ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญสมาชิกที่อยู่โคราชรายงานตัวครับ  (อ่าน 161521 ครั้ง)

ออฟไลน์ uit

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#1 No.440806DB HL#2 No.4D2D90F3
Re: ขอเชิญสมาชิกที่อยู่โคราชรายงานตัวครั
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2009, 12:22:21 น. »
เพิ่มอีก2ทีม   ท่าน uit ครับผมมีเพื่อนร่วมรุ่นทำงานอยู่ด้วยกันชื่อ กิตติกุล ใจงูเหลือม  เป็นญาติๆท่านหรือเปล่า

$ท่านเด็กชายโสดคงไม่ลืมหรอก เพียงแต่จำไม่ได้ว่าอยู่ไหนใครบ้าง(ตามประสาคนมีลูก [ค้า]เยอะ แม่นบ่ท่าน ดชส.)
    กิตติกุล ใจงูเหลือม ผมไม่รู้จักครับ เป็นคนโคราชหรือเปล่าครับ

ไม่เป็นไรครับตระกูลใหญ่อาจรู้จักกันไม่หมด  คนบ้านโตนด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 สิงหาคม 2009, 12:57:46 น. โดย เอื้อศิลป์มิวสิค »

ออฟไลน์ เอื้อศิลป์มิวสิค

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • HL#4C0BD324 รับจาก X-MEN
Re: ขอเชิญสมาชิกที่อยู่โคราชรายงานตัวครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2009, 21:26:34 น. »
สมศักดิ์352      สมศักดิ์  เกิดทรง โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา อำเภอขามทะเลสอ โคราช ครับ ยินดีที่ได้รู้จักคนโคราชทุกคน หรือจังหวัดใกล้เคียงก็ได้ครับ
พื้นเพอยู่อยุธยา เจ้าเจ็ดใน   ย้ายมาอยู่บุรีรัมย์ตั้งแต่เด็ก ๆ ยังจำความไม่ได้   ปัจจุบันอยู่โคราช30ปีแล้วครับ

เมื่อเช้าผมไปส่งลูกเรียนพิเศษแถวๆวัดภูเขาลาด จึงขับรถเตลิดไปผ่านหน้าบ้านอาจารย์ โอกาศหน้าจะแวะเยี่ยมเยือนครับ(รู้บ้านแล้ว) รอช่วงอาจารย์ว่างๆโน่นแหละครับ

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL740E3299
Re: ขอเชิญสมาชิกที่อยู่โคราชรายงานตัวครับ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2009, 23:18:51 น. »
เมื่อเช้าผมไปส่งลูกเรียนพิเศษแถวๆวัดภูเขาลาด จึงขับรถเตลิดไปผ่านหน้าบ้านอาจารย์ โอกาศหน้าจะแวะเยี่ยมเยือนครับ(รู้บ้านแล้ว) รอช่วงอาจารย์ว่างๆโน่นแหละครับ

ยินดีต้อนรับครับ.....เพียงแต่ช่วงนี้งดทุกอย่าง  งานหนักมาก ๆ ๆๆๆ  จนถึงวันที่  30  ก.ย. ละครับ

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2009, 23:22:59 น. »
ยินดีต้อนรับครับ.....เพียงแต่ช่วงนี้งดทุกอย่าง  งานหนักมาก ๆ ๆๆๆ  จนถึงวันที่  30  ก.ย. ละครับ
เดือนหน้าอาจมีโอกาสไปกราบที่กระเป๋าสตางค์ อ.สมศักดิ์ครับ...จะไปส่งน้องกลับบ้านและขนของไปอยู่แหลมฉบังครับ... :o^: :o^: :o^:

• ระดับ 5
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2009, 23:39:02 น. »
หลังออกพรรษา งานประจำเบาบางลงค่อยว่ากันนะครับ

เดือนหน้าอาจมีโอกาสไปกราบที่กระเป๋าสตางค์ อ.สมศักดิ์ครับ...จะไปส่งน้องกลับบ้านและขนของไปอยู่แหลมฉบังครับ... :o^: :o^: :o^:
มาโคราช ไปบ้านได๋(ไหน)ครับ

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2009, 08:38:53 น. »

ยินดีต้อนทรัพย์ครับ  :hap5: :o^: :love2:

ออฟไลน์ Anupong B.

