ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปฉาว มาครบแล้ว คลิปแนะนำแนวทางการต่อเมดเลย์ โดยใช้เพลง XMKL  (อ่าน 12465 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuolek

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 4F0D78F8 จากครูภูมิ
Re: คลิปฉาว มาครบแล้ว คลิปแนะนำแนวทางการต่อเมดเลย์ โดยใช้เพลง XMKL
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2014, 15:53:04 น. »
สมาชิกที่ไม่สันทัดในการแต่งโน่นนี่ ก็รอ ท่าน X-men กำลังหาวิธี ต่อ MIDI+AUDIO (XMKL) ให้สามารถเล่นต่อเนื่องแบบ MIDI เพียวๆ เมื่อถึงจังหวะปกติของเพลงได้
โดยเฉพาะ เพลงหมอลำที่มีท่อนเกริ่นยาวๆ
 คงไม่นานครับ

ออฟไลน์ hall-s

• ระดับ 4
  • *
  • HL#866040B5 (MP)
Re: คลิปฉาว มาครบแล้ว คลิปแนะนำแนวทางการต่อเมดเลย์ โดยใช้เพลง XMKL
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2014, 16:12:09 น. »
ป๋าอู้ด ครับ เพลงบางเพลงตอนท้ายของเพลงมันหยุดเอามาต่อเพลงถัดมามันขาดช่วง ต้องตั้งเมดเล่ย์ยังไงครับ
เพลง you may br right . xmkc 0178 ต่อด้วยเพลง cotton field .xmkc 0030     

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • You'll never drunk alone
ป๋าอู้ด ครับ เพลงบางเพลงตอนท้ายของเพลงมันหยุดเอามาต่อเพลงถัดมามันขาดช่วง ต้องตั้งเมดเล่ย์ยังไงครับ
เพลง you may br right . xmkc 0178 ต่อด้วยเพลง cotton field .xmkc 0030   

เดี๋ยวทดสอบให้นะครับ รอซักอึดใจพระพุทธครับ

ระหว่างนี้รบกวนขอการตั้งค่าในโปรแกรมของท่านด้วยก็ดีครับ

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2014, 17:28:47 น. »
 :thank1: :thank1:

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2014, 17:34:12 น. »

ลองแล้วปกตินะครับ กำลังทำคลิปฉาวมาให้ดูครับ ผมว่าท่านไม่ได้ตั้งค่าท้ายเพลงไว้รึเปล่าครับ ตรงจำนวนห้องท้ายเพลงครับ

รอคลิปซักครู่ครับ :cheer: :cheer:

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2014, 17:39:01 น. »
ผมตั้งแบบนี้ครับ อาจจะเข้าใจไม่ถูกต้อง
you may be right  จังหวะเริ่ม 8 / 0 / รูปแบบ 0 /
                           จังหวะจบ      -      รูปแบบ  0  เริ่ม 1 หยุด 146

cotton field          
                           จังหวะเริ่ม 8 / 0 / รูปแบบ 0 /
                           จังหวะจบ      -    รูปแบบ 0  เริ่ม  -  หยุด  -                                      

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2014, 17:45:44 น. »

ลองดุนะครับ ผมไม่ได้ตั้งค่าอะไรเลยครับใช้แค่ F11 ตัวเดียวครับ

ตรงนี้ละครับ

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2014, 18:40:29 น. »
เดิมผมตั้งค่าท้ายห้องไว้แค่ 2 ห้อง มาเปลี่ยนเป็น 4 ตามป๋า ตั้งค่าเมดเลย์แบบ easy เพลง you may be right
เล่นมาที่ห้อง 148 แล้วก้อหยุดเว้นไปแล้วค่อยมาต่อ cotton field  ถามนิสนึงครับ ในคลิปที่ป๋าทำเมดเลย์ ตอนต่อเพลง
ป๋าให้มันเล่นเพลงแรกจนหมดแล้วเพลงมันต่อเอง  หรือ ป๋ากด enter ให้เพลง cotton field เข้าเพลงต่อจากยูเมย์ ฯ

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2014, 18:46:46 น. »
เดิมผมตั้งค่าท้ายห้องไว้แค่ 2 ห้อง มาเปลี่ยนเป็น 4 ตามป๋า ตั้งค่าเมดเลย์แบบ easy เพลง you may be right
เล่นมาที่ห้อง 148 แล้วก้อหยุดเว้นไปแล้วค่อยมาต่อ cotton field  ถามนิสนึงครับ ในคลิปที่ป๋าทำเมดเลย์ ตอนต่อเพลง
ป๋าให้มันเล่นเพลงแรกจนหมดแล้วเพลงมันต่อเอง  หรือ ป๋ากด enter ให้เพลง cotton field เข้าเพลงต่อจากยูเมย์ ฯ

ปล่อยหยุดเองครับผม

ตั้งค่าเมดเล่ย์ต้องมาตั้งที่ เพลงที่ 2 ครับ

แล้วการตั้งค่าอื่นๆละครับ ตรงรูปแบบจบ และส่วนอิ่นๆ ลองตั้งค่าตามรูปดูก่อนนะครับ แล้วค่อยมาไล่หาสาเหตุโดยติ๊กออกทีละอันครับ  :cheer: :cheer:

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2014, 20:53:47 น. »
 :thank1: :thank1:

DarkHunter

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2014, 11:41:47 น. »
 :happy: :happy: :happy: :o^: :mad244: