ผู้เขียน หัวข้อ: พาวเวอร์แอมป์ วัตต์น้อยกว่า พาวเวอร์มิกซ์ จะมีปัญหาไหมครับ!!!  (อ่าน 6875 ครั้ง)

RidDick

• บุคคลทั่วไป
ถ้าต่อแบบ

พาวเวอร์มิกส์-->พาวเวอร์แอมป์-->ลำโพง

แบบว่าที่จริงอยากจะใช้พาวเวอร์มิกซ์ตัวเดียวไปเลย แต่ไม่รู้จะมีที่ต่อลำโพงหรือเปล่า(มือใหม่ครับ)

ก็เลยคิดว่าถ้าพาวเวอร์มิกซ์ไม่มีที่ต่อลำโพงก็เอาแอมป์เด็กเล่นต่อออกมาก่อนเข้าลำโพง

ท่านผู้รู้ฟันธงให้ทีครับว่าต่อแล้วจะเป็นเยี่ยงไร

สงสัย!!!

keenew

เอาสายสัญญาณออกจากมิกซ์เข้าแอมป์ครับ แล้วต่อสายลำโพงที่แอมป์ ลำโพงจะเอากำลังที่แอมป์ครับผม :em01:

RidDick

เอาสายสัญญาณออกจากมิกซ์เข้าแอมป์ครับ แล้วต่อสายลำโพงที่แอมป์ ลำโพงจะเอากำลังที่แอมป์ครับผม :em01:

แล้วกำลังที่พาวเวอร์มิกซ์จะมีผลหรือไม่ครับ

RidDick

:em09:

มี 1 ความคิดเห็นหายไป

:em20:

:em32: :em29: :em30:

keenew

ถ้าเราไม่ได้ต่อลำโพงจากเพาเวอร์มิกซ์ แล้วเอากำลังที่เพาเวอร์แอมป์มันก็จะเป็นมิกซ์ธรรมดา1ตัวครับ

ออฟไลน์ อะตอม

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#NO. 6DDAD9D5 (วิชัยคนธรรพ์)
ถ้าเราไม่ได้ต่อลำโพงจากเพาเวอร์มิกซ์ แล้วเอากำลังที่เพาเวอร์แอมป์มันก็จะเป็นมิกซ์ธรรมดา1ตัวครับ
แล้วถ้าเราใช้ทั้งสองทางได้ไหมครับ คือว่าทั้งเพาเวอร์มิกส์+เพาเวอร์ข้างนอกอีก1ตัว เพื่อไปขับ ตู้subเบส

raysoundmark

แบบที่ 1
ในเครื่อง เพาเวอร์มิกเซอร์ มีแอมป์อยู่เรียบร้อยแล้วครับ
สามารถต่อสายลำโพงจากเพาเวอร์มิกเซอร์ ออกไปเข้าตู้ลำโพงได้เลย

แบบที่ 2
เรายังสามารถต่อสัญญาณ LINE OUT จากเพาเวอร์มิกเซอร์
ส่งไปเข้าเพาเวอร์แอมป์ภายนอกเครื่องอื่นได้อีก
เมื่อต้องการใช้ตู้ลำโพงจำนวนมากๆ

แบบที่ 3
หากเราไม่ได้ใช้แอมป์ในตัวเพาเวอร์มิกเซอร์ ( คือไม่ได้ต่อสายลำโพงในแบบที่ 1 )
แต่ใช้ LINE OUT ออกจากมิกเซอร์ ไปเข้าเพาเวอร์แอมป์ภายนอก เท่านั้น
ก็ไม่มีปัญหาใดๆครับ
เครื่องเพาเวอร์มิกเซอร์ก็จะปฏิบัติหน้าที่เป็นเหมือนมิกเซอร์ธรรมดาทั่วๆไป
.

keenew

พอดีป๋าเรตอบให้พอดีเลย ตามที่ป๋าเรว่าเลยครับ ว่าแต่ว่าป๋าครับ ขาตั้งอเนกประสงค์ยังเหลืออยู่มั๊ยครับ กำลังเก็บตังอยู่ ทีแรกว่าจะซื้อเดือนนี้แต่เผอิญว่าช๊อตตตตตตตตต :em11:

พอดีป๋าเรตอบให้พอดีเลย ตามที่ป๋าเรว่าเลยครับ ว่าแต่ว่าป๋าครับ ขาตั้งอเนกประสงค์ยังเหลืออยู่มั๊ยครับ กำลังเก็บตังอยู่ ทีแรกว่าจะซื้อเดือนนี้แต่เผอิญว่าช๊อตตตตตตตตต :em11:

มีขายอยู่ตลอดคร๊าบบบบ

ถ้าของขาดสต๊อค คือ ทางโรงงานผลิตช้าไปหน่อย
.

ออฟไลน์ นิด_1900

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 7C88AC43 (ครูภูม)
ราคาเท่าไรครับ ขาตั้งครับ

ราคาเท่าไรครับ ขาตั้งครับ
ต้องรบกวนคุณนิด สอบถามราคาสมาชิกได้ที่ 081-7235775
หรือ raysoundmark@gmail.com
หรือ ทางข้อความส่วนตัว ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ
.