ผู้เขียน หัวข้อ: ถามท่านผู้รู้เรื่องการใส่ background ใน Extreme  (อ่าน 3394 ครั้ง)

vasanaa

• บุคคลทั่วไป
ถามท่านผู้รู้เรื่องการใส่ background ใน Extreme
« เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2010, 22:00:53 น. »
ถ้าต้องการใส่ background ใน Extreme มีวิธีทำอย่างไร
(คือ เวลาเราเปิดโปรแกรมมาแล้วเจอภาพโปรแกรมสวยๆ นั่นแหละครับ)
ไม่รู้จะเรียกถูกหรือเปล่า อยากเปลี่ยนเป็นรูปิื่นบ้าง
มือใหม่จริงๆ อยากรู้ อยากทำได้มากๆ เลยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ไพรัช หนุ่มสุพรรณ(หนึ่ง)

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#96E43AD9( อ.ไก่ต๊อก)
Re: ถามท่านผู้รู้เรื่องการใส่ background ใน Extreme
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2010, 22:04:26 น. »
เข้าไปในโปรแกรมแล้วเอารูปขนาดเท่ากันวางแทนเปลี่ยนชื่อให้เหมือนเดิมก็จบครับ picture picture2  :th2: :th2:

ออฟไลน์ nunfather

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#55E2ED73 (ครูภูม)
Re: ถามท่านผู้รู้เรื่องการใส่ background ใน Extreme
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2010, 22:08:46 น. »
เข้าไปในโปรแกรมแล้วเอารูปขนาดเท่ากันวางแทนเปลี่ยนชื่อให้เหมือนเดิมก็จบครับ picture picture2  :th2: :th2:
ใช่แล้วครับยืนยันตามนี้ ครับ

อย่าลืมเปลี่ยนชื่อ picture picture2 ไปเป็นชื่ออื่นก่อนล่ะกัน แล้วเอาภาพใหม่ ตั้งชื่อ ให้เป็น picture picture2 แค่นี้ก็ได้ภาพพื้นหลังใหม่แล้วครับ จบ.

vasanaa

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2010, 23:12:01 น. »
ขอบคุณมากที่ท่านได้กรุณาแนะนำครับ...

ผมกำลังพยายามอย่างเต็มที่ตามที่ท่านผู้รู้แนะนำครับ
ผมเข้าใจอย่างนี้ว่าในที่เก็บตัวโปรแกรมจะมีภาพอยู่ 2 ภาพชื่อ  picture, picture2
เราเปลี่ยนชื่อภาพเดิมเป็นชื่ออื่นเสียก่อน
จากนั้นวางภาพที่ต้องการลงในที่เก็บโปรแกรมนี้ (ขนาด 1204 x 768)
จากนั้นเปลี่ยนชื่อเป็น  picture, picture2
แล้วกด F12 เลือก Display แสดงผลเป็น  picture
...ผมทำอย่างนี้ครับ  แต่ปรากฏว่า ขยายภาพได้ไม่เต็มจอ
มีวิธีแก้ไขให้เต็มจอได้อย่างไรครับ
..ขอรบกวนท่านผู้รู้ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะสำเร็จนะครับ

vasanaa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2010, 23:34:31 น. »
แก้ไขครับ
ขนาดภาพ 1024 x 768