ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญสมาชิกที่อยู่โคราชรายงานตัวครับ  (อ่าน 161801 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชัยราชา

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL-6D239873 หมอชาติ
Re: ขอเชิญสมาชิกที่อยู่โคราชรายงานตัวครับ
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันที่ 9 กันยายน 2009, 21:26:29 น. »
หลังออกพรรษาดีไหมครับ  จะได้ติดสอยห้อยตามชายหนุ่มพเนจรหมอนหมิ่นไปด้วยครับ
ถ้าออกพรรษางานดนตรีก็เยอะหน่อยกลัวไม่ค่อยมีเวลาบวกกับงานประจำด้วย

singlepete

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอเชิญสมาชิกที่อยู่โคราชรายงานตัวครับ
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันที่ 9 กันยายน 2009, 22:03:53 น. »
ถ้าออกพรรษางานดนตรีก็เยอะหน่อยกลัวไม่ค่อยมีเวลาบวกกับงานประจำด้วย

มันคงต้องมีสักวันแหละครับอาจารย์

ออฟไลน์ เอื้อศิลป์มิวสิค

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • HL#4C0BD324 รับจาก X-MEN
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันที่ 9 กันยายน 2009, 23:23:43 น. »
ระยะนี้ไม่ค่อยมีเวลาเลยครับทั้งงานนอกงานในเยอะแยะ หลายวันแล้วครับเพิ่งมาได้คุยนี่แหละ วันที่ 6 ผมไปงานที่ อ.โนนไทยครับ
วันไหนว่างๆหาทำเลเหมาะๆครับ มานั่งวิปสนากันหน่อยครับ แถว ลุงแดงโสเจ้งเป็นไง ไม่รู้ อ.สมศักดิ์ ว่างปล่าวและเพื่อนๆในโคราชด้วย
น่าเห็นใจเนาะงานนอกหลั่งไหลมาเรื่อยๆไม่ได้พักได้ผ่อน ร่ำรวยๆครับ  ผมก็เห็นใจตัวเองหาเจ้าภาพงานนอกไม่ได้สักคนเลยช่วงนี้

หมดสิทธิ์ครับท่านชัย.....
น่าเห็นใจกว่าอี๊ก อดเอาไว้ฉลองใหญ่คราวเดียวเลยครับอาจารย์

ออฟไลน์ Anupong B.

• ระดับ 5
  • *
  • HL.8CAAD2E9 (x-men) HL.74E85A62
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2009, 21:13:05 น. »
     ขอเชิญเที่ยวงาน ประเพณีกินกุ้งปลาลำตะคอง ครั้งที่ 7
     ระหว่างวันที่ 1-5 ตุลาคม 2552 ณ ถนนมิตรภาพ (สายเก่า)
     บ้านท่างอย - บ้านเขาน้อย ริมอ่างเก็บน้ำลำตะคอง
     อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา.....ชาว Xtreme โคราช ท่านใด
     ไม่ติดภาระกิจใด มาเที่ยวงานได้นะครับ จัดโดย.....
     กลุ่มชาวประมงลำตะคอง

"กินปลา ปัญญาดี"

ออฟไลน์ คนข้างแรม

• ระดับ 1
  • *
  • : 5CA02EEF ครูภูมิ
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2009, 23:31:12 น. »
     ขอเชิญเที่ยวงาน ประเพณีกินกุ้งปลาลำตะคอง ครั้งที่ 7
     ระหว่างวันที่ 1-5 ตุลาคม 2552 ณ ถนนมิตรภาพ (สายเก่า)
     บ้านท่างอย - บ้านเขาน้อย ริมอ่างเก็บน้ำลำตะคอง
     อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา.....ชาว Xtreme โคราช ท่านใด
     ไม่ติดภาระกิจใด มาเที่ยวงานได้นะครับ จัดโดย.....

น่าสนใจจัง

• ระดับ 5
  • **
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2009, 12:29:26 น. »
เรียนเชิญท่านบุญส่ง (อยู่อ.พิมาย)มาร่วมรายงายตัวที่บ้านโคราชไว้ก่อนเลยครับ อีกไม่นานคงจะได้ใช้ H/L แล้ว

• ระดับ 5
  • **
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2009, 19:03:56 น. »

ขอวิวสถานที่จัดงานด้วยครับ

ออฟไลน์ Anupong B.

