หมวดหมู่ทั่วไป > บทความ ความรู้ วิชาการ ด้านต่าง ๆ

อีกหนึ่งวิธี Resize ภาพแค่คลิกขวา..

(1/7) > >>

พ.พล:
ผมมีอีก 1 วิธีการ Resize แค่คลิ๊กขวา.. (ถ้าซ้ำหรือทราบแล้วก็ขออภัยครับ..) Free Software จาก Microsoft ครับ

ดาวน์โหลดที่นี่..

วิธีการ..หลังจากติดตั้งเสร็จ
คลิ๊กขวาที่รูปภาพ เลือก Resize Pictures

เลือกขนาดภาพที่ต้องการ

หรือคลิ๊กที่ปุ่ม Advanced >> เพื่อกำหนดขนาดภาพเอง

จากนั้นกดปุ่ม OK
ภาพที่ได้จาการ Resize จะได้ไฟล์ใหม่.. (แนะนำเพราะไฟล์ Original ควรเก็บไว้..) โดยจะมีคำว่า
(Small) หรือ (Medium) หรือ (Large) หรือ (WinCE) ต่อท้ายชื่อไฟล์เดิม..
แต่ถ้าต้องการให้มันทับไฟล์เดิมก็สามารถทำได้โดยในภาพที่ 3 ให้ติ๊กเครื่องหมายถูกที่หน้า "Resize the original picture (don't create copies)

ซึ่งจะเป็น Small, Medium, Large หรือ WinCE ก็ขึ้นอยู่กับเราเลือกขนาดไหนในภาพที่ 2  ส่วนภาพที่ 3 ถ้าเลือกกำหนดขนาดภาพเอง
ท้ายชื่อไฟล์จะต่อด้วย (Custom)

ตัวอย่างด้านล่างเลือกกำหนดขนาดภาพเอง... (Custom)

กระป๋อง:
เอาไป 1 คะแนน เลยครับท่าน

chollathee:
โอ้วส์....แจ่มบรรเจิดไปเลยครับท่าน... :angel:

natjung:
ง่ายขนาดนั้นเลยหรือ ครับ :o

natjung:
โหลดไปแล้ว เซ็งเลย ลงกะ Windows 2003 ไม่ได้ วินโดว์ตัวนี้ ลงโปรแกรม อะไรก็ไม่ค่อยได้
เอาใจยากจริง ๆเลย :'(

แฮะๆ.. โทษทีครับลืมบอกว่าเป็นของ Windows XP

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version