ผู้เขียน หัวข้อ: เซท MIC เข้า X-fi และ ให้ MIX ออก External DAC USB ได้อย่างไรครับ  (อ่าน 1945 ครั้ง)

mangosteen

• บุคคลทั่วไป
เซท MIC เข้า X-fi และ ให้ MIX ออก External DAC USB ได้อย่างไรครับ
« เมื่อ: วันที่ 5 มีนาคม 2012, 11:58:10 น. »
ขออนุญาตถามครับ เป็นการทดลองเล่นในบ้านครับ

ใช้คอมพิวเตอร์ที่มีการ์ด X-Fi xtreme music 064a
เดิมจะต่อ line front 2 chanel เข้าชุด Stereo ครับ
ตอนนี้ใช้ USB DAC แทนแล้ว เป็น Yulong D-100

ตอนนี้แฟนอยากร้องเพลง  :kiss2:เลยพยายามจัดการให้
ผมใช้ Iphone เปิด App Von Bruno Microphone ต่อเข้า X-FI Mic-input
ทดสอบเสียงก็ใช้ได้ โดยกำหนดตามกระทู้เกี่ยวกับ X-fi ในนี้ครับ

แต่พอจะเล่น xtreme Karaoke และให้ output ออก USB DAC
จะมีการ Mute เสียงไมค์ (ออก X-fi ก็ Mute เหมือนกัน)
เลยร้องไม่ได้ อยากทราบว่าต้องจัดการอย่างไรครับ

โดยให้ Mic สามารถผ่าน Effect ของ X-fi จากโปรแกรมที่ X-fi ให้มาด้วยจะดีมากเลยครับ
จะโยงไปกระทู้อื่นก็ได้ที่มีคำตอบครับ คือผมหาไม่เจอครับ

ขอบคุณครับ
 :thank1:

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
Re: เซท MIC เข้า X-fi และ ให้ MIX ออก External DAC USB ได้อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 5 มีนาคม 2012, 12:03:25 น. »
ซื้อ pre mic หรือ mixer ดีกว่าไหมครับ