ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการแยกสัญญาณช่องคับ  (อ่าน 2777 ครั้ง)

aehoho

• บุคคลทั่วไป
ถามเรื่องการแยกสัญญาณช่องคับ
« เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2008, 15:10:35 น. »
ใน Extreme V.3ตรงซาวน์ฟร้อนจะมีตัวเลือกMIX ให้สามอัน อันแรกใช้ช่องหลัก อันที่สองแยกช่องจัดกลุ่ม อันที่สามแยกรายการช่อง
พอผมเลือกอันที่สามแยกรายการช่องแล้วมันก็กระตุกและก็ค้างไปเลย.......เป็นเพราะสาเหตุอะไรหรอคับ.............แล้วก็ VSTI ก็ใช้ไม่ได้ด้วย

ช่วยหน่อยนะคับผม.......พอดีแก้ปัญหาไม่ได้ก็เลยมาถามท่านผู้รู้นะคับ.

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 740F32AE
Re: ถามเรื่องการแยกสัญญาณช่องคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2008, 15:55:20 น. »
ซาวกาดยี่ห่ออะไรครับ 5.1 7.1

poom

Re: ถามเรื่องการแยกสัญญาณช่องคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2008, 16:31:50 น. »
ใน Extreme V.3ตรงซาวน์ฟร้อนจะมีตัวเลือกMIX ให้สามอัน อันแรกใช้ช่องหลัก อันที่สองแยกช่องจัดกลุ่ม อันที่สามแยกรายการช่อง
พอผมเลือกอันที่สามแยกรายการช่องแล้วมันก็กระตุกและก็ค้างไปเลย.......เป็นเพราะสาเหตุอะไรหรอคับ.............แล้วก็ VSTI ก็ใช้ไม่ได้ด้วย

ช่วยหน่อยนะคับผม.......พอดีแก้ปัญหาไม่ได้ก็เลยมาถามท่านผู้รู้นะคับ.

ให้เลือกอันที่ 2 ครับ   แยกช่องจัดกลุ่ม

VSTI จะออกแค่สเตอริโอเท่านั้น

aehoho

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2008, 19:58:21 น. »
แล้วพอจะรู้หรือป่าวคับว่าไอที่ค้างมันเป็นเพราะสาเหตุอะไร.......ผมใช้Sound on Board 5.1 คับ
แต่ถ้าแยกช่องแล้ว VSTI ก็ใช้ไม่ได้เลย ผมอยากให้ใช้มันไ้ด้อ่าคับพอจะมีทางไหมคับ

• *
  • 740F32AE
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2008, 20:02:06 น. »
แล้วพอจะรู้หรือป่าวคับว่าไอที่ค้างมันเป็นเพราะสาเหตุอะไร.......ผมใช้Sound on Board 5.1 คับ
แต่ถ้าแยกช่องแล้ว VSTI ก็ใช้ไม่ได้เลย ผมอยากให้ใช้มันไ้ด้อ่าคับพอจะมีทางไหมคับ
เซ็ตซาวกาดให้เป็น 5.1 หรือยังครับ

aehoho

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2008, 22:19:40 น. »
แยกแล้วคับผมแต่ว่ามันมีวิธีทำยังไงบ้างอ่าคับช่วยบอกด้วยนะคับผม....---*-*--*-*-*

• *
  • 740F32AE
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2008, 22:26:41 น. »
แยกแล้วคับผมแต่ว่ามันมีวิธีทำยังไงบ้างอ่าคับช่วยบอกด้วยนะคับผม....---*-*--*-*-*
ลองค้นดูในเวบดูก่อนนะครับ

aehoho

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2008, 22:33:39 น. »
ยังไงก็ขอบคุณ คุณวิชัยธรรพ์ มากเลยนะคับผม