ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาของวี170 ครับใครเป็นบ้าง  (อ่าน 1620 ครั้ง)

ออฟไลน์ sophonms

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL7D2C1566 หลานย่าเหล
ปัญหาของวี170 ครับใครเป็นบ้าง
« เมื่อ: วันที่ 2 กันยายน 2013, 14:28:00 น. »
วันนี้ผมได้ลองเล่นอัพมาเป็นรุ่นวี 170 ชอบที่มีย้ำกระเดื่องจึงลองดู พบปัญหาคือ ปกติผมจะย้ายเพลงในคิวโดยการกดปุ่มบวก-ลบ
แต่เวอร์นี้มันไม่ยอมย้ายให้ครับ ช่วยตรวจสอบให้ด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อมตะนคร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5F64245F From (MP)
Re: ปัญหาของวี170 ครับใครเป็นบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 2 กันยายน 2013, 14:37:33 น. »
ปกติผมเลือกเพลงในคิวแล้วกด Ctrl พร้อมลูกศรขึ้นหรือลงเพื่อย้ายเพลงนะครับ :th1:

อันนี้แถมครับ :beer:
   F1         เพลงกำลังเล่น         เล่นจังหวะเดิมของเพลง   
   F2         เพลงกำลังเล่น         เล่นจังหวะที่เลือก   
   F3         เพลงกำลังเล่น         โซโล่จังหวะ 1 ห้อง   
   F4         เพลงกำลังเล่น         เมดเล่ย์แบบตั้งค่าเอง / ดูรูปแบบของจังหวะ   
   F5         เพลงกำลังเล่น         เล่นเพลงในคิว   
   F6         เพลงกำลังเล่น         หยุดเล่นชั่วคราว / เล่นต่อ   
   F7         เพลงกำลังเล่น         หยุดเล่นเพลง   
   F8         เพลงกำลังเล่น         ถอยหลัง 1 ห้อง   
   F9         เพลงกำลังเล่น         เดินหน้า 1 ห้อง   
   F10                  เปิด-ปิดฟังก์ชั่นการบันทึกเสียง   
   F11                  ปรับระดับเสียงที่ออกลำโพง   
   F12                  ปรับค่าการซ้อนภาพหรือสีพื้นจอโปรแกรม   

Insert         ค้นหาเพลงที่จะเล่น         เพิ่มระดับคีย์เพลง   
   Insert         ในคิวเพลง         แทรกเพลงที่อยู่ในคิว   
   Delete         ค้นหาเพลงที่จะเล่น         ลดระดับคีย์เพลง   
   Delete         ในคิวเพลง         ลบเพลงที่อยู่ในคิว   
   Home         เพลงกำลังเล่น         เริ่มต้นเล่นซ้ำเพลงเดิม   
   End         เพลงกำลังเล่น         ยกเลิกเพลที่กำลังเล่น   
   PageUp         เพลงกำลังเล่น         เพิ่มความเร็วของจังหวะ   
   PageDown         เพลงกำลังเล่น         ลดความเร็วของจังหวะ   
   Spacebar         เพลงกำลังเล่น         เปิด ปิดเสียงของเครื่องดนตรี   
   Tab         เพลงกำลังเล่น         เลื่อนตำแหน่งของเพลงไปที่ ....   
   *          Melody : On/Off         เปิด ปิดเสียงเมโลดี้   
   Backspace [NB]         Melody : On/Off         เปิด ปิดเสียงเมโลดี้   

