ผู้เขียน หัวข้อ: ใหนๆ ก็ใหนๆแล้ว ถอนขนหน้าแข้งอีกซักห้าหกหมื่นเป็นไง ...จิ๊บๆ  (อ่าน 15261 ครั้ง)

ออฟไลน์ ก๊อก_ฐิติพร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.552F10E0 จากปู่ต๊อก
 :happy:เดินหน้า อย่างไม่หยุดยั้ง  น้านพ สู้ๆ   :th2:

ออฟไลน์ ขุนหมู

• ระดับ 5
  • *
  • HL#47866A34 , Tel. 080-7788747
Re: ใหนๆ ก็ใหนๆแล้ว ถอนขนหน้าแข้งอีกซักห้าหกหมื่นเป็นไง ...จิ๊บ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 2 พฤษภาคม 2011, 23:42:43 น. »
ตู้ใบละ 3500 ดอกก็สุดแล้วแต่จะหาได้ครับ
เลือกเอาแบบที่มีค่าพารามิเตอร์   จะทำให้สามารถคำนวนสูตรตู้ได้ครับ

ผมเองใช้ 1844 ตัวเก่าที่เหนียวทนทานมาหลายปี  ช่างกฤษบอกเสียงที่ได้  พอๆกับชาเลนเจอร์ครับ  เผลอๆจะดีกว่าดอกใหม่ยังไม่ได้นวด

มีบางคนโทรมาถามว่าเลิกคบ J-Bin แล้วเหรอ 
ก็ขอตอบตรงนี้เลยครับ

J-Bin มิใช่ไม่ดี  จริงๆแล้วมันเป็นลำโพงที่เสียงดีตัวหนึ่ง  นุ่ม สบายๆ  ทำซาวด์ง่าย  ถ้าอยากตึบๆ  ก็ใช้สักข้างละ 4-8 ตู้ตึบแน่ๆ
แต่ในกรณีของผม  มันกลับกัน   ช่วงนี้ออกกลางแจ้งบ่อย   กำลังในการบรรทุกขนย้ายก็ไม่มาก  ต้องใช้ตู้น้อย  แต่รับงานใหญ่
อีกทั้งน้องนุ้ง  เพื่อนฝูง  เขาก็ลงแรงลงทุนใช้ตู้แบนพาสกันหมดตามกระแส  หากเราจะฝืนใช้หน้าเปิด  ก็กลัวจะเข้ากับเขาไม่ได้

เอ้า....เอาก็เอา  เปลี่ยนๆไป  อีกอย่างตู้สูตรนี้  ลองแล้วออกกลางแจ้งก็ตึบๆดี  เสียแต่ไปไม่ค่อยไกลเท่านั้น   เลยต้องอาศัยพวกพ้องเอาเยอะๆไว้ก่อน
รับทราบตามนี้ครับ   ส่วนตู้เจบินของผม  ไม้อัด 20 มิล แน่นหนาแข็งแรง   ใครอยากได้อยู่ใกล้ๆมาเอาเลย   ขอแค่ค่าไม้อัดตู้ละแผ่นกับค่ามือจับเหล็กตู้ละสองอันคืนเท่านั้น
เสียงดีมั๊ยครับ(ตู้ซับ)

ออฟไลน์ จันทร์แดง มิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • # 548B360B (ท่าน X-MEN)
Re: ใหนๆ ก็ใหนๆแล้ว ถอนขนหน้าแข้งอีกซักห้าหกหมื่นเป็นไง ...จิ๊บ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 3 พฤษภาคม 2011, 09:11:41 น. »
ผมก็ใช้ครับสูตรนี้ตึบดีครับ ตีใช้เองครับภูมิใจในตัวเอง ;D ;D  แต่ออกแบบโดยอาจารย์พนมรุ้งมิวสิค จ.บุรีรัมย์

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 3 พฤษภาคม 2011, 10:24:25 น. »

ถ้าถามเรื่องเสียง นุ่มนวล  อิ่มทุกตัวโน๊ต ทั้งหัวและหางเสียง ในแบบที่เหมาะกับงานคารา  กินเจบินยากครับ

แต่ได้ลูกหนักแน่น  ตึบ...และดัง...มากกว่า

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 3 พฤษภาคม 2011, 12:16:24 น. »
ถ้าขนหน้าแข้งหมดจะถอนขนอารายต่อน้านพ... :hap3: :hap5: :party:
ยังเหลือขน......หาม
 :hap3: :hap5:

ออฟไลน์ ชัยราชา

• *
  • HL-6D239873 หมอชาติ
ห้าหกหมื่นถอนไปกี่เส้นครับ ช่วยถอน

yadongsound

• บุคคลทั่วไป
ผมว่า หมอนพ น่าจะถอย 6 ล้ออีกสักคันเอาใว้บรรทุกลำโพงครับ :happy:

