หมวดหมู่ทั่วไป > บทความ ความรู้ วิชาการ ด้านต่าง ๆ

วิธีการ Rip DVD คาราโอเกะมาเป็น VCD Karaoke ที่ชัดแบบสุดขั้ว

<< < (2/7) > >>

มิตรแท้ทีม:

--- อ้างจาก: noi1960 ที่ วันที่ 20 มีนาคม  2013, 14:24:49 น. ---ป๋าวรณ์ท่านเก่งเรื่องโปรแกรมครับ  :th2:

มิตรแท้ทีม ก็เป็นสมาชิกหรือครับ  :cheer:

ผมเองครับ

--- End quote ---

เป็นสมาชิกอยู่ครับ ใช้ User : mittare ครับ

tyger:
ผมทำแล้วมันไม่แยกเป็นเพลงๆให้
มายาวรวมๆหลายเพลง  เป็นขบวนรถไฟเลย  :hap3:

กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d):

--- อ้างจาก: ไม้เอก มิวสิค ที่ วันที่ 20 มีนาคม  2013, 11:08:44 น. ---ขอบคุณครับ อีกวิธีง่ายๆ โหลด คาราโอเกะจาก Youtube มากเลยครับไม่ต้องทำอะไรมาก

:cheer: :cheer: บางที่โหลดจากยูทูปมันตัดเสียงไม่ได้อะครับ  :th2: :th2:

มิตรแท้ทีม:

--- อ้างจาก: tyger ที่ วันที่ 20 มีนาคม  2013, 20:42:37 น. ---ผมทำแล้วมันไม่แยกเป็นเพลงๆให้
มายาวรวมๆหลายเพลง  เป็นขบวนรถไฟเลย  :hap3:

มันแล้วแต่คนทำแผ่น DVD ครับ ถ้าแบ่งเป็นไฟล์ย่อยๆ ก็ดึงออกมาได้ง่าย แต่ถ้าไม่เมื่อเราใช้  VobEdit  และ วิธีการตามกระทู้นี้แล้วไม่ได้ ก็คงต้องใช้โปรแกรมตัดไฟล์วีดีโอแบบไม่ต้อง Encode ใหม่เช่น Boilsoft.Video.Splitter มาตัดแบ่งซอยเป็นไฟล์ๆ อีกทีหนึ่งครับ  :drool:  :drool:  :drool:

โจ๊ก&หมู:
สุดยอดเลยครับ แต่ผมมนตืบ :th2:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version