส)

อย่าเอามาขายต่อเพื่อเอากำไรเลยครับ ส่งสารคนทำบ้างเถอะเขาศึกษาตั้งนานกว่าจามีความรู้ทำได้
ขอวอนเถอครับอย่านำไปขายต่ออีกเลย

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
Re: ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2008, 18:30:38 น. »
ทุกสิ่ง ทุกอย่าง

ขึ้นอยู่กับ "สำนึก" ของความเป็นมนุษย์

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2008, 18:52:57 น. »
ทุกสิ่ง ทุกอย่าง

ขึ้นอยู่กับ "สำนึก" ของความเป็นมนุษย์

สนับสนุนคำพูดของพี่คนฅอนครับ

poom

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2008, 10:22:45 น. »
 ;D ตอนนี้ในเน็ตจากอดีต-ปัจจุบันมี 4 ท่าน คือ..
1.เด็กบางมด
2.หนึ่งเซอร์วิส
3.hs3pou
4.ครูภูม
5..ยังไม่ทราบ..
---------------------
 ;D เท่าที่ทราบก็ซื้อแผ่น  แล้วไปรับจ้างติดตั้ง
 ;D ก็เป็นไปตามกลไกตลาด

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • HL#840A3EF9 (x-men)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2008, 11:26:03 น. »
สวรรค์ในอก นรกในใจ
ใครทำอะไร เขาคงรู้อยู่แก่ใจละครับพี่น้อง

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2008, 11:32:42 น. »
ผมวางมือไปนานแล้วครับ

อีกไม่นานก็จะครบปีนึงแล้วล่ะ สำหรับโครงการนั้น
แต่ว่า จริงๆ มันก็เกินปีนึงแล้วที่กระทู้นั้นเผยแพร่ไป

จริงๆ  ก่อนที่ผมจะรับทำจริงๆจัง  ก็มีคนทำได้เยอะนะครับ
เพราะตอนนั้น ทำเป็นบทความ karaoke+softsynth ไว้ 
โพสครั้งแรก ไม่นาน ก็ลบ  ผ่านไประยะนึงก็ค่อยโพสอีก
หลังจากนั้นก็มีการไปเผยแพร่ (แต่ก็ให้เครดิต  :D)  ในเว็บอื่น
ก็มีเข้ามาสอบถามทางเอ็ม
จึงไม่แปลก ที่จะมีคนขยายความคิดต่อครับ

แต่ถ้าแบบ เอาแผ่น+คู่มือ ไปหากินต่อเลย  อันนี้ก็ดูไม่ดีเท่าไร

surasangKorat

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2008, 21:22:41 น. »
ก่อนอื่นก็ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับหากข้อควานี้พาดพิงถึงผู้ใด

คุณคิดยังไงกับการนำบทความที่เป็นการแบ่งปันความรู้ไปขาย
เพื่อขุดรีดหรือแสวงหาผลกำไร

ผมไม่นึกเลยว่าจะเจอกับเครื่องที่ผมต้องซ่อม
คุณรู้มั๊ยว่าเขาคิดค่าลง Sonar + VSTi (ต่างๆ)ที่คล้ายๆกับที่ อ.ภูม นำมาเผยแพร่ความรู้ด้วยราคาที่
สูงมากทั้งๆที่ดูแล้วเป็นแค่การแก้ไขของเดิมเพียงเล็กน้อย วอนเถอะครับสำหรับท่านที่ซื้อของหลายๆท่านที่เขามีความสามารถจริงๆเช่นของ อ.ภูม หรือของ พี่หนึ่ง(หนึ่งเซอวิส)

อย่าเอามาขายต่อเพื่อเอากำไรเลยครับ ส่งสารคนทำบ้างเถอะเขาศึกษาตั้งนานกว่าจามีความรู้ทำได้
ขอวอนเถอครับอย่านำไปขายต่ออีกเลย

:-[ทุกวันนี้กระผมยังไม่มี Sonar+Vsti อยู่ในมือเลยครับได้แต่อ่านในกระทู้
   ทำไม่เป็นด้วยครับ Sterio อย่างเดียวครับคอยตามก้นคนอื่นน่ะครับ(เฮ้อ...!! รอดตัว) ;D ;D