• ระดับ 5
  • *
  • HL.8CAAD2E9 (x-men) HL.74E85A62
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2009, 17:03:27 น. »
ขอวิวสถานที่จัดงานด้วยครับ

ขออภัยที่มาช้า เดี๋ยวหารูปภาพก่อนครับ

• ระดับ 5
  • **
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2009, 11:45:25 น. »
หาภาพของงานกินปลาฯปีที่แล้วมาให้ดูครับ

http://www.coastalaqua.com/webboard/index.php?topic=1814.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กันยายน 2009, 12:38:47 น. โดย เอื้อศิลป์มิวสิค »

• *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2009, 12:36:56 น. »
วันไหนว่าง ไปหากินปลาเผากันก่อนดีกว่ามั๊ง

• ระดับ 5
  • **
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2009, 12:47:53 น. »
วันไหนว่าง ไปหากินปลาเผากันก่อนดีกว่ามั๊ง
ช่วงนี้ปรับปรุงเครื่องอยู่พี่ คือบ่ว่างนั้นหละ  แต่ว่าวันศุกร์ที่ 2ตค.เย็นน่าไปกินปลาในเทศกาลฯบ่ กำลังหาเบอร์ท่าน thaka อยู่ ถ้าติดต่อได้สิได้วางแผนย่อมๆได้

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2009, 12:58:44 น. »
ปรับปรุงเครื่องมีอะไรบ้าง เดี๋ยวจะไปดู จะขอยืมแผ่น window ด้วย

• ระดับ 5
  • **
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2009, 13:04:53 น. »
ปรับปรุงเครื่องมีอะไรบ้าง เดี๋ยวจะไปดู จะขอยืมแผ่น window ด้วย
วันพรุ่งนี้ก็แล้วกันนะครับ รอpower อยู่ ตอนนี้ก็ทำกล่องกับเตรียมลองในวันพรุ่งนี้ และเอาxpด้วยเลยเอาแผ่นDVDเปล่ามาด้วยเด้อของผมหมดพอดี

ออฟไลน์ นายใหญ่

• ระดับ 3
  • *
  • HL#6D291876
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2009, 13:12:11 น. »
ขอรายงานตัวครับ
ชื่อ นายใหญ่ ( แปลว่าลูกชายคนโต )
เป็นคนโคราชและอยู่โคราชมาตั้งแต่เกิด มีเครื่องเสียงครับ และตั้งวงตามเหตุการณ์ ใช้ xtreme ส่วนใหญ่เล่นตามงานไหว้วานต่างๆ ค่าจ้างคิดเป็น " เมา "ครับ
เห็นกระทู้ที่ผ่านๆมามีบางท่านกล่าวถึง ห้องซ้อมด่านเกวียน ทำให้นึกย้อนถึงตอนสมัยเป็นหนุ่ม เคยมาซ้อมเป็นประจำตอนอยู่แยกวัดอีสานใกล้ๆ " วรต้อ "
เจ้าของเคยออกเทป " วงด่านเกวียน "(แต่ไม่ใช่คนด่านเกวียนของ อ.อิศรา ) ผมชอบมากเลยเพลง " ควายแถลงการณ์ " ไม่ทราบมีสมาชิกท่านใดเคยได้ยินเพลงนี้หรือเปล่า ผมเคยมีเทปชุดนี้แต่ทำหายเสียดายมาก ตามหาซื้อใหม่มาหลายสิบปีไม่เคยเห็น
ขออภัยด้วยที่นึกถึงความหลังนานไปหน่อย

• ระดับ 5
  • **
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2009, 14:28:23 น. »
ชื่อ นายใหญ่ ( แปลว่าลูกชายคนโต )
เป็นคนโคราชและอยู่โคราชมาตั้งแต่เกิด มีเครื่องเสียงครับ และตั้งวงตามเหตุการณ์ ใช้ xtreme ส่วนใหญ่เล่นตามงานไหว้วานต่างๆ ค่าจ้างคิดเป็น " เมา "ครับ
เห็นกระทู้ที่ผ่านๆมามีบางท่านกล่าวถึง ห้องซ้อมด่านเกวียน ทำให้นึกย้อนถึงตอนสมัยเป็นหนุ่ม เคยมาซ้อมเป็นประจำตอนอยู่แยกวัดอีสานใกล้ๆ " วรต้อ "
เจ้าของเคยออกเทป " วงด่านเกวียน "(แต่ไม่ใช่คนด่านเกวียนของ อ.อิศรา ) ผมชอบมากเลยเพลง " ควายแถลงการณ์ " ไม่ทราบมีสมาชิกท่านใดเคยได้ยินเพลงนี้หรือเปล่า ผมเคยมีเทปชุดนี้แต่ทำหายเสียดายมาก ตามหาซื้อใหม่มาหลายสิบปีไม่เคยเห็น
ขออภัยด้วยที่นึกถึงความหลังนานไปหน่อย
ยินดีต้อนรับครับ โอกาสหน้าไปเมืองคงจะแวะเยี่ยมเด้อ จะไปหาชวนชมสวยๆครับ เห็นว่าทางเมืองคงมีเยอะ  สมัยก่อนไม่ใช่ไปต่อแถวรอซ้อมดนตรีใกล้กันอยู่บ้อ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กันยายน 2009, 14:35:31 น. โดย เอื้อศิลป์มิวสิค »

