ผู้เขียน หัวข้อ: งานที่3กับExtreme ทีมงาน มิวสิคคอมพ์พัทยา รวมทุนซื้อโน๊ตบุ๊คจนได้  (อ่าน 12469 ครั้ง)

ออฟไลน์ pompattaya

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 8CA852E6, 55019532
รับงานของ บ.เนสเลย์ ที่โรงแรมPMY ระยอง วันที่11-12 ที่ผ่านมา
งานนี้ใช้วง วันละวง ใช้Extremeในช่วงประกวดร้องเพลงของพนักงาน
แขกประมาณ300กว่าคน
ตั้งจอรอ จะสังเกตุเห็นโน๊ตบุ๊คป้ายแดงวางรอใช้อยู่ น้ำพักน้ำแรงของExtremeเค้าเอง
ใช้มาสามงานได้ค่าตัวมาหมื่นกว่า ที่เหลือประมาณเก้าพันผ่อน"อีอ้อน" 6งวด

ทีมงานกำลังติดตั้งระบบแสง กลางวันใส่เสื้อขาวทำงาน แดดร้อนมาก

ร้อนยังไงก็ต้องเรียบร้อยครับ(สังเกตุดูใส่ถุงเท้ารองเท้า) ทำงานกับโรงแรม ข้อบังคับเยอะ
พอเลิกงานขึ้นรถต้องห้ามถอดรองเท้าในรถ ไม่งั้น "แมนรับบ่ได้" ยิ่งกว่าช้างตายเลยละท่าน

• *
ตอนกลางคืนครับ ช่วงหัวค่ำยังนั่งกันธรรมดา

ตอนนี้เริ่ม "ชูมือกันหน่อยคร๊าบ..."

แดนซ์กระจายแล้วครับ ไฟที่ทีมงานติดส่องออกในรูปข้างบน สาดเข้าคนในงานสร้างอารมณ์ร่วม

• *
แหละนี่ครับผู้อยู่เบื้องหลัง

ออฟไลน์ หนุ่มริมเมย

• ระดับ 3
  • *
  • HL#9E8FDCC5
สุดยอดครับท่าน  :em01:

winit

• บุคคลทั่วไป
แหล่มครับ  จากรูป ทุกคนสนุกสนานกันดีครับ :em19:

m sound

อยากได้ครับ โน๊ตบุ๊ค  ไว้ทำชุดเคลื่อนที่เร็วกะเค๊าบ้าง ออกงานไหนๆ แบกแต่ พีซี ...ที่พัทยา...มืออาชีพ..ทั้งนั้นครับ..ท่านป้อม/ท่านไท.....สุดยอดครับ....... :em01: :em01: :em01:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
มาเล่นถึงถิ่น..ม่ะยอมบอกกันมั่งเลย..

somjainuk74

รับงานของ บ.เนสเลย์ ที่โรงแรมPMY ระยอง วันที่11-12 ที่ผ่านมา
งานนี้ใช้วง วันละวง ใช้Extremeในช่วงประกวดร้องเพลงของพนักงาน
แขกประมาณ300กว่าคน
ตั้งจอรอ จะสังเกตุเห็นโน๊ตบุ๊คป้ายแดงวางรอใช้อยู่ น้ำพักน้ำแรงของExtremeเค้าเอง
ใช้มาสามงานได้ค่าตัวมาหมื่นกว่า ที่เหลือประมาณเก้าพันผ่อน"อีอ้อน" 6งวด
ความมานะพยายาม เป็นบ่อเกิดแห่งความสำเร็จ

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
เยี่ยมอีกแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ของผมกะท่าน  มันกลับกัน 180 องศา

ของผม เล่นฟรีบ่อยๆเข้า  ขี้เกียจหอบหิ้ว เลยต้องซื้อโน๊ตบุ๊ค มันสะดวกดีกับงานฟรีมาก 1 เครื่อง+ LCD 1 จอ

ไม่ต้องหิ้วเคส     แบกจอไป 2 จอ UPS เมาส์+ คีย์บอร์ด

• *
มาเล่นถึงถิ่น..ม่ะยอมบอกกันมั่งเลย..

