ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้จัก Sound canvas ของ Rolan หรือ อุปกรณ์แยกสัญญาญ mid บ้าง ช่วยแนะนำที่ครับ  (อ่าน 4678 ครั้ง)

jojoprise

• บุคคลทั่วไป
พอดีของเก่าที่เป็นของมือสองมันไม่ค่อยดีแล้วอยากให้ทุกๆท่านช่วยแนะนำหน่อยครับพอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้

tharachdx

• บุคคลทั่วไป
ของเก่ามันไม่ดียังไงฮับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
ลองดูที่นี่ครับ

http://www.tokaimusic.com/product_24031_th

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
แยกสัญญาณมิดี้

แบบไหนครับ

1. แบบ เข้า1 ออก4  หรือ ออก8   แต่เป็นสัญญาณเดียวกัน   (MIDI THRU BOX)

2. แบบ เข้า1 ออก2/4/8   แบ่งแยกตาม ch ที่ต้องการ   เช่น  ให้ CH10  ออกรูนึง   ที่เหลือออกอีกรูนึง เป็นต้น

3. แบบ เข้า1 ออก2/4/8   แบ่งแยกตามชนิดเครื่องดนตรี   เช่น ให้กีตาร์ออกรูนึง   เสียงเบส ออกอีกรูนึง  ฯลฯ

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
Re: ใครรู้จัก Sound canvas ของ Rolan หรือ อุปกรณ์แยกสัญญาญ mid
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2008, 18:50:42 น. »
 ;D แฮ่ม !..ผมจะขาย Sound canvas รุ่น sc-55 mkII ซื้อมา 9 พัน สภาพ 95% ตั้งแต่ซื้อมาใช้ร้องในบ้านไป 1-2 ครั้ง จะขาย 7,000 แถมสายมิดี EDIROL USB ซื้อมา 800 หรือ 1,000 จำไม่ได้ให้ด้วย   :'( เคยประกาศในนี้นานแล้ว..นัยว่าตั้งราคาสูงไปว่างั้น..ไม่มีใครมาตอม ..ตอนนี้ใกล้หมดแรงจะขายแล้ว..จะลดอีกก็ขาดทุนเยอะเดี๋ยวคิดถึงมันอีก..ไว้ร้องเองน่าจะคุ้มกว่า..ถ้าสนใจเรียนเชิญครับ..จะเอาเงินสะสมไว้ซื้อโนตบุค..มาเล่นโปรเจคของครูภูมกับท่านเด็กบางมดครับ.. ;D
   เจอกระทู้เดิมแล้วครับ
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=17&topic=4153.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 เมษายน 2008, 18:53:31 น. โดย aroonsr »

ออฟไลน์ เพื่อน๓พราน

• ระดับ 2
  • *
  • HL-54055320-555A571D
ลองดูที่นี่ครับ

http://www.tokaimusic.com/product_24031_th
ถ้าเป็นตัวนี้ที่pantipขาย450บาท ไม่ต้องใช้driver เสียบไปใช้ได้เลย
เห็นว่าราคาต่างกันเลยเอามาให้ดู เผื่อเป็นตัวเลือกครับ

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
ถ้าเป็นตัวนี้ที่pantipขาย450บาท ไม่ต้องใช้driver เสียบไปใช้ได้เลย
เห็นว่าราคาต่างกันเลยเอามาให้ดู เผื่อเป็นตัวเลือกครับ
5555+ ไอ้ตัวนี้แหละ ที่ผมบอกท่านผู้ใหญ่บ้าน ว่าเสียบกับโน้ตบุ๊คเอเซอร์ รุ่น Aspire 5580 แล้วมีปัญหา มันมองไม่เห็นสาย USB MIDI ต้องใช้ ไดรฟ์เวอร์ของท่านผู้ใหญ่ถึงจะมองเห็น  เกือบทิ้งซะแล้ว ;D ;D ;D

• *
  ;D ที่ผมมีตัวนี้ครับ...เพื่อนผมซื้อมา 1,300 ประมาณ 3 ปีที่แล้ว ยังไม่ทันได้แกะ..ขายให้ผมต่อ..ตัวนี้ต้องมีไดรเวอร์ครับ รูปนี้ยืมมา..ของผมสภาพเก่ากว่านี้

• *
พอดีของเก่าที่เป็นของมือสองมันไม่ค่อยดี.....
* คือเท่าที่ทราบ..คนที่อยู่ในวงการเล่นของพวกนี้..จะซื้อมือ 2 วนกันไปแลกกันมา มีแหล่งซื้อหาเป็นร้านมือ2 แหล่งนำเข้าหลัก ๆ  เท่าที่ทราบคือญี่ปุ่น แม้จะมือ2 แต่มีผู้ชำนาญการตรวจเชคอย่างดี ขายตามสภาพ..และความฉลาด (น้อย) ของผู้ซื้อย่างผม..ถ้าของใหม่คงประเภทหอบหิ้วเข้ามาจำนวนน้อยชิ้น ถ้าจะหาของใหม่ที่มาจากผู้แทนจำหน่ายจริง ๆ ...ไม่มีข้อมูล...แต่คิดว่าน่าจะแพงมาก ๆ ซึ่งก็มีข้อดีในการบริการหลังการขายครับผม