• ระดับ 5
  • *
  • HL.8CAAD2E9 (x-men) HL.74E85A62
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 1 กันยายน 2009, 16:34:04 น. »
คนอุดรรายงานตัวด้วยคนครับ

ไปโคราชบ่อยมาก ไปทุกครั้งเวลาจะไป กทม พัทยา หรือระยอง อิอิ

มีงานสุมหัวกันเมื่อไหร่  บอกเด้อสิไปหา

คิดถึงอาจารย์ทั้งสามท่านครับ  มีท่าน thaka อีกคนครับเจอกันที่งานบางปู

อีกสองสามท่านลูกค้าผมจำไม่ได้ว่าอยู่ที่ไหนครับ

ขอบคุณครับท่านเด็กชายโสดที่ยังจำผมได้  พอดีครั้งไปงานที่บางปู
ผมไปครั้งแรกครับ....มีอาจารย์อีกท่านหนึ่งอยู่ที่ อ.ปากช่อง  โคราชก็คือ
ท่าน tawat.c ครับ

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 1 กันยายน 2009, 17:17:59 น. »
โคราชสมาชิกเริ่มเยอะแล้วครับ ไม่ใช่พอมิดติ้งได้แล้วบ่ ครับ

• ระดับ 5
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 2 กันยายน 2009, 00:21:17 น. »
โคราชสมาชิกเริ่มเยอะแล้วครับ ไม่ใช่พอมิดติ้งได้แล้วบ่ ครับ
คงต้องรอสักพักก่อนครับ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 2 กันยายน 2009, 00:48:30 น. »
จัดวันไหน  ผมกะไปวันนั้น  ไม่เชิญก็ไป  คันได้ข่าว  อิอิ

ขอบคุณมากครับสำหรับซิ่นของมโนราห์ทอดไข่  ได้แก้หน่อยเดียวเองครับ  ก็รู้ว่ากระป๋องไม่ถนัด

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 2 กันยายน 2009, 08:53:57 น. »
จัดวันไหน  ผมกะไปวันนั้น  ไม่เชิญก็ไป  คันได้ข่าว  อิอิ

ขอบคุณมากครับสำหรับซิ่นของมโนราห์ทอดไข่  ได้แก้หน่อยเดียวเองครับ  ก็รู้ว่ากระป๋องไม่ถนัด

ครับกระผม ภาษาไทยผมเกรด 1 ครับ แก้ 0 แทบตายครับ 55
ยังไงพี่หมอก็แก้ๆ ให้เข้าที่เข้าทางแล้วกันนะครับ

• ระดับ 5
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 2 กันยายน 2009, 09:23:34 น. »
เป็นตาไป... :cheer:นำเด้หนอ...บอกผมแน่เด้อ...ถ้าว่างซิวิ่งปืด ไปโลด ครับผม :o^:
ถ้าสมาชิกว่างจากงานหลักแล้วสิหามื้อให้ตรงกับที่ท่านไท..ว่างนั่นหละ จั่งสิเอิ้นบอกข่าวได้ง่าย ว่าซั่นดอก

• ระดับ 5
  • *
  • HL.8CAAD2E9 (x-men) HL.74E85A62
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 2 กันยายน 2009, 21:08:27 น. »
   ขอรายงานตัวครับ thaka บ้านเกิด จ.สมุทรสงคราม ย้ายเข้ามาอยู่ โคราช....
เมื่อปี พ.ศ.2543 ทำงานอยู่ที่ ศปป.จ.นครราชสีมา กรมประมง (ประมงลำตะคอง)
เขต อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา ครับ...

สถานที่ทำงานมีหอพักและสถานที่กางเต้นท์ สำหรับแขกที่ประสงค์เข้ามาพักหรือ
จัดงานเลี้ยงได้ เป็นหน่วยงานราชการความสะดวกสบายอาจเทียบที่อื่นไม่ได้ แต่
เจ้าหน้าที่ที่นี่ทุกคนขอกล่าวคำว่า "ยินดีต้อนรับ" ทุกท่านครับ.....

:happy:    :D      :thank1:

• ระดับ 5
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 3 กันยายน 2009, 10:58:01 น. »
  ขอรายงานตัวครับ thaka บ้านเกิด จ.สมุทรสงคราม ย้ายเข้ามาอยู่ โคราช....
เมื่อปี พ.ศ.2543 ทำงานอยู่ที่ ศปป.จ.นครราชสีมา กรมประมง (ประมงลำตะคอง)
เขต อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา ครับ...