ออฟไลน์ จืดศักดิ์

• ระดับ 5
  • *
  • 6C853617 ( ครูภูม )
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2009, 14:58:44 น. »
มีเรื่องเล่าครับเรื่องกินปลา

** เมื่อ เดือนพฤศจิกายน 2551   ที่ทำงานมีสัมนาที่บ้านไร่พอสุข 2  ปากช่อง
  ผมได้รับมอบหมายให้ไปเล่นที่นั่น  ก็เดินทางไปถึงเขื่อนลำตะคอง แวะพักกิน
  ข้าวเที่ยงที่ร้านอาหารริมเขื่อน  สั่งอาหารหลายอย่างรวมถึงปลาช่อนเผา
  พอทานเสร็จ  ขอบอกว่าอาหารอร่อยมาก  ๆ  โดยเฉพาะปลาช่อนเผา  เจ้าเพื่อน
  ที่ไปด้วยกันสงสัยก็เลยถามเจ้าของร้านว่าเป็นปลาจากเขื่อนนี้ใช่ไหม
  เจ้าของร้านก็ใจดีจริง ๆ  บอกว่าเป็นปลาจากตลาดไท  ขอรับกระผม....กุ้มจริง ๆ

ออฟไลน์ แฟมิลี่ 2010

• ระดับ 3
  • *
  • 6D229874 6DDB848F
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2009, 16:25:43 น. »
ขอรายงานตัวด้วยคนครับ

เพิ่งเป็นสมาชิก Xtreme เมื่อ พ.ค.52 นี้เอง HardLock ได้มาจากคุณสมใจ (กาญจนบุรี)
เป็นคนโคราชโดยกำเนิด เรียนโคราช ทำงานก็โคราช
          ทำวง  แฟมิลี่ มิวสิค อยู่ อ.ปากช่อง นครราชสีมา เบอร์โทรของวง 089-1893669 , 086-7233034
ที่จริงเป็นวงของเพื่อนเพื่อน รวมตัวกัน ผมคอยสนับสนุน เกี่ยวกับ Computor / Hardlock / Soundfont
ยังรากฝอยอยู่  แต่รับทั้งงานเล็กงานใหญ่

• ระดับ 5
  • **
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2009, 23:04:39 น. »
ขอรายงานตัวด้วยคนครับ

เพิ่งเป็นสมาชิก Xtreme เมื่อ พ.ค.52 นี้เอง HardLock ได้มาจากคุณสมใจ (กาญจนบุรี)
เป็นคนโคราชโดยกำเนิด เรียนโคราช ทำงานก็โคราช
          ทำวง  แฟมิลี่ มิวสิค อยู่ อ.ปากช่อง นครราชสีมา เบอร์โทรของวง 089-1893669 , 086-7233034
ที่จริงเป็นวงของเพื่อนเพื่อน รวมตัวกัน ผมคอยสนับสนุน เกี่ยวกับ Computor / Hardlock / Soundfont
ยังรากฝอยอยู่  แต่รับทั้งงานเล็กงานใหญ่
ยินดีต้อนรับครับ ทางปากช่องมีสมาชิก4ท่านแล้วครับโอกาสหน้าคงได้พบปะกันครับ
มีเรื่องเล่าครับเรื่องกินปลา

** เมื่อ เดือนพฤศจิกายน 2551   ที่ทำงานมีสัมนาที่บ้านไร่พอสุข 2  ปากช่อง
  ผมได้รับมอบหมายให้ไปเล่นที่นั่น  ก็เดินทางไปถึงเขื่อนลำตะคอง แวะพักกิน
  ข้าวเที่ยงที่ร้านอาหารริมเขื่อน  สั่งอาหารหลายอย่างรวมถึงปลาช่อนเผา
  พอทานเสร็จ  ขอบอกว่าอาหารอร่อยมาก  ๆ  โดยเฉพาะปลาช่อนเผา  เจ้าเพื่อน
  ที่ไปด้วยกันสงสัยก็เลยถามเจ้าของร้านว่าเป็นปลาจากเขื่อนนี้ใช่ไหม
  เจ้าของร้านก็ใจดีจริง ๆ  บอกว่าเป็นปลาจากตลาดไท  ขอรับกระผม....กุ้มจริง ๆ

สินค้าที่ส่งไปตลาดไทก็ส่งไปจากลำตะคองนี่เหมือนกัน แบบว่าเอาไปตีตราตลาดไทแล้วนำกลับมาขายเป็นการเพิ่มมาตรฐานสินค้านะ  เหมือนสินค้าผลิตในไทยแล้วส่งตีแบรนด์เมืองนอกแล้วตีกลับมาขายให้คนไทยไง พูดกันเล่นๆเด้อ