ผมก็อยากพบท่านครับ ผมยังไม่ค่อยชำนาญExtremeนัก
อยู่พัทยายังมี อ.ไท คอยช่วยดูแล วันนั้นที่งานตอนแรกมองไม่ฮาร์ดดิสตัวนอกที่ใช้เก็บเพลง
ผมก็นั่งทำใจ พอวงมาเขาใช้โน๊ตบุ๊คช่วยเเบ๊คอัพเพลงที่วงเล่น ผมถามเขารู้จักExtremeไหม
ทีแรกก็ถามไปงั้นแหละ ไม่นึกว่าเขาจะมี เขาบอกว่าผมก็ลองใช้อยู่ โอ้พระเจ้า...เห็นมั๊ยท่าน
นี่ถ้าไม่ใช่Extreme จะหาเพื่อนได้มั๊ยเนี่ย วันหลังจะไปแถวไหนจะส่งข่าวให้ทราบทั่วกัน
จะได้ขอพึ่ง เวลามีปาหันคร๊าบ..เจ้านาย
วงนี้แหละที่มือเบสกับนักร้องเป็นโรคปอดบวม (วงนี้เล่นคืนแรก)

สักพักก่อนหน้าจะประกวดร้องเพลง เครื่องผมก็ใช้ได้ดี เลยรอดตัวไป
วินโดว์ที่ให้มากับโน๊ตบุ๊คไม่ค่อยเสถียร ผมคงต้องลงเองใหม่

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732

ผมก็อยากพบท่านครับ ผมยังไม่ค่อยชำนาญExtremeนัก
อยู่พัทยายังมี อ.ไท คอยช่วยดูแล วันนั้นที่งานตอนแรกมองไม่ฮาร์ดดิสตัวนอกที่ใช้เก็บเพลง
ผมก็นั่งทำใจ พอวงมาเขาใช้โน๊ตบุ๊คช่วยเเบ๊คอัพเพลงที่วงเล่น ผมถามเขารู้จักExtremeไหม
ทีแรกก็ถามไปงั้นแหละ ไม่นึกว่าเขาจะมี เขาบอกว่าผมก็ลองใช้อยู่ โอ้พระเจ้า...เห็นมั๊ยท่าน
นี่ถ้าไม่ใช่Extreme จะหาเพื่อนได้มั๊ยเนี่ย วันหลังจะไปแถวไหนจะส่งข่าวให้ทราบทั่วกัน
จะได้ขอพึ่ง เวลามีปาหันคร๊าบ..เจ้านาย
วงนี้แหละที่มือเบสกับนักร้องเป็นโรคปอดบวม (วงนี้เล่นคืนแรก)

สักพักก่อนหน้าจะประกวดร้องเพลง เครื่องผมก็ใช้ได้ดี เลยรอดตัวไป
วินโดว์ที่ให้มากับโน๊ตบุ๊คไม่ค่อยเสถียร ผมคงต้องลงเองใหม่

ลอง windows 7 สิครับ..เสถียรมาก ๆๆๆๆ

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
ลอง windows 7 สิครับ..เสถียรมาก ๆๆๆๆ

มันลงแบบอัพเกรดจาก XP ได้ไหมครับ ไม่อยากฟอร์แมตน่ะครับ.

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)

มันลงแบบอัพเกรดจาก XP ได้ไหมครับ ไม่อยากฟอร์แมตน่ะครับ.

ลงเป็น 2 OS สิครับท่าน.... :em01:

• *
ของผมกะท่าน  มันกลับกัน 180 องศา

ของผม เล่นฟรีบ่อยๆเข้า  ขี้เกียจหอบหิ้ว เลยต้องซื้อโน๊ตบุ๊ค มันสะดวกดีกับงานฟรีมาก 1 เครื่อง+ LCD 1 จอ