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• *
  • HL#9C012BFA
ผมว่า หมอนพ น่าจะถอย 6 ล้ออีกสักคันเอาใว้บรรทุกลำโพงครับ :happy:
..มีแต่ผู้เฒ่าคุยกัน..น้อ..สหายนิวัติ  พวกเฮาเด็ก(เหลือ)น่อย..บ่ค่อยมีขน.. ;D ซำบายยย..ดีน้อ... :cheer:

• คณะก่อการ
ห้าหกหมื่นถอนไปกี่เส้นครับ ช่วยถอน

ขั้นแรก  ยังถอนไปไม่มากครับ
 กับตู้กลาง สั่งดอกกับปากแตรไป แปดพันกว่า
มัดจำตู้อีกสามพัน เหลือต้องจ่ายอีกไม่ถึงสี่พันครับ  ไดร์เวอร์แหลมกับเน็ตเวอร์คใช้ของเดิม

ส่วนตู้เบส ผู้ผลิตตู้แนะนำว่าใช้ดอกเดิมได้ มีสูตรคำนวนไว้แล้ว
ก็เลยคิดว่าจะใช้ไปก่อน   คงจบที่ค่าตู้เบสอีก 4 ใบ  หมื่นกว่าบาท รวมแล้วทั้งหมดก็สองหมื่นนิดๆครับ  
แอมป์ใช้ของเดิม  

ส่วนตู้เบส J-Bin เก่า  ที่ปลวกยังไม่กิน  รอคนที่จำเป็นมารับไปเลี้ยงต่อในราคาทุนต้นค่าของครับ  เพราะทำเอง
ตู้กลางแหลม สูตร 215่สี่ใบ พร้อมดอกกลางที่มี 8 ดอก เป็นโครงปั๊ม ของ P ทั้งหมด กับแอมป์ที่เหลือใช้อีกตัว  ค่อยหาทางขายให้ผู้ต้องการนำไปใช้  
โดยที่ดอกทั้งหมดยังอยู่ในสภาพดี  ไม่เคยผ่านมือชายใด  โดยจะขายพร้อมปากแตรที่เห็นในภาพ  แค่หาไดรว์เวอร์แหลมมาใส่  ก็ใช้งานได้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 3 พฤษภาคม 2011, 16:08:42 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

ออฟไลน์ kick-ass

• ระดับ 5
  • *
  • 55D96D78 ท่านกุ้ง D4D จัดให้
เห็นด้วยกับ PS ห้อยเสา 2 เซ็ตครับ
คล่องตัว สะดวก ถ้าใหญ่ก็รวมได้แบบลุงว่า..
 :happy: :happy:..

ชอบแบบ อ.ชา ครับ ชุดในฝันเลยหล่ะ  :cheer: :th2: :th2:

ออฟไลน์ รถแห่มิกซ์ออดิโอ

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE484A8 ซื้อต่อจากชัยยุทธ ประนัดศรี
ผมอยากได้ตุ้เจบิน เปล่า จังเลย..
แต่ไกลเกิน.. ค่าส่ง แพงโข แน่ๆๆ

ออฟไลน์ ยุทธเดชช

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
ถ้าจะเพิ่มEffect ก็อย่าลืม SPX-990 เด้อออออ

ให้ฟรีๆเลย :thank1:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
..มีแต่ผู้เฒ่าคุยกัน..น้อ..สหายนิวัติ  พวกเฮาเด็ก(เหลือ)น่อย..บ่ค่อยมีขน.. ;D ซำบายยย..ดีน้อ... :cheer:
ฮ้า :drool:ไม่รู้มาก่อนเลยนะเนี่ย  ไหนขอดูสิ :hap3:

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
คุณพี่หมอน้านพ.. กลางแหลม 215 สัดส่วนเท่าไหร่ครับ
สูง กะ หน้ากว้าง...

• คณะก่อการ
คุณพี่หมอน้านพ.. กลางแหลม 215 สัดส่วนเท่าไหร่ครับ
สูง กะ หน้ากว้าง...

จำไม่ได้แล้วน้องเอ๋ย   สูตรของพี่  ทำไงก็ได้ให้ไม้เสียน้อยที่สุด
สี่ใบ  ใช้ไม้สองแผ่นกับของเก่าที่เหลืออีกครึ่งแผ่น

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]

จำไม่ได้แล้วน้องเอ๋ย   สูตรของพี่  ทำไงก็ได้ให้ไม้เสียน้อยที่สุด
สี่ใบ  ใช้ไม้สองแผ่นกับของเก่าที่เหลืออีกครึ่งแผ่น

กะว่าจะหาเพื่อนให้เจ้านี่มันครับ...

• คณะก่อการ
กะว่าจะหาเพื่อนให้เจ้านี่มันครับ...

(....)
(....)

ไม่ใช่สูตรนี้แน่

ตัวนี้มันสูตรเต็มของ P  ที่ลอกมาจาก JBL  ใหญ่เท่าตู้ W  เบสดีมากแทบไม่ต้องใช้ซับเลย