ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะทางแก้ปัญหาเสียงรบกวน  (อ่าน 1870 ครั้ง)

yaifom

• บุคคลทั่วไป
รบกวนแนะทางแก้ปัญหาเสียงรบกวน
« เมื่อ: วันที่ 9 กันยายน 2007, 18:31:46 น. »
เสียงรบกวนที่เกิดจากแจ๊คที่สอดใส่(เขียนซะเสียวเชียว)กับการ์ดเสียงครับ ใหม่ๆก็แน่นดี แต่พอนานๆไปเริ่มมีเสียงจี๊ดจ๊าดออกมา มีคนแนะนำให้ผมบัดกรีสายสัญญาณจากการ์ดเสียงออกมาแล้วใช้อะแดบเตอร์ต่อสายสัญญาณ RCA เข้าเครื่องเสียง ไม่ทราบว่าจะดีไหมครับ หรือจะแก้ไขด้วยวิธีอื่นดี รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ จูเนียร์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#7C06BEF7, 740FB2AF, 4F62EF19(X-MEN)
Re: รบกวนแนะทางแก้ปัญหาเสียงรบกวน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 9 กันยายน 2007, 21:40:15 น. »
ผมก็ทำแบบที่เขาแนะนำแหละครับ ดีกว่าเดิมเยอะครับ แต่ตอนบัดกรีต้องวัดดีๆนะครับว่าจะต่อจุดไหน ถ้าทำไม่ดีเกิดช็อตขึ้นมาจะเสียการ์ดฟรีๆ นะครับ (แต่ผมใช้อยู่ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรนะครับ)  :D