สถานที่ทำงานมีหอพักและสถานที่กางเต้นท์ สำหรับแขกที่ประสงค์เข้ามาพักหรือ
จัดงานเลี้ยงได้ เป็นหน่วยงานราชการความสะดวกสบายอาจเทียบที่อื่นไม่ได้ แต่
เจ้าหน้าที่ที่นี่ทุกคนขอกล่าวคำว่า "ยินดีต้อนรับ" ทุกท่านครับ.....

:happy:    :D      :thank1:

รับทราบครับ ท่านทำวงรับงานก็ไปตรงนี้ด้วยนะครับ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=23120.0

ออฟไลน์ มวล8R

• ระดับ 4
  • *
  • HL#5CA07A80 (อู๊ด โคจร)
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 3 กันยายน 2009, 11:48:44 น. »
ขอรายงานตัวครับ
      ผมประมวล บ้านอยู่ อ.หนองแค จ.สระบุรี.. แต่มาทำงานอยู่ที่ วก.ปากช่อง (มอขยะ) อ.ปากช่อง ย้ายมาก้อหลายวิทยาลัยฯ แต่ก้อไม่พ้นโคราช(สงสัยเดินลอดซุ้มประตูชุมพล) เหตุผลเพราะเดินลอดซุ้มประตู....ผมเพิ่งเริมทำวงยังเป็นน้องใหม่ สมาชิกอยู่ปากช่องหลายท่านวันหลังต้องไป :cheer: สักหน่อย .. :th1: :th2:

• ระดับ 5
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 3 กันยายน 2009, 14:49:23 น. »
      ผมประมวล บ้านอยู่ อ.หนองแค จ.สระบุรี.. แต่มาทำงานอยู่ที่ วก.ปากช่อง (มอขยะ) อ.ปากช่อง ย้ายมาก้อหลายวิทยาลัยฯ แต่ก้อไม่พ้นโคราช(สงสัยเดินลอดซุ้มประตูชุมพล) เหตุผลเพราะเดินลอดซุ้มประตู....ผมเพิ่งเริมทำวงยังเป็นน้องใหม่ สมาชิกอยู่ปากช่องหลายท่านวันหลังต้องไป :cheer: สักหน่อย .. :th1: :th2:

รับทราบครับ วันจันทร์ที่ผ่านมา(31สค.)ผมไปธุระที่ปากช่องช่วงบ่ายๆเสียดายที่ยังไม่รู้จักท่านไม่งั้นคงได้แวะเยี่ยมเยือนแล้วครับ เอาไว้โอกาศหน้าคงได้พบกันครับ อย่าลืมไปแจ้งที่กระทู้โน้นด้วยนะครับ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=23120.0

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 3 กันยายน 2009, 15:33:26 น. »

ท่าน Paman ทำงานอยู่ที่ วก.ปากช่อง ตอนนี้เป็นมอพัฒนาแล้ว ท่านเป็นน้องใหม่เริ่มทำวงแล้ว
ของผมก็น้องใหม่เหมือนกัน แต่ยังไม่เป็นวงเลย ผมอยู่บ้านหนองคู ซอย 2 ครับ ใกล้ๆ กัน หากมีโอกาส
คงได้รู้จักกัน.....

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 3 กันยายน 2009, 15:35:29 น. »
     ท่าน Paman ทำงานอยู่ที่ วก.ปากช่อง ตอนนี้เป็นมอพัฒนาแล้ว ท่านเป็นน้องใหม่เริ่มทำวงแล้ว
ของผมก็น้องใหม่เหมือนกัน แต่ยังไม่เป็นวงเลย ผมอยู่บ้านหนองคู ซอย 2 ครับ ใกล้ๆ กัน หากมีโอกาส

ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ  :cheer:

ออฟไลน์ สาก โคจร

• ระดับ 4
  • *
  • HLตัวเก่าหาย/ ตัวนี้ 9F622057ซื้อจากลูกเขยแม่
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 3 กันยายน 2009, 17:55:21 น. »

:happy:    :D      :thank1:

ไม่ทราบมาก่อนว่าท่านทาขา  อยู่ที่ลำตะคอง  ผ่านไปบ่อยค่ะ   เจอกันที่บางปูรู้แต่ว่าอยู่โคราชไม่ได้ถามต่อคะ

เดี๋ยวไปคราวหน้าจะแวะเยี่ยมนะคะ  อยากลงไปดูบรรยากาศด้านล่างค่ะ  แต่ไม่เคยได้แต่นั่งรถผ่านและเหลียวมองดูค่ะ

