ผู้เขียน หัวข้อ: การสร้างรายการเพลง  (อ่าน 8004 ครั้ง)

ออฟไลน์ วิชัย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 5D2E65A1 ได้มาจากท่าน(MP)ครับ
Re: การสร้างรายการเพลง
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 6 กรกฎาคม 2010, 23:13:49 น. »
เวลาขนาดนี้ ผมว่าโอเคนะครับ
ครั้งแรกจะนาน
มีเวลาทำบ่อยๆ
และ Defragment Hardisk บ่อยๆ
 :thank1:
------> Download  ไปเถิด จะเกิดผล....   ;D ;D ;D
ขอบคุณครับ.... :thank1: :thank2:

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
Re: การสร้างรายการเพลง
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 6 กรกฎาคม 2010, 23:25:03 น. »
ขอบคุณทุกท่านครับ...
หรือว่าจะเป็นแบบนี้ครับ  คือก่อนที่ผมจะอัพ มาเป็น 3.0.0.79  มัน LISTER ไวนะครับ  แต่พออัพแล้ว
หน้าจอของผมมีไอคอน Xtreme Karaoke  2 ตัว    ตัวแรกเป็น Xtreme Karaoke  ตัวที่ สองเป็น Xtreme Karaoke SQL
ตัวแรกเปิดใช้งานได้   ตัวที่ 2 เปิดใช้งานไม่ได้  คีย์ชื่อเพลงไม่มา ครับ    เราลบตัวที่สองออกได้ไหมครับ.. :thank1:

:happy: :D เพราะว่าดาต้าเบสของเพลงสองตัวนี้ไม่เหมือนกันเลยใช้ร่วมกันไม่ได้ ถ้าต้องการใช้จริงๆทั้งสองตัวก็ต้องติดตั้งโปรแกรมสองที่แต่ใช้เพลงร่วมกัน  :D :happy:

ออฟไลน์ นุ้ย

• ระดับ 5
  • *
  • 5DE684AE (ขลุ่ย)
Re: '''ในโหมด Video Captrue..ของ eXtreme karaoke V.79 ''''
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 7 กรกฎาคม 2010, 00:15:46 น. »
'''ในโหมด Video Captrue..ของ Xtreme karaoke V.79 ''''

ต่อสัญญาภาพจากกล้องวีดิโอ ไปที่การ์ด TV..เพื่อแสดงภาพเคลื่อนไหว แล้วเลือก Video Captrue''
ไม่มีสัญญาณภาพออกครับ แต่เมื่อทดลองเวอร์ชั่นเก่า กลับมีภาพครับ อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร
ผู้รู้...ช่วยตอบที

ออฟไลน์ นุ้ย

• ระดับ 5
  • *
  • 5DE684AE (ขลุ่ย)
Re:Tools>>> Show Chord.....น่าจะ.......
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 7 กรกฎาคม 2010, 14:44:25 น. »
ในโหมด
Tools>>> Show Chord
ผมว่าน่าจะเขียนโชว์ต่ำลงมาใกล้ ๆ กับเนื้อร้องนะครับ ( เหมือนกับหนังสือเพลงที่มีคอร์ดกีตาร์อยู่เหนือ..เนื้อร้องทั่วไป )
เผื่อว่าคนที่เล่นดนตรีทับลาย ต้องการดูคอร์ด  / เนื้อร้อง
จะได้ไม่ต้องกวาดสายตาขึ้น-ลง ครับ....
รู้สึกว่ามันจะเมื่อยคอ และสายตาด้วยครับ
ท่านอื่น ๆ คิดเหมือนผมมั้ย.....
หากผิด....ต้องขออภัยด้วยครับ