ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม sound board ที่มี power,amp ในตัว  (อ่าน 4768 ครั้ง)

taelcom

• บุคคลทั่วไป
ถาม sound board ที่มี power,amp ในตัว
« เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2008, 03:20:04 น. »
อ้างอิงจากระทู้นี้
http://www.spksoundsystems.net/boardview.asp?strID=3238&keyword=

เสียงที่ได้ จะประมาณไหน ครับ

ขอไม่ดังมาก  แต่เสียงเบสพอได้ กลาง แหลม ใส พอใช้ ร้องเพลงคาราโอเกะ

ไม่เน้นดัง แต่เสียงชัด ใส

ในราคาประหยัดที่สุด

ออฟไลน์ มะละกอ

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
Re: ถาม sound board ที่มี power,amp ในตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2008, 12:49:41 น. »
        ก่อนจ่ายเงินดูวัตถุประสงค์ครับ ถามใจตัวเองให้ดีก่อน
1.   ชอบร้องเพลง เพราะร้องแล้วรู้สึกว่าเสียงตัวเองฟังเพราะและมีคนชม เลยอยากมีชุดคาราโอเกะราคาเบาๆ ไว้ร้องเองภายในบ้าน ขณะเดียวกันมีญาติพี่น้องเยอะ ชอบจัดงานวันเกิดภายในบริเวณบ้าน และมันเป็นแฟชั่น คาราโอเกะกับงานปาร์ตี้เป็นของคู่กัน เลยอยากซื้อหาเครื่องไว้ใช้ภายในบ้านเท่านั้น
2.   อยากมีชุดเครื่องเสียงระดับเริ่มต้นสำหรับร้องสนุกภายในบ้าน ซึ่งสามารถออกงานกลางแจ้งขนาดเล็กๆ ได้อย่างไม่ขัดเขิน ทั้งนี้เผื่อจะได้หาลำไพ่พิเศษในอนาคตเมื่อชำนาญมากขึ้น
3.   เหตุผลอื่นๆ ครับ เช่นชอบเล่นเครื่องเสียง มีความสุขกับการได้ลองเล่นของใหม่ๆ
ชอบตามเทคโนโลยี่ใหม่ๆ เป็นเหมือนงานอดิเรก  ชอบติดตั้งเครื่องคุมเครื่อง ให้คนอื่นเขาร้อง

ที่นี่มีผู้ที่มีประสบการณ์ และรู้อย่างแท้จริงอยู่มากนะครับ แม้ว่าผมเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกได้ไม่นาน แต่สัมผัส และได้อะไรจากที่นี้ไปเยอะทีเดียว
โดยส่วนตัว ผมชอบฟังเพลง และที่สุดคือ การที่มีคนมาร้องให้ฟัง ทำให้ต้องดิ้นรนหาเครื่องร้องไว้ประจำการที่บ้าน รองรับเพื่อนๆ คอเดียวกันมาขับขานให้ฟังอยู่เรื่อยๆ
ถ้าเรื่องเกี่ยวกับ โฮมคาราโอเกะ ผมก็พอมีไอเดียระดับอนุบาล ซึ่งได้มาจากการลองเล่น
ลองทำ  อาจจะนะครับ เอามาเล่าสู่กันฟัง  ตามประสาคนแก่ที่มีคนบอกว่า
ชอบพูดเรื่องวันวานนะครับ
ต้องขออภัย อาจไม่ตรงคำถามเท่าไรครับ