ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมตอนเล่นมิดี้บางเพลงกลองดังมากครับ น้ำหนักเยอะมาก ต้องแก้ตรงไหนครับ  (อ่าน 1955 ครั้ง)

ออฟไลน์ ประตูม้ามิวสิคค

• กำเนิดใหม่
  • *
  • HL##
ทำไมตอนเล่นมิดี้บางเพลงกลองดังมากครับ น้ำหนักเยอะมาก ต้องแก้ตรงไหนครับ

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
เลือกหา มิดิที่มีคุณภาพมาใช้งานครับ

หากเพลงไหนผิดปกติก็แจ้งให้ผู้ผลิตแก้ไขครับ   :95:

ของโปรแกรม eXtreme hardlock มีมิดิคุณภาพค่าย XMK ครับลองติดต่อตัวแทนรับบริการได้ครับ   :thank1:

ออฟไลน์ eadkb

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL: 12446AA9 :1sound pro
ทำไมตอนเล่นมิดี้บางเพลงกลองดังมากครับ น้ำหนักเยอะมาก ต้องแก้ตรงไหนครับ
ใน extreme สามารถแก้ไขไฟล์ midi ที่เป็น NCN, EMK (ของฟรีนะ)ได้นะครับ ถ้ามีความรู้เรื่องการทำ MIDI บ้าง
  ปัญหาที่คุณเจอคือ น้ำหนัก(Velocity) ของกลองมากไป ก็เข้าไปแก้ใขใน Ch.10 ได้ จะลดจะเพิ่มน้ำหนักสามารถ edit ได้ครับ
อันนี้คือการแก้ไขที่ต้นเหตุ
  แต่ถ้าจะแก้ไขที่ปลายเหตุก็ ไปตั้งค่าน้ำหนักของแต่ละชิ้นดนตรีได้ใน แท็บ แยกเสียงมิดี้ >>ชิ้นดนตรื และ/หรือ กลอง ครับ
คงไม่อธิบายวิธีทำนะครับ เพราะมันยาว

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D
ตั้งค่าล๊อคความดังไว้ตามนี้ได้ครับ ไม่ให้เกินที่เรากำหนด เอาประมาณ 100 ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ ลุงกานต์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#: 9F641096
ดีแท่ๆ   เป็นส่วนหนึ่งที่ส่งผลให้มีผู้นิยมเลือก HL   ของ eXtreme ไปใช้อย่างกว้างขวาง