ออฟไลน์ นายใหญ่

• ระดับ 3
  • *
  • HL#6D291876
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2009, 11:48:10 น. »
ยินดีต้อนรับครับ โอกาสหน้าไปเมืองคงจะแวะเยี่ยมเด้อ จะไปหาชวนชมสวยๆครับ เห็นว่าทางเมืองคงมีเยอะ  สมัยก่อนไม่ใช่ไปต่อแถวรอซ้อมดนตรีใกล้กันอยู่บ้อ!
ยินดีเช่นกันครับ หากผ่านมาแถวนี้โทรหาได้ จะเตรียมชวนชมสวยๆเอาไว้รอ สั๊ก 3 ขวด

ออฟไลน์ uit

• ระดับ 4
  • *
  • HL#1 No.440806DB HL#2 No.4D2D90F3
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2009, 12:45:24 น. »

เนื้อเพลง "ควายแถลงการณ์" เท่าที่จำได้เลา ๆ
 ท่อนแรก
           "เมื่อก่อนนั้นฉันมีกำลัง ยังกายาล่ำสัน
มีแรงกายลากไถทุกวัน คนเขาสรรเสริญเยินยอ
พอฉันแก่พ่ายแพ้สังขาร วางแผนการบั่นคอ
กินแรงกายฉันยังไม่พอ ช่างโหดจริงหนอใจคน"

ประมาณนี้ ผิดบ้าง เดี๋ยวนี้คงหาเทปฟังยากแล้วแหละครับ

ออฟไลน์ uit

• ระดับ 4
  • *
  • HL#1 No.440806DB HL#2 No.4D2D90F3
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2009, 23:45:04 น. »

เริ่มพรุ่งนี้แล้ว แต่ฝนตกอย่างนี้ บรรยากาศงานจะเป็นยังงัยหนอ ???
สมาชิกโคราชเริ่มมากขึ้นแล้ว  :cheer:หลังออกพรรษาน่าจะจัดพบปะกันบ้าง ก็น่าจะดีนะครับ คนบ่านเอ๋ง :beer:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กันยายน 2009, 23:51:27 น. โดย uit »

• ระดับ 5
  • **
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: วันที่ 1 ตุลาคม 2009, 09:31:47 น. »
       เริ่มพรุ่งนี้แล้ว แต่ฝนตกอย่างนี้ บรรยากาศงานจะเป็นยังงัยหนอ ???
สมาชิกโคราชเริ่มมากขึ้นแล้ว  :cheer:หลังออกพรรษาน่าจะจัดพบปะกันบ้าง ก็น่าจะดีนะครับ คนบ่านเอ๋ง :beer:
ดีเยี่ยมเลยแหละครับ คงต้องเลือกวันราชการแล้วลา ช่วยกันดันครับ

ออฟไลน์ ปองคุณมิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • HL1: 552390E1 <>HL2: 5D10659E
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: วันที่ 1 ตุลาคม 2009, 10:03:48 น. »
ชื่อเชาว์ ครับ งานหลักทำที่ รพ.จิตเวชนครราชสีมาราชนครินทร์ครับ (083-7306605)
ชื่อที่ใช้ในการทำมาหากิน "ปองคุณมิวสิค" ครับ ผมอยู่แถวๆ โคกกรวดครับ
ยินดีที่ได้เป็นครอบครัว xtreme karaoke ครับ  :D :happy: :th2:

ออฟไลน์ uit

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: วันที่ 1 ตุลาคม 2009, 11:52:10 น. »
ชื่อเชาว์ ครับ งานหลักทำที่ รพ.จิตเวชนครราชสีมาราชนครินทร์ครับ (083-7306605)
ชื่อที่ใช้ในการทำมาหากิน "ปองคุณมิวสิค" ครับ ผมอยู่แถวๆ โคกกรวดครับ
ยินดีที่ได้เป็นครอบครัว xtreme karaoke ครับ  :D :happy: :th2:
    เชิญรายงานตัวที่กระทู้นี้ด้วยครับ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=23120.0

• ระดับ 5
  • **
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: วันที่ 1 ตุลาคม 2009, 16:49:53 น. »
ยินดีต้อนรับครับ ฝากบอก ตาเขียดโชว์(มิวสิค)มารายงานตัวหน่อยเด้อ  อยู่รพ.เดียวกันกับท่านนะแหละครับ บอกว่า วี รถไฟขอมา
    เชิญรายงานตัวที่กระทู้นี้ด้วยครับ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=23120.0
ขอบคุณครับช่วยๆกันเลยครับบ้านเราจะได้อบอุ่น อบอุ่น