ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอแบบนี้บน soundfont librarian บ้างคับ  (อ่าน 2886 ครั้ง)

ออฟไลน์ chanfishing

• ระดับ 3
  • *
  • เพลงก็เหมือนออกซิเจน ถ้าคุณไม่มีออกซิเจนคุณก็ขาดอากาศหายใจ
ใครเคยเจอแบบนี้บน soundfont librarian บ้างคับ
« เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2010, 21:16:07 น. »

กะจะยำ soundfont ลากpreset ไปที่ user bank ขึ้นแบบนี้เฉย เป็นกับsoundfontทุกตัวเลยคับ
ก่อนหน้านั้นใช้ได้น่ะคับ แต่ save ที่ไร ขึ้น ให้ออกโปรแกรมทุกที

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
Re: ใครเคยเจอแบบนี้บน soundfont librarian บ้างคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2010, 21:42:06 น. »
ให้ท่าน เคลียร์ ขยะที่เกิดจากการทำงานของโปรแกรมทิ้งไป  โดยอยู่ใน Temp  Folder  ในไดรว์ C  ครับ
ทุก ๆ โฟลเดอร์ ...
เมื่อทำงานกับ SF  ได้สักระยะก็หมั่นเคลียร์ทิ้ง ก็จะทำให้เปิด SF ใช้งานได้ตลอด..

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
Re: ใครเคยเจอแบบนี้บน soundfont librarian บ้างคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2010, 21:47:58 น. »
ให้ท่าน เคลียร์ ขยะที่เกิดจากการทำงานของโปรแกรมทิ้งไป  โดยอยู่ใน Temp  Folder  ในไดรว์ C  ครับ
เมื่อทำงานกับ SF  ได้สักระยะก็หมั่นเคลียร์ทิ้ง ก็จะทำให้เปิด SF ใช้งานได้ตลอด..
เคลียร์ไม่หมดซักที ขยะหน้าบ้าน อะ มันเพิ่มทุกวัน ทำไงดี ขายก็แล้ว แจกพวกเอาไปใช้ในงานก็แล้ว

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2010, 21:59:20 น. »
(....)
กะจะยำ soundfont ลากpreset ไปที่ user bank ขึ้นแบบนี้เฉย เป็นกับsoundfontทุกตัวเลยคับ
ก่อนหน้านั้นใช้ได้น่ะคับ แต่ save ที่ไร ขึ้น ให้ออกโปรแกรมทุกที
ท่านเอารูป ลงยังงัย ตรงไหน ครับ ผมก็เจอปัญหาเหมือนกัน อยากเอารูปลง ครับผม
ขอคำแนะนำด้วย ครับ น้องใหม่....ใสบริสุทธิ์  ครับ

• ระดับ 3
  • *
  • เพลงก็เหมือนออกซิเจน ถ้าคุณไม่มีออกซิเจนคุณก็ขาดอากาศหายใจ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2010, 22:46:40 น. »
ลบได้ทั้งหมดเลยหรือป่าวคับ

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2010, 22:55:32 น. »
ท่านเอารูป ลงยังงัย ตรงไหน ครับ ผมก็เจอปัญหาเหมือนกัน อยากเอารูปลง ครับผม
ขอคำแนะนำด้วย ครับ น้องใหม่....ใสบริสุทธิ์  ครับ

เข้า เวปฝากรูปคับ แล้วนำโค๊ด ที่วงกลมไว้มาวางได้เลยคับ

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2010, 23:14:28 น. »

พอดีลองลบหมดเลยคับ ไม่หายคับเป็นเหมือนเดิม

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2010, 23:20:00 น. »
  ลอง ถอนโปรแกรมออก แล้วลงใหม่ดู  ...  หากไม่หายรอท่านที่ใช้โปรแกรมนี้อยู่มาเพิ่มเติมนะครับ  ผมเลิกประจำการไปนานมากแล้ว
เหตุเพราะ ปรับแต่งได้ไม่มาก และมีเออเร่อบ่อย ๆ     จึงหันไปใช้ Tool ตัวอื่น ..ครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2010, 05:18:59 น. »
ลบได้ทั้งหมดเลยหรือป่าวคับ
(....)
ผมว่าหาโปรแกรมมาช่วยลบจะดีกว่านะครับเช่น CCLEANER ขืนสุ่มสี่ห้าลบเองเดี๋ยวงานเข้า

ออฟไลน์ Samransukh

• ระดับ 4
  • *
  • 6CA12EC6 (นายเอ)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2010, 10:19:18 น. »
ท่านครับผมเคยพบกับปัญหานี้มาก่อนถามผู้รู้หลายท่าน สรุปได้ว่าการลบขยะใน Temp ต้องทำก่อนที่โปรแกรมจะ Error ครับ ถ้ามัน
Erorr แล้วไม่สามารถแก้ไขได้ครับที่ผมเคยปฎิบัติมาต้องลงวินโดว์ใหม่ครับ....อย่ากังวลนะครับลองถามผู้รู้ท่านอื่นดูอีกอาจจะมีวิธี
อื่น ๆ อีกก็ได้ครับ

ออฟไลน์ ดำรงศักดิ์ กบร.

• ระดับ 3
  • *
  • 55E06D70 ,5E63CE58 อนันตชัย2009
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 3 พฤศจิกายน 2010, 00:43:36 น. »
ผมเคยเจอครับ แบบเดียวกันเป๊ะ :th1:
อาการนี้คือท่านจะไปถอดแก้ไข soundfontที่ติด HLครับท่าน :devil:
มันเลยฟ้องว่าไม่สามารถดูข้อมูลได้ :fireting:

ออฟไลน์ ลุงกานต์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#: 9F641096
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 3 พฤศจิกายน 2010, 05:02:01 น. »
ถูกต้องครับ  ไปเจอซาวด์ฟอนท์ที่เขาหวงห้ามก็เปิดดูไม่ได้