ผู้เขียน หัวข้อ: มาอีกแล้ว เอกชัย มิวสิค จ.สระบุรี เพลงช้า XMKL สุดยอดจริงๆ  (อ่าน 2728 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอกชัย มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • HL# No 6E604E72 คุณ อู๊ด โคจร

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: มาอีกแล้ว เอกชัย มิวสิค จ.สระบุรี เพลงช้า XMKL สุดยอดจริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2012, 17:19:40 น. »
   :thank1: :beer: :o^:

เพราะดีครับแต่............คราวหน้าอย่าปล่อยให้ไม่มีคนเล่นอยู่หลังป้ายแบบนี้

มันเหมือนเปิดเพลงทิ้งไว้จะไปใหนก็ไป คนจ้างเขาจะพาลคิดไปว่า  ตูจ้างมรึงมาเล่น  แต่ดันมาเปิดแผ่นตัดค่าแรงซ่ะดีไม๊     เพราะมันเหมือนเกินไป  คนเล่นก็หาย

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
Re: มาอีกแล้ว เอกชัย มิวสิค จ.สระบุรี เพลงช้า XMKL สุดยอดจริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2012, 19:41:00 น. »
เพราะดีครับแต่............คราวหน้าอย่าปล่อยให้ไม่มีคนเล่นอยู่หลังป้ายแบบนี้

มันเหมือนเปิดเพลงทิ้งไว้จะไปใหนก็ไป คนจ้างเขาจะพาลคิดไปว่า  ตูจ้างมรึงมาเล่น  แต่ดันมาเปิดแผ่นตัดค่าแรงซ่ะดีไม๊     เพราะมันเหมือนเกินไป  คนเล่นก็หาย

ผมเคยทำงานเปิดเพลงคาราโอเกะในร้าน ถ้านั่งเฉยๆเจ้าของร้านเป็นต้องเหล่เหมือนหาว่าไม่ตั้งใจทำงาน
ต้องทำเป็นปรับๆเสียง ถึงไม่ปรับก็ต้องทำเป็นว่ากำลังทำ แบบว่าไม่ให้ว่าง ไม่ให้นิ่ง เอาเข้าไป  ;D

ออฟไลน์ สมหวังsvs

• ระดับ 4
  • *
  • 7664DACF/8FE6CE58 อไก่ 129734AA 70952D8D น้ายอด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2012, 20:25:38 น. »
ผมเคยทำงานเปิดเพลงคาราโอเกะในร้าน ถ้านั่งเฉยๆเจ้าของร้านเป็นต้องเหล่เหมือนหาว่าไม่ตั้งใจทำงาน
ต้องทำเป็นปรับๆเสียง ถึงไม่ปรับก็ต้องทำเป็นว่ากำลังทำ แบบว่าไม่ให้ว่าง ไม่ให้นิ่ง เอาเข้าไป  ;D
ถูกต้องที่สุดครับอาจารย์ :th2:

ออฟไลน์ อ๊อด สระบุรี

• *
  • รหัส 8E54E471(พี่อู๊ด โคจร)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2012, 20:42:31 น. »
ป้ายมันสูงและเก้าอี้มันก็ต่ำไปหน่อยครับน้านพ.. ก็เลยมองไม่เห็นคนนั่งเล่นหลังป้ายครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2012, 23:17:21 น. »
ป้ายมันสูงและเก้าอี้มันก็ต่ำไปหน่อยครับน้านพ.. ก็เลยมองไม่เห็นคนนั่งเล่นหลังป้ายครับ

ยืนครับ  ทำท่าปรับโน่นนี่ไป  อย่าให้นิ่ง  อย่าให้ว่าง

ออฟไลน์ เอกชัย มิวสิค

• ระดับ 2
  • *
  • HL# No 6E604E72 คุณ อู๊ด โคจร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2012, 09:35:12 น. »
             ขอบคุณทุกๆอาจารย์ที่คอมเม้นนะคับจะได้ไปปรับปรุงในการเล่นของผม  ถ้าให้ผมปรับเสียงก็คงไม่ได้คับผมใช้มิกหน้าเวที คราวหน้าคงต้องยืนเล่นโชว์ตัวคับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2012, 09:44:37 น. »
             ขอบคุณทุกๆอาจารย์ที่คอมเม้นนะคับจะได้ไปปรับปรุงในการเล่นของผม  ถ้าให้ผมปรับเสียงก็คงไม่ได้คับผมใช้มิกหน้าเวที คราวหน้าคงต้องยืนเล่นโชว์ตัวคับ

ให้คอนวอยแต่งตัวหล่อ  ขึ้นไปยืนจับโน่นหมุนนิ้  กดแป้นคีบอร์ด  ดูเพลงถอยหน้าถอยหลังไป โยกหัวมันไปกับเพลง   ให้เหมือนว่าเรากำลังทำงาน  เพื่อให้เสียงมันออกมา  จะดูดีมาก   เพราะส่วนใหญ่คนจ้างเขาจ้างเราไปเล่นดนตรี   แต่เราดันเอาคอมไปเปิด    อย่าคิดว่าเป็นการหลอกคนดู   ให้คิดว่าเราพยายามทำตามที่เขาจ้าง  จะสบายใจกว่า

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2012, 10:36:03 น. »
  :thank1: :beer: :o^:

เวทีข้างหลัง ...ดูมันโล่งไปนะครับ...มองเห็นวิว ข้างหลัง..

น่าจะหาผ้ามาปิดหน่อย ... คนดูจะไ้ด้เห็นนักร้องแด๊นซ เป็นจุดเด่น

ความเห็นส่วนตัวครับ อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 พฤษภาคม 2012, 10:38:28 น. โดย ป.เปี๊ยก บางปู »