Ctrl+Delete         ค้นหาเพลงที่จะเล่น         ลบเพลงซ้ำออกจากฐานข้อมูล   
   Ctrl+*         เพลงกำลังเล่น         เดี๋ยวกลอง / กลองปกติ   
   Ctrl+F6         เพลงกำลังเล่น         หยุดการปาดเนื่อร้อง / เริ่มปาดเนื่อร้อง   
   Ctrl+End         เพลงกำลังเล่น         เมื่อจบเพลงที่เล่น แล้วต่อด้วยเดี่ยวกลอง   
   Ctrl+F4         ค้นหาเพลงที่จะเล่น         ตั้งค่าเริ่มการเล่นเมดเล่ย์อัตโนมัติ   
   Ctrl+[         Medley : On         ตั้งค่าเริ่มการเล่นเมดเล่ย์อัตโนมัติ   
   Ctrl+]         Medley : Off         ยกเลิกการเล่นเมดเล่ย์แบบอัตโนมัติ   
   Ctrl+L                  เปิดหน้าต่าง Light Controller   
   Ctrl+C                  โชว์คอร์ด ( Cord )   
   Ctrl+Backspace                  MIDI RESET   
   Ctrl+Insert                  เปิดหน้าต่าง Song File   
   Ctrl+Spacebar         Electone mode         เล่นในโหมดอีเลคโทน   
   Esc         Electone mode         ออกจากโหมดอีเลคโทน   

Shift+PageUp                  ใส่ค่าความเร็วของจังหวะเป็นตัวเลข   

\ (blackslash)         เพลงกำลังเล่น         ดูรายละเอียดชื่อเพลงที่กำลังเล่น   
   \ (blackslash)         ในคิวเพลง         ตั้งค่า Key>Tempo>Start>Stop   

Alt+Spacebar         Rhythm : On/Off         จบเพลงที่เล่น แล้วต่อด้วยเดี่ยวกลองอีก 20 ห้อง   
   Alt+End         Ending : On/Off         หยุดเล่นเพลงในคิวเมื่อเล่นเพลงนี้จบ   
   Pause/Brake         Ending : On/Off         หยุดเล่นเพลงในคิวเมื่อเล่นเพลงนี้จบ   
   Alt+Backspace                  NOTE RESET   
   Alt+Insert                  เปิดหน้าต่าง Song Play List   

ส่วนการแทรกคิวเพลงเมื่อพิมพ์ชื่อเพลงเจอแล้วต้องการแทรกคิวเพลงด่วนให้กด Ctrl+Insert แล้วป้อนคิวที่จะแทรกได้เลยครับ
ถ้าป้อนเข้าไปในคิวเพลงแล้วต้องการเลื่อนให้ไปที่คิวเพลงนั้นแล้วกด Insert ป้อนคิวที่จะให้แทรกได้เลยครับผม     

Alt+F4                  ออกจากโปรแกรม   

ปุ่มลัด Ctrl+Delete สามารถช่วยท่านลบเพลงซ้ำได้ครับ                     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 2 กันยายน 2013, 14:42:39 น. โดย อมตะนคร »

ออฟไลน์ thanit7

• ระดับ 5
  • *
  • 8609796C [เด็กชายเคยโสด]
Re: ปัญหาของวี170 ครับใครเป็นบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 2 กันยายน 2013, 14:41:09 น. »
ปกติผมเลือกเพลงในคิวแล้วกด Ctrl พร้อมลูกศรขึ้นหรือลงเพื่อย้ายเพลงนะครับ :th1:
:th1: :th2: :mad244:

ออฟไลน์ sophonms

• ระดับ 3
  • *
  • HL7D2C1566 หลานย่าเหล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2013, 18:48:15 น. »
วันนี้ผมได้ลองเล่นอัพมาเป็นรุ่นวี 170 ชอบที่มีย้ำกระเดื่องจึงลองดู พบปัญหาคือ ปกติผมจะย้ายเพลงในคิวโดยการกดปุ่มบวก-ลบ
แต่เวอร์นี้มันไม่ยอมย้ายให้ครับ ช่วยตรวจสอบให้ด้วย ขอบคุณครับ
ผมเปลี่ยนไปเล่นตัว V 167 ตัวเก่าเหมือนเดิมแล้วง่ายกว่าสะดวกกว่าครับ ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่แนะนำ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ พงค์ ภูไท

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#6C8648A9(Form_X-men)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2013, 19:44:50 น. »
ของผมปกติใช้  ctrl+ ลูกศรขึ้น-ลง  :th2: :th2:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 กันยายน 2013, 19:51:55 น. โดย พงค์ ภูไท »

ออฟไลน์ คนเมืองลพ

• ระดับ 3
  • *
  • HL#4C8B3634 (X-men)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2013, 11:26:15 น. »
ตามนี้ครับ