ไม่ต้องหิ้วเคส     แบกจอไป 2 จอ UPS เมาส์+ คีย์บอร์ด

ผมติดตามผลงานท่านมาตลอด เชื่อหรือเปล่ากระทู้ที่ผมชอบดูมากที่สุดในเวปนี้ก็คือห้องนี้แหละ
มันให้กำลังใจพวกเราชาวบันเทิงดี บางครั้งไปงานก็ เซ็งเป็ด อย่างท่านแบทแมนพึ่งเจอมา
เราก็มาเล่าสู่กันฟัง แก้เซ็งดีครับ
วันนี้ผมก็มีครับ จะฟรีก็ไม่เชิง งานบวชข้างบ้าน เขามาหางาน ผมไม่กล้าบอกราคาเขา
ก็เลยบอกว่าแล้วแต่รับซองเยอะ ก็ให้ผมเยอะ รับซองน้อยก็ให้น้อยแล้วกัน
เขาบอกงานนี้ไม่ได้แจกซอง ("'งานเข้าละกู"อันนี้นึกในใจ)
ผมก็เลยบอกว่า ไม่เป็นไรเท่าไหร่ก็ได้ ช่วยลูกหลานให้บวชจะได้ทำบุญกัน
อันนี้คิดจากใจจริงๆเลยนะนี่ เลยจัดชุดเคลื่อนที่เร็วให้(ได้ความคิดมาจากพวกเราในเวปนี้แหละ)

เครื่องเสียงชุดนี้ผมไว้ใช้ขับมอนิเตอร์บนเวที เห็นไอเดียจากพวกเราเลยเอามาใช้บ้าง

ลำโพงมอนิเตอร์PS15เอามาเสียบขา ตู้ซับก๊อปปี้เนกโซ่ 18นิ้วลำโพงP2242 ปรกติไว้ทำชุดไซด์ฟิลด์ข้างเวทีให้วงเวลาเจอเวทีใหญ่ๆ
ก็ออกมาฟังได้ครับ

เวทีนี้ผมเอาไอเดียจากท่านสมใจนีกครับ ที่แกเอารถทำเวที ผมใช้เหล็กรองลำโพงท้ายรถขนของมาทำบ้าง แหล่มจริงๆ :em01:

เห็นมั๊ยแล้วผมก็มีงานสนุกๆแบบพวกท่านจนได้..555..
เจ้าภาพเลี้ยงผมกับลูกน้องไม่อั้นเลย ขนาดนอนอยู่ยังมาปลุกไปกินเลย
ดูพวกเรามีคุณค่ามากเลย รับรองไม่เซ็งเป็ดแน่....ยิ่งสูงยิ่งหนาวครับพี่น้อง

• *
ช่วยบอกวิธีทำ 2 OS แบบแจ่มๆให้ด้วยครับ windows7 อ.ไทเอาแผ่นมาให้ลงไม่ได้ สงสัยเขียนแผ่นตอนจิบชาแน่นอน
วันนี้ว่าจะโทรไปตามแกเขียนให้ใหม่อยู่

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
ช่วยบอกวิธีทำ 2 OS แบบแจ่มๆให้ด้วยครับ windows7 อ.ไทเอาแผ่นมาให้ลงไม่ได้ สงสัยเขียนแผ่นตอนจิบชาแน่นอน
วันนี้ว่าจะโทรไปตามแกเขียนให้ใหม่อยู่

555....แต่ถ้าให้ดี ต้อง 1 ไม่มี 2 ครับ อ.ต๊อกผมหงอกร่วงไปหลายเส้นแล้ว ก็เพราะไอ้ 2 OS นี่แหละ... :em01:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
555....แต่ถ้าให้ดี ต้อง 1 ไม่มี 2 ครับ อ.ต๊อกผมหงอกร่วงไปหลายเส้นแล้ว ก็เพราะไอ้ 2 OS นี่แหละ... :em01:

