ผู้เขียน หัวข้อ: แยก 8 ไลน์ แล้วเสียงไฮแฮทกับเสียงเครื่องเป่า ไปปนอยู่กับเสียงกระเดื่อง ต้องแก้ไขอย่างไรครับ  (อ่าน 3092 ครั้ง)

ออฟไลน์ AUDI MUSIC

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • 15454D01 ครูภูม
ผมใช้ Extreme Karaoke เวอร์ชั่น 3.0.0.202 EX (ยังไม่ได้อัพเดทเวอร์ชั่นใหม่) ปัญหาที่พบคือ ผมแยก 8 ไลน์ โดยใช้ SONAR U7 และเลือกซาวน์ฟร้อนท์เป็น Extreme's Presets 01.sf2 (MAPPER คือ 8 ไลน์ = 8 โมโน LIVE) ปัญหาที่พบคือ ช่องเสียงกระเดื่อง (ซึ่งควรจะมีแต่เสียงกระเดื่องเพียงอย่างเดียว) ดันมีเสียงไฮแฮท กับเสียงเครื่องเป่าเข้ามาปนอยู่ด้วย (ช่องอื่นๆเสียงดนตรีออกตามปกติ) ผมควรจะแก้ไขอย่างไรครับ
หมายเหตุ ก่อนหน้านี้ก็เคยแยก 8 ไลน์ สามารถเล่นได้ตามปกติครับ พอดีหยุดเล่นไปประมาณ 2 เดือน พึ่งกลับมาลองเปิดเล่นดูจึงพบปัญหาที่ว่ามา รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ (ถ้าอัพเดท Extreme Karaoke เวอร์ชั่นใหม่จะหายมั้ยครับ เกี่ยวกันมั้ย) ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kann

• ระดับ 5
  • *
  • 86E42D79--7F0C1192หนุ่มลำดวน
ลองเข้าไปตั้งค่าแล้วเลือกเริ่มใหม่และเข้าไปแยกเสียงแล้วคืนค่าแล้วตั้งแยกเสียงใหม่มันตัดไม่ขาดครับลองดูครับ

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
U7 suport Asio ต้องใช้ extrme Asio เปิดเล่นทางที่ดีอัฟ extreme เป็น V ล่าสุดแล้วจะเห็นแสงธรรม 55

• ระดับ 2
  • *
ขอบคุณครับ จะลองอัพเวอร์ชั่นดูครับ

• ระดับ 2
  • *
ลองเข้าไปตั้งค่าแล้วเลือกเริ่มใหม่และเข้าไปแยกเสียงแล้วคืนค่าแล้วตั้งแยกเสียงใหม่มันตัดไม่ขาดครับลองดูครับ
ผมลองเข้าไปตั่งค่าเริ่มต้นใหม่ แล้วขึ้นข้อความว่า "ป้อนรหัสผ่านการจัดการระบบ" ต้องทำยังไงครับ

ออฟไลน์ sutra_lap

• กำเนิดใหม่
  • *
  • HL#23466917 ไท พัทยา

ออฟไลน์ kann

• ระดับ 5
  • *
  • 86E42D79--7F0C1192หนุ่มลำดวน
น่าจะใส่ 0000
ใช่ครับยิ่งเวอชั่นใหม่ๆมีฐานข้อมูลเยอะ บางทีเสียงกรีต้าสดตัดไม่ดังเฉย ไม่เหมือนรุ่นแรกๆเล่นสบายใจ