ผู้เขียน หัวข้อ: ผมใช้ซาวด์การ์ด Sound Creative Audigy แล้วมีเสียงรบกวน  (อ่าน 2413 ครั้ง)

cobalmusic

• บุคคลทั่วไป
ผมใช้ซาวด์การ์ด Sound Creative Audigy แล้วมีเสียงรบกวน
« เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2011, 20:55:12 น. »
แยกแปดไลน์ครับเสียงมันดังมากครับเสียงคล้ายๆเครื่องบินคอปเตอร์เลยครับ มันเป็นอะไร แก้ยังไงครับ

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
Re: ผมใช้ซาวด์การ์ด Sound Creative Audigy แล้วมีเสียงรบกวน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2011, 21:09:49 น. »
ถ้าต่อแจคโฟนจากซาว แล้วสายที่เดินจากซาวการ์ดมาที่แจ๊คตัวเมียเป็นสายแพร
เปลี่ยนใช้สายชีลด์ เกรดดี ๆ ก็จะช่วยได้มากครับ

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
Re: ผมใช้ซาวด์การ์ด Sound Creative Audigy แล้วมีเสียงรบกวน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2011, 23:02:32 น. »
แยกแปดไลน์ครับเสียงมันดังมากครับเสียงคล้ายๆเครื่องบินคอปเตอร์เลยครับ มันเป็นอะไร แก้ยังไงครับ
โอ!!!!!สงสัย... พี่แอ๊ด เอา ฮ.มาเล่นคอนเสริต์ วันก่อนลืมเอากลับด้วย   
แท่งเหลี่ยมทับหลัง...คือความหวังของคนไทย.. เสียง ฮ. เลยมาลงซาวด์

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2011, 23:06:09 น. »
ถ้าต่อแจคโฟนจากซาว แล้วสายที่เดินจากซาวการ์ดมาที่แจ๊คตัวเมียเป็นสายแพร
เปลี่ยนใช้สายชีลด์ เกรดดี ๆ ก็จะช่วยได้มากครับ
ต่อแยกมาเหมือนกัน ผมใช้สายมีชีลด์อย่างพี่ท่านว่า
ไม่มีเสียงรบกวน SB_ Live5.1/3 ใบ