ถ้าได้ลองมีหลายบ้านแล้วสิติดใจนะ สิบอกไห่ สองต้องมากกว่าหนึ่งอยู่แล้วล่ะ  อิอิ

• คณะก่อการ

ผมติดตามผลงานท่านมาตลอด เชื่อหรือเปล่ากระทู้ที่ผมชอบดูมากที่สุดในเวปนี้ก็คือห้องนี้แหละ
มันให้กำลังใจพวกเราชาวบันเทิงดี บางครั้งไปงานก็ เซ็งเป็ด อย่างท่านแบทแมนพึ่งเจอมา
เราก็มาเล่าสู่กันฟัง แก้เซ็งดีครับ
วันนี้ผมก็มีครับ จะฟรีก็ไม่เชิง งานบวชข้างบ้าน เขามาหางาน ผมไม่กล้าบอกราคาเขา
ก็เลยบอกว่าแล้วแต่รับซองเยอะ ก็ให้ผมเยอะ รับซองน้อยก็ให้น้อยแล้วกัน
เขาบอกงานนี้ไม่ได้แจกซอง ("'งานเข้าละกู"อันนี้นึกในใจ)
ผมก็เลยบอกว่า ไม่เป็นไรเท่าไหร่ก็ได้ ช่วยลูกหลานให้บวชจะได้ทำบุญกัน
อันนี้คิดจากใจจริงๆเลยนะนี่ เลยจัดชุดเคลื่อนที่เร็วให้(ได้ความคิดมาจากพวกเราในเวปนี้แหละ)

เครื่องเสียงชุดนี้ผมไว้ใช้ขับมอนิเตอร์บนเวที เห็นไอเดียจากพวกเราเลยเอามาใช้บ้าง

ลำโพงมอนิเตอร์PS15เอามาเสียบขา ตู้ซับก๊อปปี้เนกโซ่ 18นิ้วลำโพงP2242 ปรกติไว้ทำชุดไซด์ฟิลด์ข้างเวทีให้วงเวลาเจอเวทีใหญ่ๆ
ก็ออกมาฟังได้ครับ

เวทีนี้ผมเอาไอเดียจากท่านสมใจนีกครับ ที่แกเอารถทำเวที ผมใช้เหล็กรองลำโพงท้ายรถขนของมาทำบ้าง แหล่มจริงๆ :em01:

เห็นมั๊ยแล้วผมก็มีงานสนุกๆแบบพวกท่านจนได้..555..
เจ้าภาพเลี้ยงผมกับลูกน้องไม่อั้นเลย ขนาดนอนอยู่ยังมาปลุกไปกินเลย
ดูพวกเรามีคุณค่ามากเลย รับรองไม่เซ็งเป็ดแน่....ยิ่งสูงยิ่งหนาวครับพี่น้อง

ขอบคุณครับ   ยิ่งสูงยิ่งหนาว...หรือปล่าว  ไม่รู้ครับ   เพราะผม อยู่เรี่ยๆพื้นดิน  เป็นส่วนมากครับ   :em01: :em01:

eknarin

ลุงนพ อยากได้แบบนี้บ้างอะ  :em07: :em07: :em01:

• คณะก่อการ
ลุงนพ อยากได้แบบนี้บ้างอะ  :em07: :em07: :em01:

(....)

เคยแล้ว

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009

กระทู้ตกเร็วมาก จนป่านนี้ผมยังไม่ได้ลง Windows7 เลย
เพราะต้องส่งมิดี้ให้สมาชิกให้เสร็จก่อนครับ ขอบพระคุณครับ.

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
วันนี้ผมมีรุ่นพี่ทีมงานเขาเล่นสดกัน  ผมบอกว่าลองเอาตัวนี้ไปเล่นทับให้มันลาย ๆ ดูสิ แล้วจะม่วน

ไม่รู้ว่างม ๆ ซาว ๆ เข้าใจไหมเพราะไม่ถืออะไรมาซักอย่าง  แต่ก็ดีให้ทำไม่ได้นั่นล่ะดี  จะได้

รวบรวมสมาชกไปช่วย(กิน) เพื่อให้ลายสมบูรณ์ยิ่งขึ้นครับ  อิอิ

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
อยากมีกะเขาเหลือเกิน เกินที่เราจะทำได้ เหนื่อยต่อไปเถอะตาปี่ของปู่ชายโสด :em13: :em13:

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
ติดตามกระทู้ท่านมานานแล้วครับ
ชื่นชม และถือเป็นผู้มีประสบการณ์ ที่จะคอยชี้แนะน้องๆ
ได้ท่านหนึ่ง ที่เดียวครับ
ไปพัทยา จะขอไปคาระวะ สัก 100-1,000 จอก
 >:D >:D