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 4 กันยายน 2009, 06:52:34 น. »

ท่าน thaka  อยู่ใก้ลๆ กันแค่เนี๊ยะ วันหน้ามาพบปะสังสรรค์กันครับ   :beer:  :happy:

ออฟไลน์ เจตน์ มิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • ฮาร์ดล็อค 5407531F
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 4 กันยายน 2009, 09:10:44 น. »
หวัดดีครับสมาชิกทุกท่าน  ต้องขออภัยที่เข้ามาตอบช้าน๊ะครับ ได้แต่เข้าเว็บไว้แต่ไม่ค่อยอยู่หน้าคอม ส่วนตัวผมก้อเป็นสมาชิกมาตั้งแต่รุ่นไลเซนต์จนปัจจุบัน ไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้เท่าไร (ไม่มีความรู้ด้านดนตรีเลยครับ)อาศัยคอยอ่านกระทู้ต่างๆ
และก้อลองผิดลองถูกเอาครับ ส่วนตัวผมก้อรับงานเล็กๆ อยู่ที่ อ.สูงเนิน ครับ และก้อคอยอยู่เบื้องหลังให้กับวง แฟนท่อนอิเล็คโทน ต.โครกกรวด  ครับผม..... :beer:

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 4 กันยายน 2009, 09:27:41 น. »
หวัดดีครับสมาชิกทุกท่าน  ต้องขออภัยที่เข้ามาตอบช้าน๊ะครับ ได้แต่เข้าเว็บไว้แต่ไม่ค่อยอยู่หน้าคอม ส่วนตัวผมก้อเป็นสมาชิกมาตั้งแต่รุ่นไลเซนต์จนปัจจุบัน ไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้เท่าไร (ไม่มีความรู้ด้านดนตรีเลยครับ)อาศัยคอยอ่านกระทู้ต่างๆ
และก้อลองผิดลองถูกเอาครับ ส่วนตัวผมก้อรับงานเล็กๆ อยู่ที่ อ.สูงเนิน ครับ และก้อคอยอยู่เบื้องหลังให้กับวง แฟนท่อนอิเล็คโทน ต.โครกกรวด  ครับผม..... :beer:

หวัดดีครับท่านเจตน์ มิวสิค 

ออฟไลน์ เจตน์ มิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • ฮาร์ดล็อค 5407531F
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 4 กันยายน 2009, 12:06:07 น. »
ครับหวัดดีเช่นกันครับ ท่านประมวล  และสมาชิกทุกท่านครับ... :cheer:

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 4 กันยายน 2009, 13:31:13 น. »
เริ่มมีสมาชิกโคราช เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ แล้ว   ดีใจจัง ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ  วันงานที่บางปู ผมก็คิดว่า ไม่มีคนโคราชไปก็เลยไม่ได้ทักทายกัน ต้องขออภัยด้วยครับ สำหรับท่าน thaka มีโอกาสคงได้เจอกันนะครับ

• ระดับ 5
  • **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 4 กันยายน 2009, 14:27:31 น. »
เริ่มมีสมาชิกโคราช เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ แล้ว   ดีใจจัง ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ  วันงานที่บางปู ผมก็คิดว่า ไม่มีคนโคราชไปก็เลยไม่ได้ทักทายกัน ต้องขออภัยด้วยครับ สำหรับท่าน thaka มีโอกาสคงได้เจอกันนะครับ
รอวันอาจารย์ว่าง หลังประเมินเริ่มเดินเครื่องดีไหมครับ
ไม่ทราบมาก่อนว่าท่านทาขา  อยู่ที่ลำตะคอง  ผ่านไปบ่อยค่ะ   เจอกันที่บางปูรู้แต่ว่าอยู่โคราชไม่ได้ถามต่อคะ

เดี๋ยวไปคราวหน้าจะแวะเยี่ยมนะคะ  อยากลงไปดูบรรยากาศด้านล่างค่ะ  แต่ไม่เคยได้แต่นั่งรถผ่านและเหลียวมองดูค่ะ
น้องสากเคยดูแต่ด้านบนขาวไปหมด(น้ำ) อยากดูด้านล่างเดาไว้ก่อนเลยเด้อ ดำไปหม๊ดคือกัน(โคลนใต้น้ำนะแหละ)
บรรยาศดีแน่นอน เป็นจุดและสถานที่ ที่น่าสนใจนะครับพี่น้องชาวeXtremeโคราช